Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรามาลองประติดประต่อเรื่อง ช่วย อ. แกหน่อยดีมั้ย เพื่อให้โทบิ=โอบิโตะ แบบเนียนๆ

หน้า: (1/4) > >>

LM:

จุดที่โทบิ ไม่น่าจะใช่โอบิโตะ ดังต่อไปนี้ อ.จะแก้ไขยังไงต่อ ติดต่อเรื่องยังไงต่อ จะเสริมอะไรเข้าไปบ้าง เรามาลองช่วยอ.แกกันหน่อย *disappoint*

1.ไครช่วยโอบิโตะไป(จากที่น่าจะตายไปแล้ว)
2.ช่วยไปแล้วทำยังไงถึงเก่งได้ไว(สามารถคุม9หางได้ บุกโคโนฮะได้ง่ายๆเพียงตัวคนเดียว)แถมยังพอสู้กับรุ่น4ที่เป็นอ.ตัวเองได้แบบสู้สี(ถึงจะแพ้ก็เถอะ) แต่โอบิโตะในอายุตอนนั้น ทำได้ขนาดนี้ผมก็ว่ามันเก่งเวอร์ แซงคาคาชิ ไปไกลเลยในเวลานั้น
3.ทำไมต้องแค้นโคโนฮะ แค้นตะกูลอุจิวะ
4.เนตรสังสาระ มันบอกว่าเป็นของมัน แล้วเนตรสังสาระเป็นของโอบิโตะได้ยังไง
5.ทำไมโอบิโตะมีเซลลรุ่น1

ที่จริงมีอีกหลายจุด แต่เอาแค่5ข้อพอครับ เพื่อนๆคนไหนคิดได้ ก็ช่วยต่อให้ที เรามาลองแต่ง ต่อ ช่วย อ. กันหน่อยว่าจะให้ออกมาแบบไหนดีถึงจะเนียนที่สด คนอ่านยอมรับได้ ผมว่าถ้าจะให้กาตูนเรื่องนี้ เรทติ้ง ดีต่อไป อ. ก็คงต้องเฉลย ปัญหาคาใจพวกนี้แน่นอน

ปล.ลองแต่งตอนต่อไปกันดู แต่ขอให้อยู่ในเหตุผลด้วยนะครับ *number1*

krizalids:

คนช่วยน่าจะเป็นมาดาระนะครับเท่าที่เดา เก่งขึ้นมาได้ไง ผมก็เดาอีกว่า มีทั้งมินาโตะและมาดาระเป็นสุดยอดนินจาเป็นอาจารย์
ก็คงเก่งแบบก้าวกระโดดละมั้งครับ *great*
คงแค้นมาจากเรื่องรินตายเห็นคาคาชิเคยบอกขอโทษที่ปกป้องรินไม่ได้ น่าจะประมาณนี้นะ
คงเดาแค่นี้ก่อน อิอิไว้รอดูคนอื่นบ้าง *hoho*

uchiha obito:

มันยังไม่จบ มันต้องต่อเรื่องกันอีกยาว ๆ รอลุ้นนนนนสนุกก่า 555555555555555  *haha* *haha*
แต่เชื่อว่า อ.  แกไม่สร้างเรื่องมาแบบให้จบแบบนี้ แน่นอน เดะมันคงย้อนนนนนนเล่าให้ฟังละมั้งถ้าเป็น โอบิโตะ คนที่โดนหินทับจริง ๆ -o-'  [ อย่าเป็นหุ่นเชิดละกาน ]
คนที่สุ้ รุ่น4 นั้นอาจจะเป็น โทบิ อีกคนหรือป่าว กลัวจะมี โทบิ 2 คนอ่าาา เห็น มีผมยาวด้วยน้ะ งง !!

LM:

ผมก็สงสัยอีกข้อนึง ถ้าโทบิ(ถ้ามันคือโอบโตะ ตัวจริง) อายุมันน่าจะน้อยกว่า นางาโตะ เยอะอยู่เหมือนกันนะครับ น่าจะซัก 5-10 ปีได้มั้ง

เพราะ นางาโตะ คง อายุ คงน้อยกว่ารุ่น4 ไม่กี่ปีเท่านั้น ส่วนโอบิโต อายุน่าจะน้อยกว่ารุ่น4 ประมาณ 10กว่าปี น่าจะได้ ถ้าเดาตามเนื้อเรื่อง *rip*

ซึ่งก็หมายความว่า บางที นางาโตะ ตอนเด็กที่มีเนตรสังสาระแล้วนั้น โอบิโตะ ยังเดินไม่ได้เลยมั้งครับ *dead*อายุคงน่าจะไม่เกิน 5-6 ขวบ *disappoint*

แล้วมันบอกว่า เนตรสังสาระมันเป็นคนมอบให้นางาโตะเอง *damage* มันยังไงกันหว่า

ไครมีความเห็นลอง แต่งเรื่องตรงจุดนี้ให้ผมทราบที *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ถ้าให้เขียนกันจริงๆ มันยาวมากเลยครับ

แต่ก่อนผมเคยเขียนว่า ทำไม่ถึงว่า โทบิ เป็น โอบิโตะมาแล้ว

เนื้อเรื่องออกมาแบบนี้ก็ ดีใจสุดๆไปเลย

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version