หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สายโรเกีย สายโซออน กับ พารามีเซียอยู่ที่โลกใหม่ใครเก่งกว่ากัน(พวกมีฮาคิ)  (อ่าน 33649 ครั้ง)

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ส่วนตัวก็คิดว่าโรเกียอ่อนสุดถ้าเจอพวกมีฮาคิ
เพราะร่างกายไม่ค่อยโดนโจมตีทำให้ไม่แกร่ง ไม่สายอื่นโดนประจำจนชิน

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
-- มันอยู่ที่วิธีใช้ด้วย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ส่วนตัว คิดว่า สายโซอน ครับ เพราะ นอกจากจะมีร่างกายที่แข็งแกร่ง

ยังมีพลังของผลปิศาจ ที่ทำให้มีพละกำลังของสัตว์ชนิดต่างๆด้วย

เมื่อร่างกายแข็งแกร่งขึ้น พลังโจมตีก็เพิ่มขึ้น ยิ่งใช้ฮาคิด้วยก็รุนแรงเข้าไปอีก

(ลิงคิดขำๆ ชอปเปอร์ในรางมอนสเตอร์ ใช้ฮาคิต่อยใครซักคนสิครับ -*-)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• *

panndora

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัว คิดว่า สายโซอน ครับ เพราะ นอกจากจะมีร่างกายที่แข็งแกร่ง
ยังมีพลังของผลปิศาจ ที่ทำให้มีพละกำลังของสัตว์ชนิดต่างๆด้วย
เมื่อร่างกายแข็งแกร่งขึ้น พลังโจมตีก็เพิ่มขึ้น ยิ่งใช้ฮาคิด้วยก็รุนแรงเข้าไปอีก
(ลิงคิดขำๆ ชอปเปอร์ในรางมอนสเตอร์ ใช้ฮาคิต่อยใครซักคนสิครับ -*-)
*shock* คงมีการไส้แตกเกิดขึ้นแน่นอน *shock*
ปล. คนคิดได้มั้ยคะทำไมต้องให้ลิงคิดด้วยอ่า ฮี่ๆๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อ้าว เวรกรรม จะพิมพ์ว่า ลอง สงสัยนิ้วมันไปจิ้มผิดปุ่ม  -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

arsenalmos

• *
อ้างถึง

*love*
คิดเหมือนกันกับผมอ่ะ แต่ผมยังไงก็สายโรเกียอ่อนสุดใน3สาย(ถ้ามีฮาคิด้วยกัน)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอบแบบกำปั้นทุบดิน พารามีเซีย เก่งสุด
(เพราะลูฟี่เข้าไปพจญภัยที่โลกใหม่แล้ว มันมีสกิลพระเอก แถมเป็นคนที่จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดนะเว้ยเฮ้ย) *hoho*

Dragon

• *
ส่วนตัวผมชอบ พาราซิเมียครับ รองลงมาก้อโซออน

ความเก่งนั้นอยุ่ที่ฝีมือและการฝึกฝน ดูโซโลดิยังไปขอให้ตาเหยี่ยวสอนให้เลย

แต่กลับมาอีกทีไหงตาหายไปข้าง

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมก็ว่า โซออน ครับ (ถ้าจำไม่ผิดเหมือนกับมีบ้นด้วยเน้อางตอนบอกไว้ด้วยนะครับว่าโซออนเป็นสายที่แข็งแกร่งที่สุด ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยไว้นะที่นั้นด้วยเน้อ)

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ถ้ามีโซออน ผลคิงคอง น่าจะถึกมากๆนะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
มันก็ขึ้นอยู่กับผลปีศาจที่กินและคนที่ใช้ด้วยอ่ะ ว่าสามารถดึงเอาพลังจากผลปีศาจมาใช้ในการต่อสู้ได้แค่ไหน
แล้วฮาคิแกร่งแค่ไหน แล้วไหนจะแพ้ทางกันอีกรึเปล่าอีก...

แต่ส่วนตัวแล้ว (<<ความคิดส่วนตัวจริงๆ.....)
ผมก็ยังเชียร์ สายโรเกีย อยู่อ่ะครับ.... (ดึงความสามารถได้หลากหลายดี)
จอมพล คนใหม่ก็สายโรเกียนะ
(อ๋อ....ยกเว้น พารามีเซียหรือสายโซออน พิเศษนะ เช่น  มัลโกอ่ะ  เจอพิเศษไปมันก็อีกเรื่องนึง...)

ปล. ขอจบชีวิตตัวเองก่อนเด๋วโดนแขวะ จากคนชอบสายอื่น.... *dead* (<<ผมตายแล้ว อย่าแขวะผมนะ)

arsenalmos

• *
โซออนเป็นสายที่หายากสุดครับ โดยเฉพาะสายโซอ่อนในตำนานครับ

manskaclub

• *

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มันก็ขึ้นอยู่กับผลปีศาจที่กินและคนที่ใช้ด้วยอ่ะ ว่าสามารถดึงเอาพลังจากผลปีศาจมาใช้ในการต่อสู้ได้แค่ไหน
แล้วฮาคิแกร่งแค่ไหน แล้วไหนจะแพ้ทางกันอีกรึเปล่าอีก...

แต่ส่วนตัวแล้ว (<<ความคิดส่วนตัวจริงๆ.....)
ผมก็ยังเชียร์ สายโรเกีย อยู่อ่ะครับ.... (ดึงความสามารถได้หลากหลายดี)
จอมพล คนใหม่ก็สายโรเกียนะ
(อ๋อ....ยกเว้น พารามีเซียหรือสายโซออน พิเศษนะ เช่น  มัลโกอ่ะ  เจอพิเศษไปมันก็อีกเรื่องนึง...)

ปล. ขอจบชีวิตตัวเองก่อนเด๋วโดนแขวะ จากคนชอบสายอื่น.... *dead* (<<ผมตายแล้ว อย่าแขวะผมนะ)

ผมก็ว่าโรเกียนะจากความได้เปรียบของผลปีศาจอยู่แล้ว ถ้าฝึกร่างกายให้แข็งแกร่งขึ้น

แถมมีฮาคิอีก