Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมบอกให้ก็ได้ครับว่า โทบิคือใคร !!!!!! ไม่เดา ไม่มั่วเป็นแค่เหตุและผล

หน้า: << < (7/9) > >>

Augustz:

--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 01:35:33 ---จำได้ว่ามีคนถามว่า ตอนโอบิโตะตายโทบิบุกโคโนฮะหรือยัง
 รึปล่าวไม่รู้นะแต่เหมือนเห็นคำถามแว็บๆ
Naruto Shippuden 248 Part 2
น่าจะตายไปนานแล้วด้วยดูตอนนี้คาคาชิก็โตแล้วอ่ะ
รบกวนยืม หัวข้อนี้ ตอบนอกประเดนนะถ้าไม่มีใครถามก็ขออภัย 

--- End quote ---
ผมละคับ เคยถามไว้เอง

แล้วก้อยากจะรุ้อีกซักข้อนึง ว่า ตอนที่โทบิใช้อิซานางิตอนสุ้กับโคนัน ตาอีกข้างของมันดับมั้ย *้ัdoubt*

Dewonlineaccount:

--- อ้างจาก: LM ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:48:47 ---จากคริป แขนข้างซ้าย น่าจะประมาณ เป็นเซลล์ของรุ่น1 แหละมั้งครับ เพราะโทบิ ยังไงก็มีเนตรวงแหวน กับ ร่างกายบางส่วนที่เป็นเซลล์รุ่นที่ 1อยู่แล้ว เพราะใช้ อิซานางิได้ แล้วแขนข้างซ้ายนี้ รู้สึกว่าจะมีหลายฉากที่มันขาด มันก็ดึงทิ้ง คงค่อนข้างจะเป็นเซลล์ของรุ่นที่ 1 เกือบ100%

ส่วนเรื่องที่ว่า มันย้ายร่างไปเรื่อย คงไม่ใช่มั้งครับ เพราะ หน้าแก่ ถ้าย้ายร่างไปเรื่อยจริง คงต้องหาร่างที่หนุ่มๆ เหมือน ที่โอโรชิมารุ ทำมั้งคับ

ผมว่าโทบิ คงมีร่างเดียวแต่คงปลูกถ่ายเซลล์รุ่น1เข้าไป เลยดูเหมือนว่ามันไม่ค่อยจะเหมือนคนปกติเท่าไร เซลล์รุ่นที่ 1คงอยู่ฝั่งซ้ายแหละมั้ง

เพราะแขนขวามันก็ไม่เคยขาด(หรือจำผิดหว่า) แล้วตอนที่สู้กับรุ่น4 ชิซุยคงอายุแค่ 8-10ขวบ คาคาชิคงประมาณ 12-15 โอบิโตะก็คงประมาณนี้ 2คนนี้คงไม่ใช่โทบิ

ส่วนเรื่องโทบิ คือเซียนเต่านี่คงตัดไปได้เลยแหละมั้ง เหตุผลก็ตามที่หลายๆท่านตอบใว้

ปัญหาโลกแตกจิงๆ โทบิมันเป็นไครเนี่ย *rip*

ตอนสู้กับโคนันข้างขวาขาดครับ

Augustz:

แล้วตามันบอดมั้ยอ่าคับ  ตอบผมที พลีสส  *glad*

Dewonlineaccount:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:14:55 ---
--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 01:35:33 ---จำได้ว่ามีคนถามว่า ตอนโอบิโตะตายโทบิบุกโคโนฮะหรือยัง
 รึปล่าวไม่รู้นะแต่เหมือนเห็นคำถามแว็บๆ
Naruto Shippuden 248 Part 2
น่าจะตายไปนานแล้วด้วยดูตอนนี้คาคาชิก็โตแล้วอ่ะ
รบกวนยืม หัวข้อนี้ ตอบนอกประเดนนะถ้าไม่มีใครถามก็ขออภัย 

ผมละคับ เคยถามไว้เอง

แล้วก้อยากจะรุ้อีกซักข้อนึง ว่า ตอนที่โทบิใช้อิซานางิตอนสุ้กับโคนัน ตาอีกข้างของมันดับมั้ย *้ัdoubt*

หลังจากแทงข้างหลังทะลุหัวใจโคนันแล้วตาก็เริ่มดับลงครับ

Augustz:

ชัดเลย แสดงว่า โทบิมันโกหก เรื่องที่ว่า มีพลังของ2ตระกูล แล้วจะใช้อิซานางิได้ แล้วตาไ่ม่บอด

ผมว่าอย่างที่อิทาจิบอกล่ะมั้ง  ว่าทุกคาถา ย่อมมีจุดอ่อน

เพราะว่า เราก้เหนว่าโทบิ มีเนตรเกบไว้เยอะมาก อาจจะเอาไว้เปลี่ยนกับตาที่ใช้อิซานางิไป

แล้วหลังจากที่ใช้อิซานางิตอนสุ้กับโคนันไปแล้ว มันก้ไปเอาสังสาระที่นางาโตะมา เพราะงั้นมันเลยไม่ต้องใช้เนตรวงแหวนในคลังอีก

แล้วคนที่ช่วยอิทาจิ ฆ่าล้างตระกูลตัวเอง ก้น่าจะ้เปน โทบิ  เพราะมันอาจจะใช้โอกาศนั้น ขโมยเอาเนตรของอุจิวะ มา

แล้วการที่มันมีพลังของเซ็นจูอาจจะเป็นเรื่องจิง ดูจากการฟื้นตัว และพลังในการรักษาตัว

แต่การใช้อิซานางิได้ไม่จำกัด ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับการมีพลังของ2ตระกูล

เพราะมาดาระตัวจิงเอง ก้่ไม่ได้ใช้อิซานางิให้เห็น ทั้งๆที่มันมีพลัง2ตระกูลเหมือนกัน และเนตรนิรันดิ์อีก

หรือว่าที่มันไม่ใช้เพราะมันรุ้ว่าตัวเองไม่มีวันตายอีก ถ้าอยุ่ในคาถาสัมผเวสีคืนชีพ  เรื่องนี้ยัง งง อยุ่เลยแฮะ

หน้า: << < (7/9) > >>

Go to full version