Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สิ่งที่ผมได้รู้เพิ่มเติมจากนารุโตะตอนที่ 593

หน้า: (1/5) > >>

Jay_Jay:

1. โทบิไม่ใช่โอโรจิมารุแทบจะแน่นอนแล้ว

2. โอโรจิมารุไม่ได้อยู่ในร่างมาดาระ สงสัยมาดาระมันจะเมื่อยคอเฉยๆ  *disappoint*

3. ดาบโทสึกะของอิทาจิ ไม่ใช่ดาบที่จะสะกดให้ตายดับดิ้น ต่างกับคาถาปิดผนึกซากอสูร

4. ถึงจะใช้วิชาย้ายชีพ แต่ถ้าหากร่างเก่าเคยถูกมรณะเทพดูดกลืนวิญญาณ ร่างใหม่ที่ย้ายไปก็จะมีวิญญาณที่ไม่สมบูรณ์เหมือนเดิม ดังที่เห็นได้จากโอโรจิมารุ
โดนเข้าไปที่แขน พอย้ายไปร่างใหม่ แขนก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

5. โอโรจิมารุกับซาสึเกะผูกพันธ์กันในฐานะศิษย์และอาจารย์มากกว่าที่เราคิดไว้  *shock*

6. สิ่งที่อยู่ในคัมภีร์เป็นพลังอะไรซักอย่างที่ซาสึเกะใช้ได้แค่คนเดียว อาจจะเกี่ยวกับเนตรวงแหวน

7. ที่ซาสึเกะบอกว่า จะไปฟังเรื่องจาก " พวกนั้น " แสดงว่ามีหลายคน แต่หมายถึงอะไรผมไม่รู้ (ปริศนาเยอะจริงๆ)

8. เป้าหมายของซาสึเกะในตอนนี้ยังดูครุมเครือ ถามว่าจะถล่มหมู่บ้านหรือเปล่าก็ยังตอบเลี่ยงๆ เพราะตัวเองยังหาคำตอบไม่เจอ

9. โอโรจิมารุรู้จักกับโทบิ และโทบิก็รู้จักโอโรจิมารุ

10. นิยามของคำว่า " ตายแล้ว " ใช้กับการ์ตูนเรื่องนี้ไม่ได้  *haha*

11. สถานที่ที่โอโรจิมารุจะพาซาสึเกะไป มันคือที่ไหนกันแน่ แต่ซาสึเกะต้องรู้จักสถานที่นั้นดี
ได้ปริศนาเพิ่มอีกอย่างแล้ว คิดกันให้ตายไปข้าง  *dead*

ปล. ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยครับ อ่านแบบลวกๆ

ใครมีอะไรก็เสนอเพิ่มเติมได้ครับ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ไปที่ๆเธอรู้จักดี.. อาจจะไปหมู่บ้านกัน

"หมู่บ้าน"  "ตระกูล"   มันอาจจะไปคุยกับอีพวกผู้ใหญ่ในโคโนฮะก็ได้นะ

..ปวดหัวจริงๆ  ขี้เกียจจะคิดมันละ  *haha* *haha* *haha*

ooae:

พลังอะไรอีกวะ อุจิวะเนี่ย ยังมีวิชาอีกเหรอ...อิซานามิ..ยังเป็นเดือนๆ งง กันไป..

tonza14152:

ผมเห็นมันยังยกแขนอยู่เลยอะ - -* ถ้ายกได้ ก็น่าจะประสานอินได้นะ หรือเปล่า รบกวนด้วยครับ อันนี้ สงสัยมานานมากๆแล้ว

gedomazo:

ผมว่า น่าจะย้อนเวลาให้เห็นภาพเก่าๆ เรื่องพ่อแม่อ่ะ
เรื่องอิทาจิ ฆ่าล้างตระกูล เรื่องภารกิจของอิทาจิ แล้วก็พวกรุ่นใหญ่โคโนฮะ(ที่มันเป็นความลับอ่ะ)

เพราะดูจากคำพูดแล้ว...
โอโร : แล้วจะเจอพวกนั้นไปทำไม
เกะ   : ฉันเองก็ไม่รู้เรื่องมากนัก ฉันจึงอยากฟังเรื่องทุกอย่างจากพวกนั้น
บลาๆ.... เกะพูดว่า แล้วฉันควรจะเป็นอะ แล้วอะไรที่ฉันต้องทำกันแน่

น่าจะไปถามพ่อแม่ เกี่ยวกับเรื่องนี้นะ คงไม่ได้ไปเอาพลังอะไรหรอก
เพราะมันยังสงสัยตัวเองอยู่เลย

แต่ถ้าจะแหก ผมก็พร้อมครับ 5555

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version