หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเคยถามยังครับ  (อ่าน 14165 ครั้ง)

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มีคนเคยถามยังครับ
« เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 02:53:01 »
คือสงสัย ลาบานุยครับ

ตอนที่ออกมาจากหมอกสีรุ่งแล้วคนที่ใส่ชุดทหารเรือนั้นคือใคร

ลาบานุย หรือใคร ย้อนไปไกลหน่อยแต่สงสัยเลยถาม

ถ้ามีคนอื่นเคยถามแล้วก่อขออภัยด้วยครับ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มีคนเคยถามยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 03:40:16 »
ก็คือ ลาบานุย นั่นแหล่ะครับ....แต่เป็นตอนแก่ พลังดีดสุโค่ย....
ประมาณว่าเกี่ยวกับห้วงมิติเวลาอะไรประมาณเนี้ยแหล่ะ....ก็เลยทำให้พวกเลยลูฟี่ไปเจอตอนลาบานุยแก่
*rip*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 03:44:20 »
แล้วทำไมได้ใส่ชุดทหารเรือครับ

หรือว่าผมดูผิด ถ้าไงขออภัยด้วย

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 04:34:29 »
แล้วทำไมได้ใส่ชุดทหารเรือครับ

หรือว่าผมดูผิด ถ้าไงขออภัยด้วย

ทหารเรือนอกเครื่องแบบครับ... *haha* 
คุณยายที่ตามลาบานุยยังใส่ชุดทหารเรือเลย...รึเปล่าหว่า (ลืม...)
  *shock*

Dragon

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 05:29:47 »
ยังมีอีกนะ

แล้วคนที่มันโยนเหรียญน่ะเปนใคร ใช่คนเดียวกันรึป่าว

ถ้าใช่ลาบานุย แล้วไมถึงมีลาบานุย2คนละครับทีนี้

ไอ้ตรงนี้แหละที่ยิ่ง งง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:38:50 »
คือลาบานุยในอดีต กับปัจจุบันมั้งคับ

I3lack

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:48:39 »
ผมว่าอีกคนน่าจะเป็น ลาบานูน แฝด ลาบานุย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:52:53 »
ไม่มีแฝดหรอกมั้งฮะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 14:52:16 »
ผมว่าอีกคนน่าจะเป็น ลาบานูน แฝด ลาบานุย

ลาบานุย เป็น ทหารเรือ

ลาบานูน ผมว่าเป็น ยาม
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 15:07:56 »
ยังมีอีกนะ

แล้วคนที่มันโยนเหรียญน่ะเปนใคร ใช่คนเดียวกันรึป่าว

ถ้าใช่ลาบานุย แล้วไมถึงมีลาบานุย2คนละครับทีนี้

ไอ้ตรงนี้แหละที่ยิ่ง งง

คือ ลาบานุย ชัวร์ ครับ...
คนโยนเหรียญอ่ะ...มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับห้วงมิติเวลา  อธิบายไปเด๋วพลานจะงงซะป่าว...
สรุป คือ ลาบานุยในอดีต ปัจจุบัน ครับ...

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 20:13:29 »
ประมาณว่ามิติมันบิดเบี้ยว เพราะแรงระเบิด แล้ว พวกลูฟี่กลับมาในยุคปัจจุบัน แต่มัน กลับไปในอดีตสมัยที่มันเข้ามาอะ

ประมาณนั้น

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 21:42:34 »
ขออธิบายสั้นๆ (แต่ไม่รู้เรื่องนะครับ)
คนที่ท่านถามเป็น ลาบานุย ครับที่มันมี 2 คนเพราะว่าในหมอกสีรุ้งมีห้วงเวลาที่แตกต่างจากโลกความจริงครับ อ้างอิงจากตอนที่โรบินอ่านหนังสือเรื่องหมอกสีรุ้งจากนั้นจะมีคนมาเฉลยเรื่องหมอกสีรุ้ง (ก็คือ ลาบานุย) เป็นคนเขียนหนังสือเล่มนั้นและบันทึกข้อมูลลงไป
พูดให้ถูกคือทหารเรือพวกนั้นที่แต่งกายไม่เหมือนคนอื่่นอ่ะครับ คือ พวกลาบานุย ยกเว้นอีกคนที่ไม่ได้เข้าไปข้างในอ่ะครับ
พอจะเข้าใจเปล่าครับ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:12:50 »
มันตอนหนายอ่ะเราข้ามไปได้ไงไม่คุ้นชื่อนี้เลยอ่า

หน้าตาเขาเป็นยังไงอ่ะ   *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:17:42 »
มันตอนหนายอ่ะเราข้ามไปได้ไงไม่คุ้นชื่อนี้เลยอ่า

ไม่ได้อยู่ใน มังงะ ครับ.....

อยู่ใน เอนิเมะ เหมือนตอนปู่มังกรอ่ะ ไม่มีในมังงะ....
*rip*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:40:24 »

ไม่ได้อยู่ใน มังงะ ครับ.....

อยู่ใน เอนิเมะ เหมือนตอนปู่มังกรอ่ะ ไม่มีในมังงะ....
*rip*

อ่ออ ขอบใจจ้า เมะเราดูไม่ค่อยครบ เลยไม่ค่อยคุ้นเลย  *rip*