หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จะจบช้าหรือจบเร็วอยู่ที่โทบิเป็นใครด้วย ความเห็นส่วนตัวนะครับ  (อ่าน 4945 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าโทบิเป็น อิสึนะ มันจะอธิบายอะไรต่อมิอะไรได้ง่ายมากๆ แต่ถ้าเป็นโอบิโตะนี่อธิบายกันยาวเลยละ ก็อยู่ที่คนเขียนแล้วละครับ ชม.ว่าจะเลือกแบบไหน แต่คนเขียนคงเลือกไปแล้วเรียบร้อย ก็อยู่ที่พวกเราแหละจะเดาว่าคนเขียนเลือกใคร
1. เป็นอิสึนะ อธิบายง๊ายง่าย ทุกอย่างเข้าล็อคลงตัวหมด ใช้เวลาอธิบายไม่กี่ตอนจบ ข้อได้เปรียบคือมันอยู่มานานอธิบายได้ง่ายมาก
2. เป็นโอบิโตะ ยาวเลยครับงานนี้ เขียนได้อีกหลายตอน ยึดอายุกาตูนได้อีกโข ช่วงเวลาต่างๆสับสนวุ่นวาย ยาวเลยงานนี้ ข้อสงสัยมีเพียบสเน่ห์ของโทบิยังหลงเหลืออยู่แม้มันถอดหน้ากากแล้ว ก็ยังเป็นบุรษปริศนาอยู่ต่อไปอีกหลายตอน

อยู่ที่คนเขียนแล้วละครับ ว่าต้องการจบเร็วจบช้า อธิบายง่ายหรือยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 09:57:31 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อย่าพึ่งฟันธงเลยดีกว่า เพราะคิดว่ามันคือ คางามิ  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ความจริงแล้ว โทบิ เป็นพ่อมาดาระ ครับ

ขนาดมาดาระกะอิสึนะ ยังเก่ง พ่อนี่คงระดับเมพ *glad*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ยังเถียงกันอีก มีคนเฉลยแล้วไง มันก็คือ เจ้าของร้านอิจิคุ ราเม็งไง ฮร๊าบบบ(ล้อเล่นหน่า)

ผมอยากให้เป็นคางามิกับอิสึนะ..นะครับ
แต่ผมเคยลองคิดดูว่าประเทศอื่น เขาคงคิดไม่เหมือนพวกเราอ่ะครับ
อาจจะมีตัวละครอื่นที่ไม่เหมือนพวกเราคิดด้วยล่ะมั้ง

ความคิดผมคิดว่า ว่าอาจารย์คนเขียนเนี่ย คงไม่ให้โทบิเป็นคนที่
คนอื่นเขาทายหรือคิดกันอ่ะ (คหสต.)

ตัวอย่าง นะย้ำว่า ตัวอย่าง
สมมุติว่า เราคิดกันว่า โทบิคือ โอบิโตะ/ คางามิ/อิสึนะหรือคนอื่นที่คิดกัน
ถ้าเกิดอาจารย์รู้เข้า ว่ามีคนคิดกันอย่างนู้นอย่างนี้ แล้วถ้าเกิดอาจารย์แกจะเฉลยออกมา คนดูบางคนอาจ ไม่ตื่นเต้นตกใจอะไรมาก
เพราะบางคนทายถูกไง
เขาคงคิด ให้ไม่เหมือนคนอื่นหรือเปล่า เพราะอาจารย์เขาชอบ ให้เราตกใจหรือหน้าแตกกันอยู่เรื่อย
(คงเข้าใจที่ผมยกตัวอย่างนะ)
แต่ก็อย่างว่าแหละ จะแสดงความเห็นไร ก็ต้องมีหน้าแหกแตก อะไรกันมั่ง !!
เพราะ่ว่า...
ผมพร้อมหน้าแหกค้าบบ!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 ก.ค. 2012 เวลา 22:49:57 โดย gedomazo »

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ยังเถียงกันอีก มีคนเฉลยแล้วไง มันก็คือ เจ้าของร้านอิจิคุ ราเม็งไง ฮร๊าบบบ(ล้อเล่นหน่า)

ผมอยากให้เป็นคางามิกับอิสึนะ..นะครับ
แต่ผมเคยลองคิดดูว่าประเทศอื่น เขาคงคิดไม่เหมือนพวกเราอ่ะครับ
อาจจะมีตัวละครอื่นที่ไม่เหมือนพวกเราคิดด้วยล่ะมั้ง

ความคิดผมคิดว่า ว่าอาจารย์คนเขียนเนี่ย คงไม่ให้โทบิเป็นคนที่
คนอื่นเขาทายหรือคิดกันอ่ะ (คหสต.)

ตัวอย่าง นะย้ำว่า ตัวอย่าง
สมมุติว่า เราคิดกันว่า โทบิคือ โอบิโตะ/ คางามิ/อิสึนะหรือคนอื่นที่คิดกัน
ถ้าเกิดอาจารย์รู้เข้า ว่ามีคนคิดกันอย่างนู้นอย่างนี้ แล้วถ้าเกิดอาจารย์แกจะเฉลยออกมา คนดูบางคนอาจ ไม่ตื่นเต้นตกใจอะไรมาก
เพราะบางคนทายถูกไง
เขาคงคิด ให้ไม่เหมือนคนอื่นหรือเปล่า เพราะอาจารย์เขาชอบ ให้เราตกใจหรือหน้าแตกกันอยู่เรื่อย
(คงเข้าใจที่ผมยกตัวอย่างนะ)
แต่ก็อย่างว่าแหละ จะแสดงความเห็นไร ก็ต้องมีหน้าแหกแตก อะไรกันมั่ง !!
เพราะ่ว่า...
ผมพร้อมหน้าแหกค้าบบ!!!!

มีคนรู้สึกเหมือนผมด้วย  *haha* *haha*

ผมก็พยายามคิดแหวกแนวหน่อย อะไรที่ธรรมดาๆ คนเขียนการ์ตูนเรื่องนี้ไม่ชอบแต่งหรอก