Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

4 จักรพรรดิ์

หน้า: << < (13/27) > >>

windyzero:

เพราะหนวดดำไปยึดเกาะของหนวดขาวได้หมด และใครที่มีพลังผลปิศาจแข็งแกร่งหากเจอหนวดดำก็ถูกฆ่าชิงพลังผลปิศาจอีก

ก็เลยถูกโจรสลัดในเรดไลน์ยกว่าเป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ครับ

ตำแหน่งนี้ ได้มาเพราะ ชื่อเสียง และอื่นๆ อย่างเช่น ความเก่ง เป็นต้นครับ

pujee:

หนวดดำไม่มีทางเปนเจ้าแห่งโจรสลัดหรอกครับ ไม่ใช่เพราะลูฟี่เป็นพระเอก แต่เพราะวันพีชคือรางวัล(เช่นเพื่อนแท้เพื่อนตาย)และประสบการณ์ที่ได้จากการเดินทางนั่นเอง 555  *attack*

Aragan:

อยากเห็นบิ๊กมัมครับ เพราะน่าจะมาจากตำนานของชิงฉีโจรสลัดที่ต้องถือว่ายิ่งใหญ่ที่สุดชนิดที่เรียกว่าโจรสลัดเคราดำ เอ็ดเวิร์ท ทีซ เป็นเด็กน้อยไปเลยถ้ามาเปรียบเทียบกัน
อยากรู้ว่า โอดะ จะวาดออกมาแบบไหน  *great*

Augustz:

ผมอยากเห็นไคโดงิ

หน้าตาของคนที่กินผลปีศาจ2ผลละไม่ตายจะเปนยังไง  *hoho*

[email protected]:

ทีช ไม่ใช้หรอก ฟันหลอๆ แบบนั่นนะ ราชาโจรสลัด  *nude*นึกภาพไม่ออกเลย
ทีชสามารถ ดูดพลังจากผลปีศาจได้ ไม้ต้องกังวลครับ เพราะลูฟี่มันไม่ใช้สาโรเกียร์มันไม่ต้องการหรอก เป็นสายพลาซีเมียน(เขียนถูกไม?) มันใช่เเค่ความเร็ว.สปีด เเล้วก็มีฮาคิด้วยแหละ
เเล้วผลปีศาจมันของทีช  มันทำอะไรฮาคิไม่ได้อยู่เเล้ว เด่วเจอลูฟี่พระเอกของเราใช่ฮาคิต่อยฟันมัน หมดปาก  *dontknow*
 ความคิดเห็นส่วนตัว *้ั์post2*

หน้า: << < (13/27) > >>

Go to full version