Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (35/172) > >>

windyzero:

โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

คนหน้าตาดี:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ส. 17 ก.ย. 2011 เวลา 08:57:45 ---โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

--- End quote ---

ชิราโฮชิไม่ได้เห็นเองนะครับ เมกาโลเป็นคนเห็น ในตอนที่633

เป็นไปได้มั๊ย ที่ผมจะจินตนาการต่อว่า โฮดี้ฆ่าไอ้คนยิงจริง แต่ ทเว่ เอ้ยทว่า เป็นโฮดี้เองที่ส่งเมกาโลไปคุ้มครอง องค์หญิง แต่ให้บอกอย่างนั้นเพราะเขินที่จะเป็นคนดี *number1*

jini.t.passananon:

ผมว่า ชิราโฮชิ หรือไม่ก็ ปลาหมึกยักษ์คราเคน "ซุรุเมะ" เพราะลูฟี่ชวนมาเป็นพรรคพวก ลูฟี่บอกว่าจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยง 

ก็เข้าท่าดีนะ 55555555555 *haha*

takky:

ผมเชียร์ จินเบ แต่เห็นหลายคนบอกว่าไม่น่าใช่
แล้วถ้าเป็น เดคเค่น ล่ะครับเป็นไง *number1*
รายละเอียดกับตัวนี้ยังไม่ชัดเจน
ความเลวก็ยังไม่มี แค่อยากแต่งงานกับเงือกในตำนานเท่านั้น(โฮชิ)
ร่วมมือกับ โฮดี้ เพราะเหตุผลบางประการ(ไม่แน่ใจว่าอะไร)
แล้วก็ที่ราชาบอกว่า เรือโนอา จะไม่ขยับถ้ายังไม่ถึงวันแห่งโชคชะตา แต่ เดคเค่นดันขยับได้อีก *dontknow*
หรือว่าเงือกทั้งหมดต้องอพยพแล้ว *shock*
แต่ว่าที่ไม่น่าจะเดาพลาดคือคนที่ 10 ต้องได้ที่เกาะเงือกนี่แหละว่ามั๊ย *great*

หมายเหตุ  คาริบูมันไปไหนทำไรอยู่  แล้วบิ๊กมัมอีกล่ะ ทั้ง 2 จะมีบทกับตอนนี้มากน้อยแค่ไหนน่าสนนะครับ

windyzero:

โนอา มันขยับไม่ได้ก็จริง แต่เพราะ พลังของผลปิศาจของเดคเค่นครับ คือ ทุกอย่าง(ทุกอย่างจริงๆ)ที่เดคเค่นจับแล้วขว้างออกไป จะโดนเป้าหลาย โดยไม่พลาด ก็เลยทำให้โนอาขยับได้

ส่วน คาริบู มันก็ หลบอยู่ที่ไหนซักแห่งเพื่อไม่ให้โดนลูกหลงอยู่ล่ะมั้งครับ ก็หมอนี่เล็งจัดการลูฟี่อยู่นี่นา

ส่วนบิ๊กมัม ยังไง ลูฟี่ก็น่าจะได้เจอค่อนข้างแน่(เกาะเงือกเป็นเขตปกครองของบิ๊กมัมนี่หว่า) เล่นซะยับเลยนี่ แต่จะเป็นมิตรหรือศัตตรูก็อีกเรื่องนึง

หน้า: << < (35/172) > >>

Go to full version