หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปนไปได้มั้ยคับ กับเรื่องของทีช  (อ่าน 6554 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เปนไปได้มั้ยคับ กับเรื่องของทีช
« เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 12:31:29 »
http://pirateonepiece.blogspot.com/2011/02/wanted-4-marshall-dteach-d.html

เว็ปนี้นะ มันมีสัญลักษณ์ ธงโจรสลัดของทีชอยุ่ เปนรุปหัวกะโหลก3หัว
เปนไปได้มั้ยว่าอย่างที่มีคนเคยเอารุปมาลง3รูป ว่าทีชเวลาปรากฏตัว ฟันจะหลอไม่เหมือนกัน
จิงๆแล้วทีช มี3ร่างในตัวเดียวกัน แล้วพลังที่ทีชดูดไป จิงๆแล้วไม่ใช่แค่2 แต่อาจจะใช้ได้มากกว่านั้น

ลองคิดกันดูเล่นๆนะคับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เปนไปได้มั้ยคับ กับเรื่องของทีช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 12:44:59 »
เป็นไปได้อยู่แล้วครับ อย่างที่ใครสักคนบอกจำไม่ได้ ทีชมีความผิดปกติทางร่างกาย

ส่วนตัวผมคิดว่ามันน่าเป็นพวกหลายบุคลิกอ่ะ ส่วนเรื่องผลปิศาจผมว่ามันสามารถดูดพลังไปเก็บไว้ได้มากกว่า 2 อาจจะไม่จำกัดเลยก็ได้ แต่มันคงเลือกเฉพาะที่ต้องการจริงๆ

เลยอาจจะมีแค่ไม่กี่ผล
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เปนไปได้มั้ยคับ กับเรื่องของทีช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 13:49:56 »
ผมว่าทีชมันมีผลปีศาจเต็มที่ก็ 3 ผลนั่นแหล่ะ...

ผลแรก    ผลยามิยามิ  สายโรเกียที่ร้ายกาจที่สุด
ผลที่2    ผลกุระกุระ    สายพารามีเซียที่ร้ายกาจที่สุด
ผลที่3    ????        (รึจะเป็นสายโซออน ที่ร้ายกาจที่สุดหว่า...)ว่าแต่มันตัวอะไรหว่า ร้ายกาจที่สุด

*rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 13:53:39 โดย เดามั่วมั่ง »

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 16:13:11 »
ผมว่าทีชมันมีผลปีศาจเต็มที่ก็ 3 ผลนั่นแหล่ะ...

ผลแรก    ผลยามิยามิ  สายโรเกียที่ร้ายกาจที่สุด
ผลที่2    ผลกุระกุระ    สายพารามีเซียที่ร้ายกาจที่สุด
ผลที่3    ????        (รึจะเป็นสายโซออน ที่ร้ายกาจที่สุดหว่า...)ว่าแต่มันตัวอะไรหว่า ร้ายกาจที่สุด

*rip*

ผลฮิโตะ ฮิโตะ โมเดล นักการเมือง ครับ อันนี้มั่นมาก ร้ายกาจที่สุดชัวร์ๆ555 *haha* *haha*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 04:26:28 »

*rip*
ผลพระโพธิ์สัตว์ชุบแป้งทอดรึปล่าวครับ *้ัิfreeze*ขอเอามุขเก่ามาเล่นใหม่ละกัน *hoho*

Merry

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 13:11:15 »
อ่า เคยดู เวป นั้น อยู่เหมือนกัน แต่ ไม่ได้ คิดลึกซึ้ง ขนาด นั้น

แต่ มาคิดๆ ดูอีกที . . ก็ อาจจะเป็นไปได้ - ความผิดปกติ ทางร่างกาย

มันจะเกี่ยวกับ มี 3 บุคคลิก หรือป่าวนะ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 13:39:36 »
ทีช เปนคนหลายบุคลิกหรอ  ก้อไม่มีข้อมูลอะไรมาคัดค้านว่าเปนไปไม่ได้นะ 

แต่เท่าที่เราเหน  บุคลิกมันก้อมีแบบเดียวไม่เหนความแตกต่างเลย 

แต่อาจจะเปนเรื่องอื่นๆก้อได้นะ  ไอ้ 3 กะโหลกเนี่ยะ 

ผมว่าต้องเกี่ยวกับนิยาย หรือ ตำนาน  หรือ  เรื่องราวความเชื่อโบราณ คิดว่านะเพราะคนเขียนชอบอ้างอิงแนวนี้

ปล.  ถ้าทีชมี3บุคลิก  แสดงว่ามันมี เซนซุย เปนไอดอลแน่นอน มีตั้ง7
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

purefeelling

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 16:00:07 »
ผมเคยโพสไว้ครับเรื่องหนวดดำ กะผลปีศาจผลที่ 3 น่าจะมีความเปนไปได้คับ (เดานะ)

ที่บอกว่าสัมภาษณ์อ.โอดะว่าจะให้มีเจ็ดเทพกินผลปิศาส 3 ผล

อาจจะไม่มีหลักฐานแน่ชัด แต่เรามารอดู รอลุ้นกันดีกว่าคับ  ^^ *great* *great* *great*