หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว  (อ่าน 22522 ครั้ง)

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จากลิงค์นี้น่ะครับ ตอนที่656 ที่ครึ่งตัวล่างของซามูไรพูดน่ะครับ
http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/onepiece_TH/2_656_9.html
ถ้าวิเคราะห์ตามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น คือ ตอนที่ชาบอนดี้ ที่มี คิด ลอว์ ลูฟี่ โชว์พาวกันน่ะครับ พลังของลอว์จะตัดคน แต่คนที่โดนตัดยังไม่ตายน่ะครับ
เลยเกี่ยวโยงมาถึงซามูไรคนนี้ แถมซามูไรยังพูดอีกว่า "แกเป็นพวกของเจ้าเจ็ดเทพโจรสลัดนั้นงั้นรึ"

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:56:18 »
ผมให้ 100% ที่ลอว์เป็น 7 เมพโจรสลัด

และให้ 100% ที่ลอว์ไม่เป็น 7 เมพโจรสลัด

เฉลยมายังไงผมถูก 100% โคตรเมพ  *haha* *haha* *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:10:39 »
ผมให้ 100% ที่ลอว์เป็น 7 เมพโจรสลัด

และให้ 100% ที่ลอว์ไม่เป็น 7 เมพโจรสลัด

เฉลยมายังไงผมถูก 100% โคตรเมพ  *haha* *haha* *haha*

ให้ 50% ไม่เป็น และ 49% เป็น
อีก 1% ไม่เป็น แต่ลอว์อยู่แถวนั้น  *haha*

แทงกั๊กกว่าเฟ้ย   *้ั์post2*

pujee

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:15:11 »

ให้ 50% ไม่เป็น และ 49% เป็น
อีก 1% ไม่เป็น แต่ลอว์อยู่แถวนั้น  *haha*

แทงกั๊กกว่าเฟ้ย   *้ั์post2*

ผมให้อีก 100% ไม่เป็น แต่ลอว์อยู่แถวนั้น เมพกว่าเลย  *haha*

อาจจะสงสัยผมเอา % มาจากไหนเยอะแยะ วันนี้กิน m150 ไป 2 ขวด เลยมี 300% พอดิบพอดี ใช้หมดเลยละกัน  *haha* *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:59:10 »
ไม่ครับ  คงจะไม่ใช่แน่นอน

รัศมีทำการของลอว์อะครับ
ต้องฝึกมาอย่างนักมากกกก  ถ้าต้องกางรัศมีหนึ่งเกาะเป็นเวลานานๆ

ด้วยเหตุนี้จึงมีเปอร์เซ็นเป็นลอว์ได้ 
ผมว่านะ  ^^

ปล.ออกทะเลกันตั้งแต่หัว(กระทู้)วันเลยนะครับ
ปล2.ของผมยังงัยก็ถูกครับ เพราะผมใช้  PSI ชัด1000000% *glad*

marangone

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 22:52:38 »

ต้องฝึกมาอย่างนักมากกกก  ถ้าต้องกางรัศมีหนึ่งเกาะเป็นเวลานานๆ

ด้วยเหตุนี้จึงมีเปอร์เซ็นเป็นลอว์ได้ 
ผมว่านะ  ^^

ปล.ออกทะเลกันตั้งแต่หัว(กระทู้)วันเลยนะครับ
ปล2.ของผมยังงัยก็ถูกครับ เพราะผมใช้  PSI ชัด1000000% *glad*

รัศมีทำการของลอว์ ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวเลยนี่ครับ เท่าที่เห็นตอนที่ลอว์ใช้พลัง ก็กางรูมแค่ตอนตัด แต่ไม่มีบอกนี่ครับ พอตัดต่อเสร็จปุป ออกจากรูมแล้วจะกลับเป็นเหมือนเดิมหรือว่าตายอ่ะครับ พลังของลอว์อาจจะแค่ต้องกางรูมตอนตัดแค่นั้นเองครับ

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:07:28 »
ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นลอว์นะครับ เพราะพลังจากผลปีศาจที่แสดงให้เห็นแล้ว มันไม่น่าจะมีตัวละครอื่นที่มีความสามารถคล้ายๆกันขนาดนี้ หรือว่าจะเป็นผลจิ๊กซอ รอตอนใหม่กันต่อไปๆ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:21:06 »

ผมว่านะ  ^^

รัศมีทำการของลอว์ ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวเลยนี่ครับ เท่าที่เห็นตอนที่ลอว์ใช้พลัง ก็กางรูมแค่ตอนตัด แต่ไม่มีบอกนี่ครับ พอตัดต่อเสร็จปุป ออกจากรูมแล้วจะกลับเป็นเหมือนเดิมหรือว่าตายอ่ะครับ พลังของลอว์อาจจะแค่ต้องกางรูมตอนตัดแค่นั้นเองครับ

ท่าน marangone มาตอบเองเลย วุ้ย....  รุ่นเก๋าหายไปซะนาน   *number1*

marangone

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:35:51 »
ท่าน marangone มาตอบเองเลย วุ้ย....  รุ่นเก๋าหายไปซะนาน   *number1*

ช่วงนี้เตรียมตัวสอบเข้าป.โทอยู่อ่ะครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดเลย 55 ^^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 00:05:16 »

ช่วงนี้เตรียมตัวสอบเข้าป.โทอยู่อ่ะครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดเลย 55 ^^

ขอให้การสอบ ผ่านฉลุย  นะครับ.....   *great*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 01:36:24 »
ก่อนอื่นก็มาดูกันที่ 7 เทพปัจจุบันเหลือกี่คนกันก่อน....
เอาแน่ๆก่อนเลย
1. โดฟลามิงโก
2. มิฮอค
3. แฮนคอก

ส่วนอีกคน
4. คุมะ ผมไม่ค่อยแน่ใจ (แต่คิดว่ายังคงตำแหน่งนี้อยู่)

ถ้ายังใช้ชื่อ 7 เทพโจรสลัดอยู่ (ถ้าไม่เปลี่ยนเป็น 3 เทพโจรสลัด หรือ 4 เทพโจรสลัด ประมาณนี้อ่ะนะ)
ตำแหน่งยังว่างอีกตั้ง 3 คน (ถ้าไม่คิดคุมะ ก็ว่างอีก 4 คน)

เมื่อตำแหน่งว่างอีก 3 คน
ฉะนั้น 1 ใน 11 รุกกี้จะเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอะไร... (ซึ่งก็อาจจะเป็น ลอว์ ก็ได้)
หรือ หลายๆคนว่า บากี้ ได้เชิญมาเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอีก....
หรือ จะมีตัวละครใหม่ที่เราไม่รู้จัก ก็เป็นไปได้....
หรือ ตัวละครเซอร์ไพร์ประมาณว่ารู้จักกันมาบ้างแต่ไม่คิดว่าจะเป็น
      .ตัวอย่างเช่น ซาโบ (ที่ยังคลุมเคลือว่าตายยัง ก็เป็นไปได้ แต่ผมว่ายังไม่ตายนะ)

แต่ส่วนตัวนะ...ผมคิดว่า คนที่ได้เป็น 7เทพโจรสลัด อีก 3 คน
1. บากี้     เหตุผลเพราะ ชอบส่วนตัว อีกทั้งมีการพูดถึงบากี้มาบ้างเรื่องการเชิญตัวบากี้(ถึงจะดูแล้วคลุมเครือ แต่น่าจะใช่)
             อีกเหตุผล ถ้าบากี้ได้เป็น 7 เทพโจรสลัดเนื้อเรื่องคงจะฮามากขึ้น ซึ่งบากี้ถือเป็นตัวหลักตัวนึงได้เลย คิดว่าถ้า อ.โอดะ ให้เป็น 7 เทพ
            .จะทำให้บากี้มีบทบาทมากขึ้น และทำให้บากี้มีโอกาสเจอลูฟี่มากขึ้น

2. 1ใน11รูกี้   น่าจะมีอีกสัก1คนเป็นอย่างต่ำ  ที่คิดว่าเป็น1ใน11 รุกกี้  เพราะคิดว่า อ.โอดะ ถ้าจะมีตัวละคร 7 เทพโจรสลัดหน้าใหม่
            .คงไม่นำตัวละครหน้าใหม่มาเป็น 7เทพโจรสลัดมากกว่า1หรอก   (ซึ่งก็อาจจะเป็น ทราฟลาก้า ลอว์ ก็ได้)

3. น่าจะเป็นตัวละครหน้าใหม่แบบว่าดังมาแนวๆหนวดดำประมาณว่าจับโจรสลัดที่มีค่าหัวสูงๆมาส่งให้กองทัพได้  หรือ อาจจะตัวละครเซอร์ไพร์
            .เช่นที่กล่าวไป อาจจะเป็นตัวละครที่เคยปรากฏ แต่หลายๆคนลืมไปแล้ว หรือคาดไม่ถึง...

เฮ๊ย.....ย กระทู้นี้ถาม "เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว" แค่นี้นี่หว่า
ขอโทษทีคร๊าบ...... อารมณ์มันพาไป
   *bath*

*number1*

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 03:06:52 »
ก่อนอื่นก็มาดูกันที่ 7 เทพปัจจุบันเหลือกี่คนกันก่อน....
2. มิฮอค
3. แฮนคอก

ส่วนอีกคน
4. คุมะ ผมไม่ค่อยแน่ใจ (แต่คิดว่ายังคงตำแหน่งนี้อยู่)

ถ้ายังใช้ชื่อ 7 เทพโจรสลัดอยู่ (ถ้าไม่เปลี่ยนเป็น 3 เทพโจรสลัด หรือ 4 เทพโจรสลัด ประมาณนี้อ่ะนะ)
ตำแหน่งยังว่างอีกตั้ง 3 คน (ถ้าไม่คิดคุมะ ก็ว่างอีก 4 คน)

ฉะนั้น 1 ใน 11 รุกกี้จะเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอะไร... (ซึ่งก็อาจจะเป็น ลอว์ ก็ได้)
หรือ หลายๆคนว่า บากี้ ได้เชิญมาเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอีก....
หรือ จะมีตัวละครใหม่ที่เราไม่รู้จัก ก็เป็นไปได้....
หรือ ตัวละครเซอร์ไพร์ประมาณว่ารู้จักกันมาบ้างแต่ไม่คิดว่าจะเป็น
      .ตัวอย่างเช่น ซาโบ (ที่ยังคลุมเคลือว่าตายยัง ก็เป็นไปได้ แต่ผมว่ายังไม่ตายนะ)

แต่ส่วนตัวนะ...ผมคิดว่า คนที่ได้เป็น 7เทพโจรสลัด อีก 3 คน
1. บากี้     เหตุผลเพราะ ชอบส่วนตัว อีกทั้งมีการพูดถึงบากี้มาบ้างเรื่องการเชิญตัวบากี้(ถึงจะดูแล้วคลุมเครือ แต่น่าจะใช่)
             อีกเหตุผล ถ้าบากี้ได้เป็น 7 เทพโจรสลัดเนื้อเรื่องคงจะฮามากขึ้น ซึ่งบากี้ถือเป็นตัวหลักตัวนึงได้เลย คิดว่าถ้า อ.โอดะ ให้เป็น 7 เทพ
            .จะทำให้บากี้มีบทบาทมากขึ้น และทำให้บากี้มีโอกาสเจอลูฟี่มากขึ้น

2. 1ใน11รูกี้   น่าจะมีอีกสัก1คนเป็นอย่างต่ำ  ที่คิดว่าเป็น1ใน11 รุกกี้  เพราะคิดว่า อ.โอดะ ถ้าจะมีตัวละคร 7 เทพโจรสลัดหน้าใหม่
            .คงไม่นำตัวละครหน้าใหม่มาเป็น 7เทพโจรสลัดมากกว่า1หรอก   (ซึ่งก็อาจจะเป็น ทราฟลาก้า ลอว์ ก็ได้)

3. น่าจะเป็นตัวละครหน้าใหม่แบบว่าดังมาแนวๆหนวดดำประมาณว่าจับโจรสลัดที่มีค่าหัวสูงๆมาส่งให้กองทัพได้  หรือ อาจจะตัวละครเซอร์ไพร์
            .เช่นที่กล่าวไป อาจจะเป็นตัวละครที่เคยปรากฏ แต่หลายๆคนลืมไปแล้ว หรือคาดไม่ถึง...

เฮ๊ย.....ย กระทู้นี้ถาม "เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว" แค่นี้นี่หว่า
ขอโทษทีคร๊าบ...... อารมณ์มันพาไป
   *bath*

*number1*

โอ้ว วิเคราะห์ได้แจ่มมากครับ
ถ้าบากี้เป็นนี่เจ๋งเป้ง บารมี พุ่งกระจาย ลูกน้องเก่งๆก็เยอะขึ้นหนิ ขนาดหนวดขาวยังเคยพูดถึงบากี้เลยว่า ฝีมือเจ้าจมูกแดงนั่นฉันไม่รู้ แต่ถ้าเป็นพวกนักโทษด้านหลังนั่น ก็เก่งเอาเรื่องอยู่ ฮาๆ

โดยส่วนตัวผม ผมว่าถ้าเป็น11รุกกี้ ผมว่าน่าจะเป็น ลอว์ มากสุดนะ เพราะ ลอว์ มีค่าหัว200ล้าน มีลูกน้องเด่นๆแค่หมีตัวเดียว
แถมเป็นรุกกี้หนุ่มเก่งด้วย อารมณ์ประมาณเอสสมัยก่อนเข้ากลุ่มหนวดขาวน่ะ ที่รัฐบาลทาบทามให้มาเป็น7เทพน่ะ

ก็คือ7เทพรุ่นก่อนๆส่วนใหญ่จะมีค่าหัวแค่กัปตันคนเดียวนะ คือหลังจากเป็น7เทพแล้วจะตัดสัมพันธ์กับลูกน้องที่มีค่าหัวอยู่เก่าน่ะ แบบจินเบเงี้ย ตัดกับอารอน
โดฟามิงโก้ ตัดกับ เบรามี่  ไม่นับครอกโคไดนะ เพราะครอกโคไดทำด้านมืด คือีลูกน้องที่มีค่าหัว แต่ไม่เปิดเผยเป็นทางการ

ปล.เจ็ดเทพในอุดมคติที่ผมเข้าใจคือ สามารถเก่งได้ด้วยตัวคนเดียว มีลูกน้องเยอะแยะได้ แต่เป็นแค่ระดับลิ่วล้อ ไม่เก่งมากหรือไม่มีค่าหัว

ผมเลยตัด คิด ไป เพราะคิดมีลูกน้องที่มีค่าหัว 162 ล้านอยู่คนนึง คงไม่ตัดสัมพันธ์หลอกมั้ง
ถ้าจะเป็น7เทพ คงต้องตัดสัมพันธ์กับลูกน้องที่มีค่าหัวทั้งหมดแหละ อีกอย่าง คิด เป้าหมายคล้ายๆลูฟี่ เค้าไม่สนตำแหน่งเจ็ดเทพหลอก
ส่วน11รุกกี้คนอื่นๆ ผมว่า ยังไม่ถึงขั้น7เทพอ่ะ

**แต่ถ้า ลอว์ ได้เป็นจริง แสดงว่า2ปี มานี่ ลอว์ไต่ตัวเองไปได้ไม่น้อยเลย หมายถึง ทางด้านตำแหน่งนะ ฝีมืออาจจะไม่มากเท่าไหร่ คือเก่งอยู่แล้ว อาจจะเก่งขึ้นอีกหน่อย
เรื่องฮาคิ ผมว่าในโลกใหม่ ระดับตัวเป้งๆ ต้องใช้ฮาคิได้ทั้ง สังเกตุ+เกราะ นะ แน่นอนว่า คิด ตอนนี้อาจจะใช้ได้อย่างน้อยซัก1อย่าง หรือ 2 อย่างนี้แล้วก็เป็นได้
ส่วนตัวลองๆ พวกลูกน้องหลักๆ แบบกลุ่มหมวกฟาง
 อย่าง โซโล ตอนนี้ ก็อาจจะใช้ได้แค่อย่างเดียวแล้วฝึกด้านนั้นจนเก่ง คือ ฮาคิสังเกตุ จำเป็นมากในเรื่องการสู้ของนักดาบ ผมเห็นมีเค้าตั้งแต่ตอนที่สู้กับ Mr.1 และ ตอนที่ตึกถล่มลงมา แล้วโซโลยืนตรงตำแหน่งที่อิฐไม่หล่นใส่พอดี
 ส่วน ซันจิ ก็อาจจะใช้ได้แค่ฮาคิเกราะอย่างเดียว ที่สามารถ เตะพวกโลเกียได้ เห็นชัดๆ(เห็นข้อความที่คนในกลุ่มพูดถึงนะ)ก็ตอนที่เตะคาริบูออกไปนอกปราสาทน่ะ แต่ก่อนหน้านี้ ก็ตอนCP9(อันนี้ผมเดานะ)ที่เท้าแดงเป็นไฟไปเตะจาบร้าน่ะ (ไม่ได้หมายความว่าใช้ฮาคิเกาะนะ มีเค้าออกว่า ฝึกไปทางนี้จนเด่นได้)
 คนอื่นๆในกลุ่มนอกจาก3คนนี้ผมว่าไม่มีใครใช้ฮาคิได้เลย ดูแต่ละคน ผมว่าไม่ค่อยจะมุ่งมันในการต่อสู้มากน่ะ (หมายถึงมากขนาดสามารถใช้ฮาคิได้ และฝึกจนชำนาญนะ)
 อย่างโซโล แน่นอนมีครูดี แถมมีความมุ่งมั่นทะเยอทะยานสูง ที่จะก้าวข้ามตาเหยี่ยวไง
 ส่วนซันจิ ก็มีความมุ่งมั่นที่จะไม่ยอมเป็นตุ๊ด คือหนี อย่างเดียว ฮาๆ เปล่าหลอก มีความมุ่งมั่นที่จะเอาสูตรอาหาร โดยการเอาชนะกระเทยแต่ละคนทั้งหมด99คน ที่มีวิชาอะไรไม่รู้ของอีวาน่ะ คงจะได้ฮาคิเกาะจากตรงนี้มาล่ะนะ ไม่ก็ได้จากอีวาน่ะ
แต่ลูฟี่คือพระเจ้า ใช้ได้หมดทุกแบบ ฮาๆๆ เพราะลูฟี่ชวงที่มุ่งมั่น ดูจะมุ่งมั่นกว่าโซโลซะอีก(โซโลก็มากนะ แต่มากแบบเสมอต้นเสมอปลาย) เพราะแรงกระทบกดดัน จากการทีช่วยพวกพ้องไม่ได้เลย และ เหตุการณ์ที่ช่วยเอสไม่ได้อีก จนคิดว่าตัวเองยังไม่ได้เรื่อง ไม่เก่งพอ น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 03:57:55 โดย ronnaman »

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 10:06:52 »
นอกเรื่องหน่อยครับ แต่เกี่ยวกับ 7 เทพคนใหม่
เอารูปมาให้วิเคราะห์กันเล่นๆ

"ครั้งนี้เราต้องเลือกผู้ที่มีอิทธิพลจริงๆสักหน่อยละ"

pujee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 10:08:15 »
2. มิฮอค
3. แฮนคอก

ส่วนอีกคน

*bath*

*number1*

ผมให้บอนนี่เป็น 7 เมพอีกคนครับ พอโดนจับกลับไปก็แอบทำสัญญากับไอหมาหัวเน่า ยัดใต้โต๊ะด้วยอะไรบางอย่างที่ดึงดูดใจชนิดปฏิเสธไม่ได้

แม่จ๋าช่วยหนูด้วย หนูกินกล้วยบนหลังคา ตกลงมาทายาหม่อง 20กล่องก็ไม่หาย ไปหาพ่อพ่อไม่อยู่ ไปหาอาคาอินุ อาคาอินุ... ช่างไม่รู้กาละเทศะจริงๆอาคาิอินุ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 12:07:59 »
555