หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุนคิดรึเปล่าว่า การได้ยินเสียงจากทุกสรรพสิ่ง อาจเกี่ยวข้องกับการไปเกาะราฟเทล  (อ่าน 20630 ครั้ง)

Sl2em

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สมาชิกใหม่คับ พึ่งหัดเล่น อยากเห็นความคิดของคนอื่นๆ
มุ่งหน้าสู่ท้องทะเลอันกว้างใหญ่ .. One Piece

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
50-50

โรเจอร์ถามหนวดขาวว่าอยากรุ้วิธีไปราฟเทลมั้ย  แสดงว่ามันเปนแค่วิธีธรรมดา

หรือไม่ก้ โรเจอร์ฟังมาจากสัตว์ทะเลแถวๆนั้น  อันนี้ผมเองก้มิอาจทราบ  *glad*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
อาจจะคุยกับเจ้าทะเลว่าไปยังไง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เสียงจากทุกสรรพสิ่ง มันได้ยินแค่เสียงสัตว์ หรือว่า ได้ยินเสียงลม ก้อนหิน อะไรพวกนี้ด้วยอ่า *้ัdoubt* *้ัdoubt*

Augustz

• *
ได้ยินหมดแหล่ะคับ  ที่เกาะเงือกก้ได้ยินเสียงเจ้าทะเล

ที่เกาะแห่งท้องฟ้า ก้ได้ยินเสียงของโพเนกรีฟ  มันได้ยินทุกอย่างอ่ะคับ  บ้านเราคงเรียกว่า "หูนรก"

Alize

• *
ได้ยินหมดแหล่ะคับ  ที่เกาะเงือกก้ได้ยินเสียงเจ้าทะเล

ที่เกาะแห่งท้องฟ้า ก้ได้ยินเสียงของโพเนกรีฟ  มันได้ยินทุกอย่างอ่ะคับ  บ้านเราคงเรียกว่า "หูนรก"

ชอบความคิดเห็นนี้มากเลยค่ะท่านกัส

หูนรก  *haha* *haha*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
แล้วลูฟี่จะไปถึงหรือปล่าวเพราะไม่มีความสามารถนั้นสักคนเลย  *้ัิalone*

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ความสามารถนั้นเดี๋ยวลูฟี่ก็มีครับ

มันเป็นลำดับไปเลื่อยๆครับ ความสามารถของลุฟี่ไม่อีกเยอะ ไม่มีแค่นี้หรอกคร๊าฟผม *glad*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
ลูฟี่เองได้ยินเสียงของเจ้าทะเลแล้วไม่ใช่หรอคับ

ตอนทำลายโนอาอ่ะ  ที่เจ้าทะเลบอก หยุดเถอะ  ลูฟี่หันมาถามว่า  นั่นใคร   แล้วโฮชิก้โผล่มา

หรือผมเข้าใจผิด  - -

jokiller

• *
ผมว่าเป็นไปได้นะ เช่น ถ้าหนวดขาวไปไปที่ราฟเทลก็ได้ยินเสียงเหมือนกัน

เดานะ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ลูฟี่เองได้ยินเสียงของเจ้าทะเลแล้วไม่ใช่หรอคับ

ตอนทำลายโนอาอ่ะ  ที่เจ้าทะเลบอก หยุดเถอะ  ลูฟี่หันมาถามว่า  นั่นใคร   แล้วโฮชิก้โผล่มา

หรือผมเข้าใจผิด  - -

ใช่ครับเจ้าทะเลบอกเองเลยว่าลูฟี่ได้ยินเสียงเหมือนโรเจอร์

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป

คล้ายๆคนที่ได้ยินเสียงวิญญาณในโลกจริงใช่มั้ย *hoho*

Emadness

• *

คล้ายๆคนที่ได้ยินเสียงวิญญาณในโลกจริงใช่มั้ย *hoho*

อาจมีวิณญาณ หรือ พลังงานลึกลับซ่อนอยู่ก็เป็นไปได้  *shock*

Augustz

• *
พูดเหมือนพี่ป๋อง กพล ทองพลับ พูดเมื่อวันพุทธที่ผ่านมาเลยอ่ะ  *haha* *haha*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
หูเทวดา ไม่ใช่เลอะ  *haha* *haha* *haha*

งั้นแบบนี้โรเจอร์ก็ได้ยิน เสียงนก เสียงไก่ เสียงกา ละสิ อยากรู้ว่าพี่แกจะได้ยิน เสียง อะมีบาเซลล์เดียวด้วยรึป่าว อ่ะ  *number1* *number1*