Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

ผมรุ้บังไคทุกคนล้ะใน 13 หน่ยวพิทัก เหลือ 1 ที่ไม่รุ้คือ ฮุราฮาระ คิสึเกะ ใครรุ้

หน้า: << < (2/6) > >>

Garden Dingaa:

อ่อนั่นเป็นความสามารถของดาบนี่เอง ถ้าเทพๆงี้ โกะเราดูกากไปเลยนะครับฮร่าๆๆๆ

panndora:

อาจจะได้เห็นบังไคของหัวหน้าหน่วยคนอื่นๆออกมาเรื่อยหลังจากนี้
ส่วนตัวอยากเห็นของหัวหน้าอุโนะฮานะมากที่สุด เพราะส่วนตัวเราคิดว่า
คนๆนี้แหละน่าจะเก่งสุดในบรรดาหัวหน้าหน่วย เป็นพวกเสือซุ่มเงียบอะไรแบบนี้อะคะ
 *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great*

IzAGolF:

จริงอย่างที่คุณ panndora ว่ามาครับ ไม่มีใครที่ปลดปล่อยบังไคตามที่ว่ามาสักคนเลยครับ   ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกับคุณGarden Dingaaนะครับ
แต่พอลองไปหาดูจิงๆ  ไม่มีเลยครับ  ปลดปล่อยขั้นต้นทั้งนั้น  อย่างโยรุอิจิเอง ยังไม่เคยเห็นดาบด้วยซ้ำ  แต่ก็น่าจะมีบังไคนะครับ
เพราะมีเพียงคนเดียวที่ไม่มีบังไคที่เป็นหัวหน้าหน่วย คือเคมปาจิ เท่านั้น  อยากเห็นซะแล้วสิว่าจะเป็นยังไง  ชักสนุกซะแล้วสิ  ;)

panndora:

--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 11:02:52 ---จริงอย่างที่คุณ panndora ว่ามาครับ ไม่มีใครที่ปลดปล่อยบังไคตามที่ว่ามาสักคนเลยครับ   ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกับคุณGarden Dingaaนะครับ
แต่พอลองไปหาดูจิงๆ  ไม่มีเลยครับ  ปลดปล่อยขั้นต้นทั้งนั้น  อย่างโยรุอิจิเอง ยังไม่เคยเห็นดาบด้วยซ้ำ  แต่ก็น่าจะมีบังไคนะครับ
เพราะมีเพียงคนเดียวที่ไม่มีบังไคที่เป็นหัวหน้าหน่วย คือเคมปาจิ เท่านั้น  อยากเห็นซะแล้วสิว่าจะเป็นยังไง  ชักสนุกซะแล้วสิ  ;)

--- End quote ---
คุณโยรุอิจิ ขนาดในเล่ม36ที่ย้อนไปสมัยพวกอุราฮาร่ากับฮิราโกะยังเป็นหัวหน้าหน่วยตอนนั้นคุณโยรุอิจิก็เป็นหัวหน้าหน่วย
แต่ก็ไม่เห็นพกดาบแปลกมั้ยละ สงสัยใช้ฮากุดะกับวิถีมารสู้อย่างเดียวคงเทพพอแล้วถ้าใช้ดาบด้วยเดี๋ยวเทพเกินแน่ๆเลย อิอิ

IzAGolF:

แต่ในเวอร์ชัน Anime มีฉากรำลึกความหลังที่เห็นโยรุอิจิใช้ดาบเล่มเล็กๆอยู่นะครับ  แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าตอนไหน เพราะไปฟังเขามาอีกที  อย่างไงคุณpanndora ถ้าว่างก็ลองหาดูนะครับ
จิงครับที่โยรุอิจิเก่งด้านวิถีมาร ก้าวพริบตา และวิถีปะทะมากกกก เลยไม่ต้องสงสัยเลยที่ไม่ต้องใช้ดาบฟันวิญญานเพราะเธอเก่งมาก *number1*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version