Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พวกพ้องของ โรเจอร์

หน้า: << < (2/4) > >>

devicry:

อ่ะน่ะ  ผมเริ่มดูจากอะนิเมะ  ผมว่ามันมีรายละเอียดที่ในรวมเล่มไม่มีเยอะนะ  *number1* *number1*

KONUNKID:

อะนิเมะ มันเป็นส่วนเสริมจากรวมเล่มครับ ดูประกอบได้ แต่จะใช้เป็นหลักไม่ได้ครับ

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 15:22:38 ---
--- อ้างจาก: devicry ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 15:17:15 --- *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ขอโทดทีคับ  ชอบสีชมพูอ่ะมีไรป่าว   แต่ก้ออ่านได้ไม่ใช่หรอ

แต่แปลกใจนะ  คุณ marangone  ไม่เคยได้ยินเนี่ยะ หะหะหะ  ข้อมูลลึกลับ  *number1* *number1*

--- End quote ---

ไม่ค่อยได้ดู อนิเมะ อ่ะครับ ผมว่าตอนที่มันเสริมไม่สนุกเลยไม่ค่อยดู ^^

--- End quote ---

อ่าหัวอกเดียวกันเลยคับ คุณ marangone ผมเองก็อ่านแต่ มังงะ แล้วก็หาข้อมูลเอา แต่ชอบดูเป็นอนิเมะ รึ มูฟวี่เลย รึสึกเหมือนมันไม่ใช่ วันพีชยังไงก็ไม่รู้

กลับมาแล้วคร้าบบบ หุๆๆ (ความจริงก็แอบมาส่องหลายกระทู้ละ แต่ไม่รู้จะตอบอะไรดีเลยได้แต่เงียบ  *disappoint*)

panndora:

*number1* แต่ในส่วนเนื้อเรื่องหลักดูในเมะก็สนุกไปอีกแบบนะ
ค่อนข้างละเอียดและก้เหมือนในมังงะเกือบจะ 100% เลย (99.99% อ่ะ)
เคยนั่งดูในเคเบิ้ลช่องการ์ตูนที่หอก็โอเคนะในส่วนเนื้อเรื่องหลัก แต่ส่วนที่เสริมมายังไม่เคยเปิดเจอ
แต่ถ้าจะให้ซื้อ DVD มานั่งดูก็คงไม่ไหวเพราะตอนนึงมันยาวเหลือเกินกว่าจะจบแต่ละภาคคงเป็นลม
 *dead* ดูตาแฉะไม่ต้องทำไรกันพอดีกว่าจะถึงตอนปัจจุบัน *dead*

ส่วนเรื่องสมาชิกกลุ่มโรเจอร์ก็นะ คนอื่นเขาพูดไปหมดละ ไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวซ้ำ เอิ้กๆ

marangone:

จริงๆเราก็ดูนะ เมะอ่ะ แต่ดูเฉพาะตอนที่อยากดูอ่ะ ไม่ได้ตามทั้งหมด

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version