Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (79/172) > >>

adidope:

เซ็นโตมารุ

panndora:

*love* ดูจากตอนล่าสุดตอนที่ 646 แล้ว ถ้าหากจะได้สมาชิกใหม่ก็ต้องเก่งอะคะ *great*
ขนาดช็อปเปอร์กับอุซปยังเทพเลย ถ้าเอาคนใหม่ที่มือไม่ถึงมามันจะเป็นภาระซะเปล่าๆนะเนี่ย

marangone:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 17:54:00 ---โฮดี้ก้น่าจะเปนไปได้นะ เพราะถ้าได้จินเบเปนพวกมันจะเก่งกันเกิ้นนน

พวกกองทัพเรือคงไม่กล้ายุ่งอ่ะ

--- End quote ---

โฮดี้นิสัยเลวเกินกว่าจะมาเป็นพวกครับ และถ้าได้จินเบมาเป็นพวก ทำไมกองทัพเรือจะไม่กล้ายุ่งล่ะครับ ขนาดกลุ่มหนวดขาว เก่งกว่ากลุ่มลูฟี่ทีรวมจินเบเข้าไปด้วย ไม่รู้กี่เท่า ยังกล้าเลยครับ

ถ้ากองทัพเรือไม่กล้ายุ่งกับแค่กลุ่มลูฟี่ ก็ไม่ต้องทำอะไรกินแล้วครับ ^^

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 08:30:36 ---*love* ดูจากตอนล่าสุดตอนที่ 646 แล้ว ถ้าหากจะได้สมาชิกใหม่ก็ต้องเก่งอะคะ *great*
ขนาดช็อปเปอร์กับอุซปยังเทพเลย ถ้าเอาคนใหม่ที่มือไม่ถึงมามันจะเป็นภาระซะเปล่าๆนะเนี่ย

ครับ จริงๆไม่ต้อง 646 หรอกครับ แค่รู้ว่าโลกใหม่โหดขนาดไหน ก็สมควรจะได้พวกเก่งๆแล้วครับ ไม่งั้นอ.โอดะ คงไม่ส่งไปฝึกหรอก ถ้าได้คนไม่เก่งก็จะเป็นภาระเปล่าๆ อย่างที่คุน Pann D Ora บอกนั่นแหละครับ

panndora:

*great* ต่อไปคงเรียก 3 ปีศาจไม่ได้แล้วละ ต้องเรียก 9 ปีศาจไปเลย (ถ้ามีคนที่ 10 ก้เรียก 10 ปีศาจ) *้ั์cool*
เพราะดูจากการต่อสู้แล้วแล้ว 3 อ่อน นามิ อุซป ช็อปเปอร์ ก็คงจะต้องลาจากกับฉายานี้แล้วละ อิอิ
อยากรู้ว่านามิควบคุมสภาวะอากาศได้เทพขนาดนี้ จะใช้เอลโทลได้รึป่าวน๊อ อยากให้ใช้ได้อ่ะ เทพเลย!!
แต่ตอนที่นามิทำฟ้าผ่าใส่พวก เดอมาโร แบล็ค ในบาร์ที่เกาะชาบอนดี้ นั่นก็แรงน่าดูเหมือนกันนะ ^^

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 09:57:21 ---*great* ต่อไปคงเรียก 3 ปีศาจไม่ได้แล้วละ ต้องเรียก 9 ปีศาจไปเลย (ถ้ามีคนที่ 10 ก้เรียก 10 ปีศาจ) *้ั์cool*
เพราะดูจากการต่อสู้แล้วแล้ว 3 อ่อน นามิ อุซป ซันจิ ก็คงจะต้องลาจากกับฉายานี้แล้วละ อิอิ
อยากรู้ว่านามิควบคุมสภาวะอากาศได้เทพขนาดนี้ จะใช้เอลโทลได้รึป่าวน๊อ อยากให้ใช้ได้อ่ะ เทพเลย!!
แต่ตอนที่นามิทำฟ้าผ่าใส่พวก เดอมาโร แบล็ค ในบาร์ที่เกาะชาบอนดี้ นั่นก็แรงน่าดูเหมือนกันนะ ^^

เอ่อ... ซันจิคงไม่ใช่ 3 อ่อน แล้วล่ะครับ น่าจะเป็นชอปเปอร์ มากกว่า 55+

ป.ล สงสัยสัยว่าช่วงนี้คุณ Pann D Ora จะหนักไปหน่อย สงสัยมึนๆ 555

หน้า: << < (79/172) > >>

Go to full version