หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณรู้หรือยังว่าตอนนี้จินเบได้เป็นพวกกับลูฟี่อย่างเป็นทางการแร้ว  (อ่าน 31847 ครั้ง)

tick_2011

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คุณรู้หรือยังว่าตอนนี้จินเบได้เป็นพวกกับลูฟี่อย่างเป็นทางการแร้ว

panndora

• บุคคลทั่วไป
บอกในกระทู้ปักหมุดเรื่องใครจะเป็นสมาชิกคนที่ 10 ดีกว่าคะ
แบบนี้มันออกแนว ตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนแล้ว -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 07:33:49 โดย panndora »

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
มันอาจไม่เเน่ก็ได้มั้งคับ
เผื่อตอนหน้าอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้
เเต่ผมหวังนิดๆ ถ้ามาก็ดีนะคับ ผมเเอบเชียร์อยู่

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จริงๆมันก็ยังไม่เป็นทางการหรอกมั้งครับ เค้ายังไม่ได้ตอบตกลงหรือปฏิเสธเลยครับ ถ้าตอบตกลงแล้ว นั่นแหละครับถึงจะบอกได้ว่าอย่างเป็นทางการ

tick_2011

• *
ก้อันนี้มีคนบอกมาอะ เค้าดูล่วงหน้ามาอะ คอนเฟิมล้านเปอร์เซ็นตามที่เค้าบอกเป๊ะ

oatnicky

• *
มันต้องมีการแถลงการณ์ให้รับรู้ทั่วถึงอย่างเป็นทางการ ไม่ใช่ รู้แค่คน 2คน แล้วมาบอกว่าเป็นทางการ ไม่ใช่นะครับ -..- แล้ว ถ้่าเกิด คนที่เค้าบอกคุณมา ดูมาล่วงหน้าแล้ว คุณก็ให้เค้าให้คุณอ่าน แล้วคุณก็เอามาให้พวกเราอ่านมั่งสิครับ คงไม่ใช่ อ.โอดะ บอกมาหรอกนะ 555

tick_2011

• *
ป่าววนะ คนรุ้จักเค้ามีเวปทีี่่ต้องเสียตังเปนสมาชิกอะถึงจะได้อ่าน แร้วเค้าก้มาเล่าไห้ฟัง อ่านได้ล่วงหน้าตั้งหลายตอน จิงๆ ไม่เชื่อชั่ยมั้ย เดี๋ยวคอยดูแระกันว่าจะจริงอย่างที่บอกมั้ย เชื่อเหอะ

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
อยากให้ตอบปติเสด

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

ก็แค่ชวน แต่ โอกาศที่จินเบนตอบรับ 99 % ละกัน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 07:54:33 โดย manskaclub »

tick_2011

• *
แหมม 100เปอร์เซ็นเรยแหละ เพราะจากการสังเกตตอนที่ลูฟี่ไปเกาะไหนแร้วจะได้พวกใหม่ๆ พวกที่จะได้ก้มักจะต่อสู้ด้วยเสมอๆ แร้วก้ได้มาเปนพวกตลอด

oatnicky

• *
ป่าววนะ คนรุ้จักเค้ามีเวปทีี่่ต้องเสียตังเปนสมาชิกอะถึงจะได้อ่าน แร้วเค้าก้มาเล่าไห้ฟัง อ่านได้ล่วงหน้าตั้งหลายตอน จิงๆ ไม่เชื่อชั่ยมั้ย เดี๋ยวคอยดูแระกันว่าจะจริงอย่างที่บอกมั้ย เชื่อเหอะ
ไหนบอกเว็ปมาเซะ จะไปสมัครอย่า่งทันด่วยเรย

ส่วนตัวก็คิดอยู่แล้วแหละครับว่าต้องได้จินเบย์ ที่เกริ่นไว้ก็บอกว่าจะได้ คนที่เป็นบอส ใช่มะ จินเบย์ก็เป็นบอส และก็ยังเป็นกัปตันรุ่น2กลุ่มโจรสลัดพระอาทิตย์ด้วย และถ้าถึงเค้าพูดว่าเคยสู้มา ก็เคยสู้กันที่ป้าแห่งท้องทะเลที่โรบินมาห้ามอะใช่มะ *hoho* แล้วก็มีเหตุการณ์หลายอย่่างที่บอกว่าจินเบย์จะได้เป็นพวก ถ้ามันชวนกันแล้ว ก็คงจะเตรียมใจไว้เลย 99% ว่าได้ อิก1% เผิื่อ อ.โอดะ หักมุมไปปั๊บปากุหรือเคมี่ *hoho*

kung2577

• *
คิดว่า ชัวร์ แหละ เพราะตอนนี้ หนวดดำ มีพรรคพวก 10 คน ด้วยกัน
ถ้าลูฟี่ได้จินเบ คนที่ 10 คงได้ลุยกับหนวดดำแน่ เพราะผมคิดไว้ว่า จินเบ คงได้เดี่ยวกับ ซานจวน วูล์ฟ ที่ตัวใหญ่ๆ ลอยในน้ำได้นั้นแหละครับ

EdisonThailand

• *
 *dontknow*ผมคิดว่าถ้าลูฟี่อยากได้ไครเป็นนากามะแล้ว คนๆไม่น่ารอด
สังเกตุจากลูกเรือทั้งหมดก้ได้มายากๆทั้งนั้น กว่าจะซื้อใจกันชวนขึ้นเรือมาได้
มีแค่โรบิ้นเท่านั้นที่ขึ้นเรือมาก่อนแล้วมาสะสางกะ cp9 ทีหลัง

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไหนบอกเว็ปมาเซะ จะไปสมัครอย่า่งทันด่วยเรย

ส่วนตัวก็คิดอยู่แล้วแหละครับว่าต้องได้จินเบย์ ที่เกริ่นไว้ก็บอกว่าจะได้ คนที่เป็นบอส ใช่มะ จินเบย์ก็เป็นบอส และก็ยังเป็นกัปตันรุ่น2กลุ่มโจรสลัดพระอาทิตย์ด้วย และถ้าถึงเค้าพูดว่าเคยสู้มา ก็เคยสู้กันที่ป้าแห่งท้องทะเลที่โรบินมาห้ามอะใช่มะ *hoho* แล้วก็มีเหตุการณ์หลายอย่่างที่บอกว่าจินเบย์จะได้เป็นพวก ถ้ามันชวนกันแล้ว ก็คงจะเตรียมใจไว้เลย 99% ว่าได้ อิก1% เผิื่อ อ.โอดะ หักมุมไปปั๊บปากุหรือเคมี่ *hoho*

55 หักมุมฮาแน่

panndora

• บุคคลทั่วไป

55 หักมุมฮาแน่
พอขึ้นตอนหน้า หลังจากลูฟี่ชวนจินเบให้มาเป็นพวกแล้ว จินเบก็พูดว่า
"ก่อนที่ฉันจะตอบเธอฉันมีเรื่องที่จะไหว้วานโซโลซักหน่อย โซโลฉันอยากให้เธอไปที่เรือซันนี่แล้วไปตามเคย์มี่มา"
พอโซโลออกไปจากลานกลางแล้ว จินเบก็พูดขึ้นมาว่า "ลูฟี่คุง ฉันเป็นพรรคพวกของเธอไม่ได้หรอกนะ"
ลูฟี่็ก็ถามว่า "ทำไมละ??"
จินเบก็ตอบว่า "ทำไมนะหรอ.......เพราะฉันต้องฆ่าเธอนะสิ ฉันนี่แหละหัวหน้าที่แท้จริงของกลุ่มมนุษย์เงือกเขตแดน"
แล้วจินเบก็อัดคาราเต้มนุษย์เงือกขั้นสุดยอดใส่ลูฟี่กับโรบินที่อยู่ข้างๆลูฟี่เต็มๆ
ทำให้อวัยวะภายในของทั้งสองเสียหายอย่างร้ายแรงแล้วลูฟี่กับโรบินก็ตาย
สมาชิกกลุ่มหมวกฟางที่เหลือก็ถูกรุมอีกครั้งด้วยชาวเงือกทั้งเกาะที่แกล้งทำเป็นเชียร์แต่จริงๆอยากได้ค่าหัวของกลุ่มหมวกฟาง
โซโลและซันจิไม่สามารถสู้ได้เพราะพอโซโลออกไปจากลานกลางแล้วก้หลงทางอยู่กว่า 10 ปี
ส่วนซันจิก็ถูกกองทัพเงือกสาวรุมล้อมจับซุกหน้าอก จนซันจิเลือดกำเดาทะลักอย่างแรงช็อคตาย
เหลือเพียงแค่อุซป บรู็ค แฟรงกี้ ที่ประจันหน้าพร้อมสู้กับกองทัพเงือก ส่วนนามิต้องคอยคุ้มครองช้อปเปอร์ที่ไม่มีแรงสู้แล้ว
พออุซป บรูค แฟรงกี้กำลังจะสู้เนปจูนก็ตะโกนว่า จงออกมาพันธมิตรของข้า แล้วก็มีทหารเรือจำนวนมากกรูออกมาสมทบกับเงือก
โดยผู้ที่เป็นผู้บัญชาการพวกทหารเรือมาคือพลเอกอาคาอินุ อุซป และแฟรงกี้ทำหน้าเครียดมาก
บรูคก็พูดว่า  "สู้แค่ตายกันนะครับพวกเรา โยโฮ่ๆ แต่ผมตายไปแล้วนี่นา"
แฟรงกี้ก็บอกว่า "ลุยกันเถอะ" อุซปก็บอกว่า "พวกเราต้องปกป้องนามิและช้อปเปอร์" บรูคก็บอกว่า "เพื่อกางเกงใน"
แล้วก็จบตอนด้วยฉากที่เป็นรูปจากด้านหลังของ อุซป บรูค แฟรงกี้ที่เบื้องหน้ามีอาคาอินุกระโดดมาใส่ทั้งสามพร้อมหมัดลาวา พร้อมประโยคปิดท้ายตอนที่บอกว่า"กลุ่มหมวกฟางล่มสลาย!!"
"ตอนหน้าพบกับการเริ่มต้นภาคใหม่ของวันพีซ ตอน 1,000,000 VS 3+2"

*shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

หักมุมพอมั้ยคะแบบนี้ 55555555+
*้ั์punch*"พลั่ก" *้ั์uppercut*"ผัวะ" *้bloodpool*"อั่ก" *dead*"แหงะ" นู๋ขอโทษที่หนูออกทะเลอีกแล้ว T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 ธ.ค. 2011 เวลา 14:37:24 โดย panndora »