Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

มาท้ายกัยว่าดาก้อนเสเลเยอร์มีกี่คนแล้วใครบ้างครับ?

หน้า: << < (11/12) > >>

fantas:

เฮ้ๆ ไอ้ที่ว่า ดราก้อนสเลเยอร์รุ่น 3 น่ะ พวกนัดสึหายไป 7 ปี พวก เซเบอร์ธูท คงจะเป็นเด็กน้อยอยู่เลย แล้วมันเรียนกับมังกรจนเก่งขนาดฆ่าเองได้กับมือเวลาเรียนเสร็จแล้วเหรอ
ลาครายม่า ที่ว่า มันเป้นการก๊อปปี้พลังไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ได้จากมันกรที่ตาย สรุปว่า ดราก้อนสเลเยอร์ ที่ได้รับพลังมาจาก ลาครายม่าคือ ของก๊อป นั้นแสดงว่า จะมีอีกสักคนสองคนก็ไม่แปลก แล้วได้รับถ่ายทอดมาจากของจริง มันจะมีเหตุผลอะไรที่จะไปเอาของก๊อปมาใส่ในตัวในเมือไม่รู้ว่า ถ้าเอาออกพลังจะหายไปหมดเลยหรือเปล่า อ่านดีๆนะ สติงกับโร๊ค ดีกรีขี้โม้ เรื่องฆ่ามังกรอีกด้วย

ทำไมผมถึงว่า มันโม้ว่าฆ่ามังกร เพราะ แค่นัตสึไปบุกกิล ต่อยกับมาสเตอร์ เห็นๆเลยว่าสู้ต่อชนะใสๆ แล้วคนที่จะเป้นมาสเตอร์ต้องเก่ง สรุปเลยแล้วกันอ่ะนะ นัตสึ เก่งกว่า มาสเตอร์ เซเบอร์ ไอ้มาสเตอร์ เก่งกว่า คนในกิล

Num:

--- อ้างจาก: fantas ที่ ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 17:17:40 ---เฮ้ๆ ไอ้ที่ว่า ดราก้อนสเลเยอร์รุ่น 3 น่ะ พวกนัดสึหายไป 7 ปี พวก เซเบอร์ธูท คงจะเป็นเด็กน้อยอยู่เลย แล้วมันเรียนกับมังกรจนเก่งขนาดฆ่าเองได้กับมือเวลาเรียนเสร็จแล้วเหรอ
ลาครายม่า ที่ว่า มันเป้นการก๊อปปี้พลังไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ได้จากมันกรที่ตาย สรุปว่า ดราก้อนสเลเยอร์ ที่ได้รับพลังมาจาก ลาครายม่าคือ ของก๊อป นั้นแสดงว่า จะมีอีกสักคนสองคนก็ไม่แปลก แล้วได้รับถ่ายทอดมาจากของจริง มันจะมีเหตุผลอะไรที่จะไปเอาของก๊อปมาใส่ในตัวในเมือไม่รู้ว่า ถ้าเอาออกพลังจะหายไปหมดเลยหรือเปล่า อ่านดีๆนะ สติงกับโร๊ค ดีกรีขี้โม้ เรื่องฆ่ามังกรอีกด้วย

ทำไมผมถึงว่า มันโม้ว่าฆ่ามังกร เพราะ แค่นัตสึไปบุกกิล ต่อยกับมาสเตอร์ เห็นๆเลยว่าสู้ต่อชนะใสๆ แล้วคนที่จะเป้นมาสเตอร์ต้องเก่ง สรุปเลยแล้วกันอ่ะนะ นัตสึ เก่งกว่า มาสเตอร์ เซเบอร์ ไอ้มาสเตอร์ เก่งกว่า คนในกิล

--- End quote ---
ใช่ๆ หากเก่งขนาดกำจัดมังกร ได้ เวทที่มันเจอในการแข่งขัน ก้อไม่น่าตกใจอะไรขนาดนั้น เหงื่อตกซะทุกตอน(ส่วนที่ตกใจเรื่องของนัตสึบุกกิวไม่ได้ตกใจเรื่องอื่นหรอก ตกใจเพราะไม่คิดมาก่อนว่าจะมีคนมาบุกเพราะเป็นกิวอันดับ1)

mint1458:

--- อ้างจาก: Num ที่ ส. 16 มิ.ย. 2012 เวลา 08:26:48 ---
--- อ้างจาก: fantas ที่ ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 17:17:40 ---เฮ้ๆ ไอ้ที่ว่า ดราก้อนสเลเยอร์รุ่น 3 น่ะ พวกนัดสึหายไป 7 ปี พวก เซเบอร์ธูท คงจะเป็นเด็กน้อยอยู่เลย แล้วมันเรียนกับมังกรจนเก่งขนาดฆ่าเองได้กับมือเวลาเรียนเสร็จแล้วเหรอ

ใช่ๆ หากเก่งขนาดกำจัดมังกร ได้ เวทที่มันเจอในการแข่งขัน ก้อไม่น่าตกใจอะไรขนาดนั้น เหงื่อตกซะทุกตอน(ส่วนที่ตกใจเรื่องของนัตสึบุกกิวไม่ได้ตกใจเรื่องอื่นหรอก ตกใจเพราะไม่คิดมาก่อนว่าจะมีคนมาบุกเพราะเป็นกิวอันดับ1)

นั่นสิ *hoho*

natdanger:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 11:14:34 ---
--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 11:11:17 ---นัตสึผมว่าสกิลพระเอกแรงเวอร์เลยอะครับอ่านดูหลายๆตอนแล้วเช่นตอนสู้กับเจราลอ่าครับมันไม่น่าจะมีสิทธิ์ชนะเลยนะครับเพราะเจราลดีกรีมันแรงจิงครับ
เก่งจิงด้วยครับแต่นัตสึกับเจราลไงๆผมก็ทำไจยอมรับลำบากครับถึงตอนนั้นเจราลจะไช้พลังได้ไม่เต็มที่ก็เถอะครับระดับมันน่าจะห่างกันมากว่านี้นะครับ
(ปล  ที่เจราลไช้พลังไม่เต็มที่เพราะกลัวหอคอยพังครับ)สกิลพระเอกแรงเวอร์เลยครับแล้วก็ตอนสู้กะเซโร่อีกครับแค่ไฟสีทองของเจราลผมคิดว่าไม่น่าจะขนาดนั้นนะครับ
แต่ก็เทพสุดๆครับแถมยังชนะได้ด้วยอ่าครับ  ผมว่าสกิลพระเอกใน แฟรี่เทล นี่แรงสุดแล้วครับขนาดลูฟี่มานยังแพ้  ครอกโครได  บ้างเลยนะครับต้องสู้ถึง3ครั้งอะครับ
แต่นัตสึไม่ว่าเจอไครครับยกเดียวจบครับตอนจะจบฉากสุดท้ายจะเห็นว่านัตสึชนะเกือบจะขาดรอยทุกคนครับขนาดเซโร่ที่ว่าแน่ๆตอนท้ายเจอนัตสึไปทาบไม่ติดเลยครับ

ก็จริงแหละ แต่มีเอลซ่ากับกิลดาซที่ท้าสู้กี่รอบไม่เคยชนะ *haha*

จะบอกว่านัทซึไม่เคยแพ้ก้อไม่ใช่นะครับดูตอนแรกที่ เวนดี้ โดนพวกเซโร่ลักพาตัวจิครับตอนนั้นก้อนับได้ว่าแพ้นะครับ
แต่เหตุหลักๆที่ทำให้นัทซึ(อาจจะไม่ใช่แต่นัทซึอาจจะเป็นแฟรี่เทลทั้งกิล)ชนะคือพลังใจนะผมว่า เพราะสุงเกตุดีๆแฟรี่เทลจะเน้นมากเรื่องพวกพ้อง เพราะมีจิตใจที่มุ่งมั่นที่จะช่วยพวกพ้องเลยทำให้ชนะได้ในทุกๆครั้ง
ส่วน เอลซ่ากับกิลดาซ ที่นัทซึแพ้ก้อเพราะว่าแค่อยากประลองว่าใครเก่งกว่ากันก้อเลยไม่ได้มีความมุ่งมั่นมากมายนะ  *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great*

Augustz:

ผมอยากเห็นวิชาของมังกรเงา สติง อ่ะ

แบบว่า จะเหมือน เก๊กโค โมเลีย ในวันพีชหรือป่าว  *hoho*

หน้า: << < (11/12) > >>

Go to full version