หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์  (อ่าน 33526 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:14:35 »
ท่าของ ลอว์ นี้ฟัน บุโซโชคุฮาคิ เข้าไหม ?
ตอบยากมากคับ เพราะยังไม่เคยมีบอก

แต่ถ้าอย่างแชงค์ใส่ฮาคิที่ดาบแล้วเอาไปกันแม็กม่าของอาคาอินุได้    ก้น่าจะกันพลังจากผลปีศาจอื่นๆได้ด้วยเหมือนกัน

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 02:59:06 »
ผมค่อนข้างมั่นใจลึกๆว่า ฮาคิไม่มีผลต่อผลปิศาจของลอว์ ถ้าอยู่ในเขตรูมต่อให้ใช้ฮาคิเกราะก็โดนตัดได้ ผมคิดว่างั้นนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 10:26:52 »
ถ้าอยู่ในรูมของลอว์ สามารถฟันได้ทั้งฮาคิและสายโรเกีย ก้อเทพเลยล่ะครับ ยกตำแหน่งจ้าวแห่งโจรสลัดให้ลอว์ไปเลย

xxfunxx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 10:35:27 »
ลอว์กล้าพูดว่าจะปล่อยใครออกไปไม่ได้ทั้งๆที่มีสโม๊กเกอร์เป็นโรเกียแสดงว่าตัวเองมั่นใจพอดูว่าเอาอยู่
อย่างน้อยๆก็คงมีวิธี'จับ'หรือ'กักตัว'ไว้

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 11:16:23 »
ท่าของ ลอว์ นี้ฟัน บุโซโชคุฮาคิ เข้าไหม ?
ตอบยากมากคับ เพราะยังไม่เคยมีบอก

แต่ถ้าอย่างแชงค์ใส่ฮาคิที่ดาบแล้วเอาไปกันแม็กม่าของอาคาอินุได้    ก้น่าจะกันพลังจากผลปีศาจอื่นๆได้ด้วยเหมือนกัน

ผมว่าึตัดได้ครับอะไรก็น่าจะตัดได้ทั้งนั้นครับแต่อย่าไปคิดมากครับพวกเทพน๋ะเค้าไม่ย่อมตกอยู่ในรูมของลอร์หรอกน๋ะอย่างเช่น pacifistaไง อีกอย่างน๋ะถ้างอยู่ในละยะประชิดตัวลอร์ก็กางรูมไม่ได้อีก  *great* *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 14:19:13 »
กดไลท์ลอว์ครับ
100%สโมคเกอร์กินแห้วจับพวกหมวกฟางและลอว์ไม่ได้สักคนครับ(อาจจะได้แค่สัตว์ไนเกาะและลิ่วล้อของลอว์แต่จับลอว์ไม่ได้)
100%ลูฟี่หนีสโมคเกอร์พ้น
ทั้งนี้เพราะเนื้อเรื่องต้องดำเนินต่อครับ
และที่เกาะนี้จะไม่มี รุกกี้ ตายแน่นอนครับทหารเรืออาจมีบ้างครับ

ฟันธง
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 15:47:44 »
ถ้าอยู่ในรูมของลอว์ สามารถฟันได้ทั้งฮาคิและสายโรเกีย ก้อเทพเลยล่ะครับ ยกตำแหน่งจ้าวแห่งโจรสลัดให้ลอว์ไปเลย

ถ้าเร็วพอ และเข้าระยะประชิดได้ หรือขัดขวางตอนกางรูมก็สู้ได้อยู่แล้ว มีวิธีสู้เยอะแยะครับถ้าเก่งพอ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 16:33:39 »
ลอว์เค้าไม่ธรรมดาจิง ๆ มีหลายแง้หลายมุมเกิน จนเดาไม่รู้จะเดายังไงกับ2คนนี้

แต่ถ้าว่าลอว์ไม่เจ๋งพอก็คงไม่ทำแบบนี้หรอก..... แต่ถ้าเจอลุฟี่มาอีกคนคิดว่าจะเปงยังไงเนี่ย ปวดมอง
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

demion0808

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 17:11:49 »
ถ้าพูดถึงฝีมือ ผมขอให้สโมคเกอร์เหนือกว่าอ่ะ   ดูแล้วมันผ่านการต่อสุ้มาแบบโชกโชนมาก *damage*  คงได้รู้อะไรเยอะเลย อีกอย่าง  ถ้าเทียบกันจริงๆด้านบท สโมคเกอร์เด่นกว่าลอวอยุ่นิดๆ นา ผมว่า  (คห.ส่วนตัวนะครับ)

eng42

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:30 »
ไม่แปลกมั้งเหรอคับพรรคพวกลอไปไหนกันหมด  ทหารสโมคเกอร์ก็น้อยจังเลย *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 18:53:47 »
ไม่แปลกมั้งเหรอคับพรรคพวกลอไปไหนกันหมด  ทหารสโมคเกอร์ก็น้อยจังเลย *hoho* *hoho* *hoho*
ไม่แปลกหรอกคับ  เพราะการเข้าเปน7เทพ น่าจะมีเงื่อนไขว่าต้องสลายกลุ่ม จินเบยังสลายเลยมั้ง

ส่วนทหารของสโมกเกอร์ ผมว่าอาจจะน้อยแต่ว่าฝีมือดีมั้งคับ 

bunyarit1986

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 19:04:59 »
งานนี่อาจมีลูฟี้ เขามาช่วยลอว์   *haha*  เพือตอบแทนที่ช่วยเมือ 2 ปีที่แล้ว แล้วI โคบี้มารไปถึงไหนแล้ว แล้วมันบอกว่าจะเป็น พลเอกไห้ได้  งานนี้เดาแหลก *haha* *haha*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 21:03:28 »
 *attack* *attack*ผมว่าลุงโม้กน่าจะเหนือกว่านะครับเหมือนๆกับว่าจะจับให้เป็นคู่กัดกะลูฟี่แล้วคอยไล่ตามลูฟี่ *love* *love* *love*

thavada

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 21:47:19 »
 *attack*ผมว่า+แน่....ลอว์มานต้องมีจุดอ่อนมั้งแหละและถ้าอยู่ในรูมโดนฟันไปก็ไม่ตายเหมือนวามูไรไงอีกอย่างสโมคเกอร์ก็ยังมีหินไครโรอยู่ถ้าสู้กันคงมันแน่น

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 00:12:46 »
ไม่อยากให้ความหวังว่าตอนหน้าลอว์+กับลุงควัน
กลัวจะกลับไปฉากลูฟี่ก่อนอ่ะ... แล้วมี+นิดนึงอย่างงี้

ส่วนถ้าพูดถึงวิธีสูอง ลอว์ มีเยอะอยู่นะ...
ต่อให้พลังของ ความสามารถใช้กับพวกฮาคิหรือพวกสายโรเกียได้ก็เถอะ..
เช่น
1. โจมตีก่อน ลอว์ จะใช้รูม
2. เนื่องจากพลังของ ลอว์ เป็นพวกโจมตีระยะใกล้ถึงกลาง
     การโจมตีใส่ลอว์ก็แค่โจมตีระยะไกลใส่ โดยเฉพาะสายโรเกีย
3.  พลังของลอว์ ดูเหมือนว่าจะเป็นวงกลมอยู่ด้านหน้าลอว์
      และมีขอบของพลังใกล้ตัว แต่ลอว์ยังอยู่ในรูม ทำใหคิดว่า
      จุดนั้นน่าจะสู้ได้ (กรณี ที่รูมไม่เคลื่อนที๋ตามลอว์)

และอีกหลายอย่าง..ครับ