Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (49/172) > >>

aAoONn:

คือปัจจุบันกระทู้เราผมว่ามันดูแรงแล้วก็ออกทะเลไปยังไงไม่รู้ แถม ดราม่าด้วย จริงๆผมว่าเป้าหมาย จขกท. คงอยากสำรวจความคิดเห็น

ว่าใครชอบใคร อยากให้ใครเป็น เท่านั้นเองน่ะครับ

แล้วก็อยากจะบอกคุณ คนหน้าตาดี ด้วยนะครับ อายุก็ 30 แล้ว ความคิดความอ่าน อะไรๆก็น่าจะมากกว่าผม เพราะอายุมากกว่าผมแล้ว

น่าจะมองโลกในแง่ดีสักนิดนึงนะครับ คุณเที่ยวได้ว่าคนอื่น กูรูวันพีช  โชว์ภูมิ  โชว์ความรู้

จริงๆแล้วการที่คนเราจะถกเถียงอะไรกันสักเรื่องนึง การที่เราศึกษาหาความรู้  หาหลักฐาน  หาข้อเท็จจริงและจำเอาไว้ให้แม่นๆ

แล้วยกมาประกอบ สนับสนุนความคิดตัวเอง  มันดูจะเป็นการถกเถียงที่สร้างสรรค์ไม่ใช่หรอครับ

สำหรับบอร์ดนี้ ตรงนี้  ณ  ที่นี้ มันคือบอร์ดการ์ตูนวันพีช ไม่ใช่หรอ ที่คนจะหาภาพในการ์ตูน หรือย้อนกลับไปอ่านอีกรอบ เพื่อยืนยันความคิด

มันไม่แปลกนี่ครับ ผมเองก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่เจตนาผมไม่ใช่จะอวดความรู้ หรือว่ากูรูวันพีช หรือคุณ Panndora ก็นะผมอ่านแล้วก็เห็นด้วย

กับเขานะครับ คุณโพสว่า

--- อ้างจาก: คนหน้าตาดี ที่ อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 00:04:00 ---เด็คเค่น ยากครับ

โฮดี้สิแน่นอน  เบื่อ *dontknow*

--- End quote ---

เจตนาเพื่อแสดงความคิดเห็นอย่างเดียวหรอครับ แบบที่ กระทู้ถามหรอครับ ผมไม่เชื่อครับ อ่านยังไงๆ คุณก็ตั้งใจเกทับอีกฝ่ายอยู่ดี

มันก็แบบที่ผมทำ คนอื่นทำ หรือที่คุณเรียกว่า โชว์ความรู้ กูรูวันพีช นั่นล่ะ  พูดอะไร โพสอะไรไว้ ระวังมันจะเข้าตัวเองนะครับ

aAoONn:

--- อ้างจาก: คนหน้าตาดี ที่ อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 22:30:23 ---
และผมก็ไม่เคยให้ใครกลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆ ใหม่อีกรอบ

แล้วผมก็ไม่ได้หัวเราะ ก๊ากๆๆๆ แล้วถามคุณว่า คุณเคยอ่านวันพีช มั๊ย

คือตรงนี้คงไม่ได้ตั้งใจ แขวะ ผมหรอกใช่ไหม คุณคงโพสลอยๆไม่เอ่ยชื่อแล้วมากระทบผมเฉยๆ ใช่ปะ

เรื่องมันก็ผ่านมาแล้วผมก็ขอโทดไปแล้ว นี่ก็ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันคิดว่าจบไปแล้วนะ

จริงๆแล้วตอนนั้น ตอนผมอ่านโพสคุณครั้งแรก ผมก็รู้สึกแบบว่าคุณตั้งใจเกทับผม ผมโพสเกี่ยวกับเจ็ดเทพโจรสลัดเก่งอ่อนไม่เท่ากัน

แต่คุณมาโพสอะไรก็ไม่รู้ ไม่เกี่ยวกับโพสผม แต่ดันอ้างอิงถึงโพสผม ผมก็ขำ แล้วคุณก็โพสจินตนาการอะไรของคุณที่มันไม่มีในวันพีชน่ะ

ผมก็เลยสงสัย เคยอ่านวันพีชปะวะคนนี้ ผมก็โพสตอบคุณไปแบบขำๆเพราะคิดแบบคุณมากวนผมก่อนต่อมาผมเข้ามาดู เห็นคุณด่าผมว่าดูถูกคุณ

ผมก็ตกใจ ละเริ่มรู้สึกว่าพูดแรงไปป่าว ผมก็ลูกผู้ชายพอ ผมคิดว่าทำผิด ผมก็ขอโทด แล้วมันก็ไม่ใช่พูดลอยๆด้วย แต่คุณก็ไม่อ่าน แล้วก็ด่าไร้สาระ

อีกเรื่องเลยนะ ถ้าคุณจะด่าโพสใครไร้สาระ ก็อ่านให้จบก่อนเถอะครับ คุณไม่ได้อ่านของผม อ่านไม่จบ แต่มาด่าว่าไร้สาระไม่ทุเรศไปหน่อยหรอ

ผมตั้งใจโพส ไม่ว่าเนื้อหามันจะเป็นยังไง ถ้าคุณอ่านจนจบ จะต่อว่า จะติยังไง ไร้สาระ หรือไม่เห็นด้วย ก็โพสมาผมพร้อมตอบกลับ

ผมก็ยังหวังว่าโพสต่อไปของเราๆจะเป็นโพสที่ดี ไม่มีแบบนี้นะครับ ผมเองเรื่องคนที่ 10 คิดเห็นว่าอยากให้เป็นคนอื่นไปเลยตัวละครใหม่ ถ้าเป็นตัวละครเก่าก็เพโรน่า

เพราะชอบตัวละครนี้ อยากให้มีบทบาทมากกว่านี้ หวังให้เกาะเงือกแตกแล้วพาชาวเงือกไปอยู่เกาะของเก๊กโค โมเลียแล้วเจอเพโรน่าอีกรอบ อยากให้มีบทบาทอีกครั้ง

ปล.มันคงไม่มีใครคิดเหมือนผมแล้วละมั้ง จากปัจจุบัน คนคงตัดตัวละครอย่างเพโรน่าที่หมดบทไปแล้วแน่ๆ

panndora:

--- อ้างจาก: aAoONn ที่ จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 04:18:29 ---สำหรับบอร์ดนี้ ตรงนี้  ณ  ที่นี้ มันคือบอร์ดการ์ตูนวันพีช ไม่ใช่หรอ ที่คนจะหาภาพในการ์ตูน หรือย้อนกลับไปอ่านอีกรอบ เพื่อยืนยันความคิด
มันไม่แปลกนี่ครับ ผมเองก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่เจตนาผมไม่ใช่จะอวดความรู้ หรือว่ากูรูวันพีช หรือคุณ Panndora ก็นะผมอ่านแล้วก็เห็นด้วย
กับเขานะครับ

*love* คุณ aAoONn ขอบคุณคะสำหรับกำลังใจ

*้ั์poor* ส่วนคุณ คนหน้าตาดี ถ้าเกิดอ่านที่เราโพสท์ไปแล้วเข้าใจว่าเป็นอย่างนั้นก็ต้องขออภัยด้วยคะ  *้ั์poor*
แต่เจตนาของดิฉันไม่ได้จะว่าคุณว่าทำตัวอวดรู้ แต่เจตนาจริงๆก็คือ อยากให้คุณระมัดระวังการใช้คำหรือคอมเมนท์โดยใช้ภาษาให้ถูกต้อง
เพราะดิฉันเห็นคุณบอกว่าให้เถียงพอขำๆ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ

สมมติว่าถ้าคุณคอมเมนท์แบบนี้แทนนะคะ
"ผมคิดว่าเดคเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน
น่าจะเป็นโฮดี้มากกว่า ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง"
ถ้าคุณคอมเมนท์ลงไปประมาณนี้ดิฉันจะไม่โพสอะไรต่อจากที่คุณโพสหรือยกรูปมาลงเลยคะ เพราะจะเข้าใจว่าเป็นความเห็นส่วนตัว
แต่คำพูดที่คุณใช้พอดิฉันอ่านแล้ว ก็รู้นะว่ามันเป็นความเห็นส่วนตัว แต่ว่ามันดูชี้ชัดและเกทับเดคเค่นเกินไป คนที่ไม่เห็นด้วยเขาก็ต้องอยากแย้งขึ้นมา

การยึดมั่นในความคิดความเชื่อของตนเองเป็นสิ่งที่ดีคะ
แต่การแสดงออกซึ่งความเชื่อของตนเองนั้น ก้ต้องระมัดระวังไม่ให้ไปกระทบกับความเชื่อของคนอื่นเหมือนกัน หากไม่ระวังมันก็จะตามมาด้วยปัญหา

ส่วนเรื่องประโยคที่ว่า"คัมภีร์วันพีซ"ดิฉันขอบังอาจแนะนำนิดนึงว่า ต่อไปก็ระมัดระวังเถอะคะ ก็เห็นว่าเถียงกะคุณ aAoONn มาหลายคอมเมนท์แล้ว
ก็คงจะมีอารมณ์ แต่ถ้าหลีกเลี่ยงคำพูดส่อเสียดคนอื่นได้ปัญหามันก็จะไม่ยืดเยื้อตามมานะคะ

ส่วนเรื่องจบไม่จบ อันนี้ก็ต้องแล้วแต่คุณแล้วละคะว่าดิฉันอธิบายในครั้งนี้แล้ว คุณจะเข้าใจในเจตนาของดิฉันหรือปล่าว??
แต่สำหรับดิฉันเหนื่อยแล้วคะ พอดีกว่า จบละ ไม่ดราม่าด้วยแล้ว แต่ถ้าต่อไปยังมีคอมเมนท์พาดพิงมาถึงดิฉันก็ต้องมาต่อแหละคะ

windyzero:

- -a

aAoONn:

--- อ้างจาก: panndora ที่ จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 10:08:02 ---
--- อ้างจาก: aAoONn ที่ จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 04:18:29 ---สำหรับบอร์ดนี้ ตรงนี้  ณ  ที่นี้ มันคือบอร์ดการ์ตูนวันพีช ไม่ใช่หรอ ที่คนจะหาภาพในการ์ตูน หรือย้อนกลับไปอ่านอีกรอบ เพื่อยืนยันความคิด
กับเขานะครับ

*love* คุณ aAoONn ขอบคุณคะสำหรับกำลังใจ

ส่วนเรื่องประโยคที่ว่า"คัมภีร์วันพีซ"ดิฉันขอบังอาจแนะนำนิดนึงว่า ต่อไปก็ระมัดระวังเถอะคะ ก็เห็นว่าเถียงกะคุณ aAoONn มาหลายคอมเมนท์แล้ว
ก็คงจะมีอารมณ์ แต่ถ้าหลีกเลี่ยงคำพูดส่อเสียดคนอื่นได้ปัญหามันก็จะไม่ยืดเยื้อตามมานะคะ

+100  เอาไปเลย   *number1* *number1* *number1* *number1*

เท่าที่ดูๆมาทั้งหมด นอกจากโฮดี้ จินเบ ชิราโฮชิ ไม่มีใครคิดเห็นแหวกแนวแบบผมบ้างหรา ฮ่าๆๆ   *great* *great*  คนเดียวสินะ สินะ *disappoint*

......อ้อ  เออ เห็นมีคนชอบ  Mr.2  Kraken  ด้วยนี่นา

ปล. ตั้งใจจุดประกายกระทู้ขึ้นมาใหม่อีกครั้งเต็มที่ เห็นมีแต่คนหน้าเดิมๆผ่านเข้ามา -.- ความเห็นก็เดิมๆ

หน้า: << < (49/172) > >>

Go to full version