หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าที่ลอว์บอกจะล้ม4จักพรรดิ์ แล้วใครจะขึ้นต่อ(หากล้มได้)  (อ่าน 11324 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ตามหัวมู้เลยคับถ้าล้มได้โอกาศที่จะได้เป็นตอนนั้นเลยไหม
แต่คงอีกนานกว่าจะไปถึงตอนนั้นะ เพราะ ต้องติดกับ 1ใน7เทพ โจรสลัดอยู่คงยืดเยื้อน่าดู

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมคิดว่าหากปักธงในอาณาเขตในพื้นที่ที่จักรพรรดิคนก่อนครอบครองอยู่

ได้ทั้งหมด ก็จะมีชื่อเสียงเทียบเท่าจักรพรรดิ หากว่าโค่นได้ ก็เท่ากับว่าได้ขึ้นเป็นจักรพรรดิ์แทนครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ผมคิดว่าหากปักธงในอาณาเขตในพื้นที่ที่จักรพรรดิคนก่อนครอบครองอยู่

ได้ทั้งหมด ก็จะมีชื่อเสียงเทียบเท่าจักรพรรดิ หากว่าโค่นได้ ก็เท่ากับว่าได้ขึ้นเป็นจักรพรรดิ์แทนครับ

อ่อ อย่างงั้นนะเองสินะคับแบบนี้หากโค่นได้ ลอว์ก้อคงขึ้นเป็นสินะ ลู่ฟี่คงจะขอเกาะไว้เกาะเดียว(เพราะผมคิดว่าที่จะล้มคือ บิ๊กมัม>)

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตอน677รึว่าลอว์ชวนพวกนี้ด้วยนะ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้าพวก 11 ของร้อนร่วมมือกันจริงๆ ก็คงจะช่วยกันปราบจักรพรรดิ์ได้ก่อน

แล้วค่อยมาละเลงสีแดงกันเองทีหลังก็ได้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• *
ถ้าพวก 11 ของร้อนร่วมมือกันจริงๆ ก็คงจะช่วยกันปราบจักรพรรดิ์ได้ก่อน

แล้วค่อยมาละเลงสีแดงกันเองทีหลังก็ได้ *้ั์drinktea*

พวก11 โนว่า ทุกคนยังเหมือนเดิมก่อน TS ใช่ไหมคับ หรือว่าเอาลอว์ออกแล้ว

windyzero

• *
ยังนับเช่นเดิมครับ *้ั์drinktea*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
โฮ้ว ทำไม โฮดิน ค่าหัวน้อยกว่า อพูหว่า แต่ดูจากท่าทางละเป็นคนเงียบๆวะ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

windyzero

• *
อย่างฮอว์คินส์คงไม่ค่อยชอบสร้างเรื่องเหมือนพวกอาพูหรือคิดมังครับ ค่าหัวเลยไม่เยอะ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ลูฟี่คงไม่ขึ้นหรอกเพราะมันจะเป็นราชาโจรสลัดมันไม่อยากเป็นสี่จักพรรดิ์หรอก *hoho*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• *
การจะขึ้นเป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ได้น่าจะมี 2 กรณีคือ..  *้ั์drinktea*

1. ใช้อำนาจ ข่มเหง ยึดครอง สถาปนาตัวเองเป็นจักรพรรดิ์

2. ได้รับการยอมรับ ยกย่อง นับถือ สมยอม ยินดีให้เป็นจักรพรรดิ์

ซึ่งลูฟี่ก็มีโอกาสเข้าข่ายกรณีที่ 2 ได้ ถึงเจ้าตัวมันจะไม่เอา

แต่คนอื่นก็จะยัดเยียดตำแหน่งให้พร้อมหามือหาเท้ามาฝากให้ช่วยรับแทนหน่อย LoL
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
ตอนนี้ 11 โนวามีออกมา 4 คนแล้วพอดีเลย

คิเล่นๆๆๆน่ะ *haha* *haha* *haha*