Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ

หน้า: << < (9/14) > >>

Augustz:

--- อ้างจาก: Nabonginw ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 03:34:51 ---http://2.bp.blogspot.com/-fwlC4zorspg/TtHGQoTEa8I/AAAAAAAAELo/cXHOTgeAfRY/s320/2-8_bonney%25C2%25B9+_The_Eleven_Supernovas_pirateonepiece.blogspot.jpg

http://hilight.kapook.com/admin_hilight/spaw2/imghilight4/newimages/cover_5.jpg
               *love* *love* *love* *love* *love* *love*คนไหนดีครับท่าน *nude* *nude*

--- End quote ---
2คนเลย คร๊าฟ พ๊มม *love*

takky:

ผลโคลนของ คาริบู ผมว่ามันก็โหดเหมือนกันนะ มันสร้างหลุมโคลนได้ด้วย คล้ายหลุมดำของ หนวดดำเลย ถึงจะไม่โหดเท่า

แต่คนใช้มันไม่ได้เรื่องเลยทำให้ดูอ่อนไปหน่อย

Augustz:

ถ้าผมจำไม่ผิด โคลน น่าจะแพ้ไฟนะ  รึป่าวก้จำไม่ได้ *haha*

แต่ถ้าโคลนเจอแช่แข็งของอาโอคิยิ ก้จอดเหมือนกันนะ เพราะงั้นผมเลยไม่ให้ผลนี้ติดอันดับ

ผลที่สมบุรณ์แบบที่สุดในสายโรเกีย

ผมให้ ผล โกโร โกโร  สายฟ้า  ของเอเนลู

กับ ผล ปิกะ ปิกะ  แสง  ของคิซารุ

ทั้งความเร็ว พลังทำลาย การพลิกแพลง มากมายเหลือเกิน แล้วถ้ามีอีกผลที่จะเสนอ

ขอเสนอผลลม ในเรื่องมันไม่มีบอกก้จิงว่าใครกิน แต่ถ้ามี ผลนี้ สุดยอดมาก ถึงขนาดล้มล้างรัฐบาลโลกได้ด้วยตัวคนเดียว(เว่อไป) *haha*

Aragan:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:08:44 ---ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

--- End quote ---

เอ่อ พลังของบอนนี่ยังขาดข้อมูลอีกเพียบ ยังไม่ขอรีบสรุป เช่น เปลี่ยนอายุได้ตลอดไปไหม  หรือได้แค่ช่วงสั้นๆ  ถ้าเปลี่ยนได้ตลอดไป
ก็จะเกิดคำถามขึ้นมาอีกเพราะดู บอนนี่จะเกี่ยวข้องกับหนวดขาวไม่ก็เอส เช่น ทำไมไม่ทำให้ หนวดขาวกลับมาเป็นหนุ่มล่ะ    คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ช่วงสั้นๆมากกว่า

Aragan:

ผลยามิ ยามิ นี่แหละครับ โหดสาสสส   เกรียนสุดในโลเกียแล้ว   ถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพนี่ไร้เทียมทาน  ดูจากตอนที่มันป้องกันพลังสั่นไหวของหนวดดาวสิครับ เกรียนโคตร  ถ้าตอนนั้นหนวดขาวไม่มีง้าวอยู่ก็ทำอะไร ทีซ ไม่ได้เลย   ตอนสู้หนวดขาวนี่กระจ่างเลยว่าทำยังไง
มันถึงไม่ตายจาก ท่าจักรพรรดิไฟของเอส  *้ั์smoking*

พลังแต่ละอย่างเกรียนจัด  ???   ...ดูดพลังของคนอื่นมาใช้ได้อีก  *dead*

ผลกุระ กุระ โหดสุดใน พารามิเซีย ดูจาก ที่ทีซใช้ถล่มมารีนฟอร์ดช่วงท้ายสงคราม  เกาะเอียงเลย ซึนามิกระจาย  *้ั์gonnadie*

สายโซออนยังไม่รู้อาจมีที่โหดกว่าของเซนโงคุออกมาก็ได้  เช่น  มังกร หรือ  เอาโหดๆไปเลย โยมุงกันเดอร์ราชาอสรพิษ ร่างกาย
แข็งแกร่งยิ่งกว่าเหล็กกล้า พิษแรงเป็นร้อยเท่าของไฮดร้า ป๋าแม็กคุกนรกดูเด็กไปเลย

หน้า: << < (9/14) > >>

Go to full version