Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มีคนเคยถามยังครับ

หน้า: << < (5/5)

pujee:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:21:20 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:07:11 ---เพลงที่ดังเพลงแรกของลาบานูน เพลง ยามไงครับ ^^ เหม่อมองฟ้า ฮ้า ฮ่า ฮา แม้มันเป็นคืนที่เหงา ~~ บลาๆๆ

--- End quote ---
ลักษณะอายุจริงคุณปู่จะรุ่นราวคราวเดียวนู๋นะคะถ้าร้องเพลงนี้ได้เนี่ย *number1*

เกิดไม่ทันหรอก มีคนเปิดให้่ฟังอะ ก็จำๆมาร้อง ฮ่าๆ

marangone:

ไม่ว่าจะเพลงไหนปู่ก็จะบอกเคยได้ยินใน ยูทูบตลอดแหละ ^^ เกิดไม่ทันตลิด

pujee:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 21:16:46 ---ไม่ว่าจะเพลงไหนปู่ก็จะบอกเคยได้ยินใน ยูทูบตลอดแหละ ^^ เกิดไม่ทันตลิด

่รู้ทันตล้อดตล้อด ฮ่าๆๆ

Dragon:

--- อ้างจาก: laymax34 ที่ ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 21:42:34 ---ขออธิบายสั้นๆ (แต่ไม่รู้เรื่องนะครับ)
คนที่ท่านถามเป็น ลาบานุย ครับที่มันมี 2 คนเพราะว่าในหมอกสีรุ้งมีห้วงเวลาที่แตกต่างจากโลกความจริงครับ อ้างอิงจากตอนที่โรบินอ่านหนังสือเรื่องหมอกสีรุ้งจากนั้นจะมีคนมาเฉลยเรื่องหมอกสีรุ้ง (ก็คือ ลาบานุย) เป็นคนเขียนหนังสือเล่มนั้นและบันทึกข้อมูลลงไป
พูดให้ถูกคือทหารเรือพวกนั้นที่แต่งกายไม่เหมือนคนอื่่นอ่ะครับ คือ พวกลาบานุย ยกเว้นอีกคนที่ไม่ได้เข้าไปข้างในอ่ะครับ
พอจะเข้าใจเปล่าครับ

สรุปแล้วก้อคือลาบานุยมันออกมาได้ตั้งนานแล้วใช่มั้ยครับ

แต่ที่พวกลูฟี่เข้าไปเจอนั้นคือเรื่องในอดีต

ผมเข้าใจถูกป่ะครับตามที่คุณอธิบายมา

takky:

อ่านกระทู้ตอบแล้วกลับไปดูอีกรอบก็เข้าใจเองครับ *number1*

หน้า: << < (5/5)

Go to full version