หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนล่าสุด 588 อิทาจิกำลังจากเราไปอีกครั้ง  (อ่าน 17484 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
หัวข้ออาจจะเข้าข่าย แฟนๆอิทาจิไปนิดนึง  *haha* *haha*
สวนซาซึเกะก็คงจะได้สู้กับนารุโตะ แทบจะ100 เปอร์เซนเลยทีเดียว
ตอนจบของตอนนี้ ซูซาโนะ ร่างสมบูรณ์ (ดูท่าว่าซาซึเกะอาจจะ ใช้ได้เหมือนกัน คง เพื่อให้ไม่ดูอ่อนกว่านารุโตะในร่าง9หาง)
ทุกคนอ่านแล้วรู้สึกยังไงบ้างครับกับตอนนี้  *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
Re: ตอนล่าสุด 588 อิทาจิกำลังจากเราไปอีกครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 19:46:53 »
แง้ ฮือๆ T_T อิจจี้ โพ้มม ไม่ อยากให้ อิจจี้ ไป เลยย อยากให้ มี ฉาก อิจจี้ หยุดมาดาระ อ่าา *glad* *glad* *glad*
็HeyYoo

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
Re: ตอนล่าสุด 588 อิทาจิกำลังจากเราไปอีกครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:57 »
แง้ ฮือๆ T_T อิจจี้ โพ้มม ไม่ อยากให้ อิจจี้ ไป เลยย อยากให้ มี ฉาก อิจจี้ หยุดมาดาระ อ่าา *glad* *glad* *glad*
*glad* *glad* *glad* *glad*
เหมือนกันครับ
 *glad* *glad* *glad* *glad*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

fien12345

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 20:22:03 »
ซูซาโนะ ร่างสมบูรณ์ คงคล้ายๆแบบของอิทาจิที่มีเกราะมั้งครับ (หรือจะยังไง)

Law Freedom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 21:12:40 »
ขอโทษนะครับผมเพิ่งสมัครไหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
ซูซาโนะ ร่างสมบูรณ์ คงคล้ายๆแบบของอิทาจิที่มีเกราะมั้งครับ (หรือจะยังไง)
ไม่แน่ว่าอาจจะเป็นคล้ายเทพอาชูร่า รึป่าวครับ เป็นแค่ข้อสงสัยครับผม

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 21:13:36 »
อยากเห็น จิ มีบท เยอะๆ กว่านี้

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 22:23:26 »
ผมว่ามันเป็นเทพวายุที่ใช้พลังของเนตรสังสาระมากกว่าครับ เพราะตอนที่มาดาระใช้วิชานี้ เนตรของมาดาระเปลี่ยนมาอยู่ในโหมดสังสาระ

แต่ที่รู้อย่างนึง งานนี้ห้าคาเงะไม่รอดแน่ๆ สงสารจัง เหมือนออกมาโชว์ห่วยเลย

fien12345

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 22:41:32 »
ตอนแรกดูเทพวายุครั้งแรกๆก็เหมือนเท่อยู่พอไปๆมาๆ มาดาระเอามาซะเยอะมันเหมือนพวกเปรตยังไงไม่รู้- -

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:25 »
ตอนแรกดูเทพวายุครั้งแรกๆก็เหมือนเท่อยู่พอไปๆมาๆ มาดาระเอามาซะเยอะมันเหมือนพวกเปรตยังไงไม่รู้- -
คิดไม่ออกเลยว่ารุ่น หนึ่งชนะมันได้ยังไง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 23:22:38 »
ท่านเจฮะ  มันใช้เทพวายุตอนอยุ่ในโหมดสังสาระตั้งก่ะตอนนู้นแล้วไม่ใช่หรอ  - -

ส่วนเรื่องที่รุ่น1ชนะได้ไง  จักระของมาดาระคนเดียวคงไม่พอจะใช้เทพวายุและร่างแยกออกมาพร้อมกันได้ขนาดนี้

ที่ใช้ได้ขนาดนี้น่าจะมาจากส่วนของเซลล์รุ่น1ด้วยมากกว่า  ตอนนู้นมาดาระเองก้ยังไม่มีเซลล์รุ่น1

คงจะทำไม่ได้ถึงขนาดนี้ เลยพอจะเอาชนะได้มั้งคับ

ปล.เดาเอานะคับ  ^^

ปล2.ความสามารถและพลังของเทพวายุร่างสมบูรณ์ จะทำอะไรได้มั่งน้ออออ

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 23:29:45 »
ผมล่ะอยากให้มันวัดกับบุคคลสำคัญในอดีตจังเลย อย่าง รุ่นหนึ่ง กับรุ่นสี่

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 01:29:42 »
ท่านเจฮะ  มันใช้เทพวายุตอนอยุ่ในโหมดสังสาระตั้งก่ะตอนนู้นแล้วไม่ใช่หรอ  - -

ส่วนเรื่องที่รุ่น1ชนะได้ไง  จักระของมาดาระคนเดียวคงไม่พอจะใช้เทพวายุและร่างแยกออกมาพร้อมกันได้ขนาดนี้

ที่ใช้ได้ขนาดนี้น่าจะมาจากส่วนของเซลล์รุ่น1ด้วยมากกว่า  ตอนนู้นมาดาระเองก้ยังไม่มีเซลล์รุ่น1

คงจะทำไม่ได้ถึงขนาดนี้ เลยพอจะเอาชนะได้มั้งคับ

ปล.เดาเอานะคับ  ^^

ปล2.ความสามารถและพลังของเทพวายุร่างสมบูรณ์ จะทำอะไรได้มั่งน้ออออ

ตอนนั้นผมยังไม่แน่ใจครับว่าเทพวายุของมาดาระ ใช้พลังจากเนตรอะไร อาจจะเป็นเทพวายุแบบที่อิทาจิใช้นั่นแหละ เพียงแต่เปิดโหมดสังสาระ ก็สามารถดึงมาใช้ได้เหมือนกัน

หรือเป็นเทพวายุแบบพิเศษที่ต้องมีพลังของเนตรสังสาระกันแน่   

แต่ตอนนี้ผมคิดว่า เทพวายุของมาดาระเป็นพลังของเนตรสังสาระ เพราะตัวใหญ่ขนาดนั้น เนตรหมื่นบุปผาอย่างเดียวไม่เคยปรากฎว่าทำได้

อะไรที่มันเว่อร์ๆ ใหญ่โตมโหฬาร ส่วนมากจะเป็นของเนตรสังสาระ  *haha*

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 03:22:03 »

เดียวพอทั้ง 5 คาเงะใกล้ไม่รอด เราว่าคาถาสัมภเวสีถูกหยุดพอดี แล้วมาดาระก้หายไป เดาเอานะครับ *haha*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 08:05:50 »

เดียวพอทั้ง 5 คาเงะใกล้ไม่รอด เราว่าคาถาสัมภเวสีถูกหยุดพอดี แล้วมาดาระก้หายไป เดาเอานะครับ *haha*

เป็นอย่างนั้นแหละ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 09:53:37 »

เป็นอย่างนั้นแหละ
ฟลอ ก็ว่างั้น
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ