Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ

หน้า: << < (5/12) > >>

Aragan:

"จะนำพาประโยคนี้ไปยังสุดขอบโลก",ถ้านำโพเนกลีฟพวกนั้นมาเชื่อมโยงก็จะได้ประโยคที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่ว่างเปล่า,จ้าวแห่งโจรสลัดได้นำพาประโยคนี้ไปยังสถานที่เป้าหมายของมันแล้ว

ถ้าคิดกลับกันล่ะครับ

ถ้าสุดขอบโลกมีเรียลโพเนกลีฟที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่หายไปแล้วทำไมยังต้องนำพาประโยคเหล่านี้ไปยังสุดขอบโลกอีก งงน่ะ  *้ัhypnotist*

marangone:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:29:34 ---"จะนำพาประโยคนี้ไปยังสุดขอบโลก",ถ้านำโพเนกลีฟพวกนั้นมาเชื่อมโยงก็จะได้ประโยคที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่ว่างเปล่า,จ้าวแห่งโจรสลัดได้นำพาประโยคนี้ไปยังสถานที่เป้าหมายของมันแล้ว

ถ้าสุดขอบโลกมีเรียลโพเนกลีฟที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่หายไปแล้วทำไมยังต้องนำพาประโยคเหล่านี้ไปยังสุดขอบโลกอีก งงน่ะ  *้ัhypnotist*

--- End quote ---

ถ้าให้ผมเดานะครับ ก็คงคล้ายๆ จิ๊กซอว์อ่ะครับ แบบว่า โพเนกรีฟแต่ละอันอาจจะซ่อนข้อความที่แท้จริงเอาไว้ในประโยค แล้ว เรียล โพเนกรีฟ จะบอกวิธีอ่าน อ่ะครับ ประมานนี้มั้ง

laymax34:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:17:41 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 20:51:09 ---
ถ้าไปจากปากทางเข้าแกรนไลน์ก็คงไม่หลงหรอกมั้งคะ ^^
เพราะราฟเทลน่าจะเป็นเกาะสุดท้ายเกาะเดียวและอยู่ในบริเวณพื้นที่สีแดงนะแหละ
แถมไม่ต้องไปเผชิญกับกระแสน้ำเพราะว่าเรือบินเหนือน้ำได้
และไม่เผชิญกับกระแสลมเพราะไม่ต้องกางใบรับลมบินด้วยพลังงานไฟฟ้าและไดอัล
พอไม่โดนปัญหาทั้งสองอย่างบินตรงไปเรื่อยๆ ก็น่าจะถึงอยู่นะคะ แหะๆๆก็เดาเอานะ
แต่เอเนลูขวัญใจเราไปอยู่แฟรี่วาซซะแล้ว อดไปราฟเทลเลยนะคะก็อดเอเนลูของเค้า
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

*้ั์shock3* เครื่องบินก็ยังต้องมี GPS นำทางนี่จะเล่นบินสุ่ม มหาสมุทรมันกว้างใหญ่กว่าเรืออาร์คแบบที่เปรียบกันไม่ได้ ไม่มีอะไรชี้เส้นทางจะรู้ได้ไงว่าบินตรงทางอยู่มันอาจจะหลุดออกไปนอกแกรนไลน์เมื่อไหร่ก็ได้
ถ้าบินมั่วก็เจอราซเทล ชิกิคงเป็นจ้าวแห่งโจรสลัดไปนานแล้ว  *้ัิalone*

โอ้คำพูดโดนใจแต่ ชิกิใครหว่าลืมแล้ว  *disappoint*

Aragan:

--- อ้างจาก: laymax34 ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:51:31 ---โอ้คำพูดโดนใจแต่ ชิกิใครหว่าลืมแล้ว  *disappoint*

บอส ของภาคสตรองเวิร์ล ไอ้ขาด้วนที่กินผลแรงโน้มถ่วงที่มีเรือเหาะกับเกาะลอยฟ้า ตัวเดียวกับที่แหกคุกอิมเพลดาวน์เป็นคนแรก  *้ัhypnotist*

Aragan:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:41:51 ---
--- อ้างจาก: Aragan ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 13:29:34 ---"จะนำพาประโยคนี้ไปยังสุดขอบโลก",ถ้านำโพเนกลีฟพวกนั้นมาเชื่อมโยงก็จะได้ประโยคที่เติมเต็มประวัติศาสตร์ที่ว่างเปล่า,จ้าวแห่งโจรสลัดได้นำพาประโยคนี้ไปยังสถานที่เป้าหมายของมันแล้ว

ถ้าให้ผมเดานะครับ ก็คงคล้ายๆ จิ๊กซอว์อ่ะครับ แบบว่า โพเนกรีฟแต่ละอันอาจจะซ่อนข้อความที่แท้จริงเอาไว้ในประโยค แล้ว เรียล โพเนกรีฟ จะบอกวิธีอ่าน อ่ะครับ ประมานนี้มั้ง

อาจจะเป็นอย่างที่คุณ marangone คิดก็ได้ครับถึงตอนนั้นการ์ตูนเรื่องนี้ก็จะเปลี่ยนชื่อเรื่องพร้อมขึ้นภาคใหม่ คินดะโรบิน กับคดีแผ่นดินพิศวง  *้ั์noooo*

หน้า: << < (5/12) > >>

Go to full version