Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ

หน้า: << < (4/12) > >>

DEMON-HAFT:

ผมชอบผลกิโลกิโลนะ ทับทีแหลก แต่กับสายโรเกียไม่รู้จะได้ผลหรือเปล่า
    เอ้า ผมชอบผลแสงละกัน จ๊าบดี ๆ  *great*

Sanjididami:

ก็มัน...
ก็มัน.
ก็มันชอบอ่ะ คืองี้
  ก็ทำไมนั่นหรอก็ลองเอามือไปแย่ปลั๊กไฟเล่น ดูสิ! 
*haha*อ่าล้อเล่น    
                 คนธรรมดา ไม่สามารถทนสายฟ้าได้หรอก ถ้าสมมุติไม่มีลู่ฟี่ อานะ เอเนลคือทีหนึ่งในใจเรา เห้อๆ
FC Enail เยอะ บอดร์นี้ รู้มะ! ฮิ้ววว
   พลังมันเทพสุดละ อันนี้หมายถึงพลังใช่มะ ?

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 21:41:11 ---
--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 19:59:59 ---ผมว่า ผลคาเงะ คาเงะ(ผลเงา) ของ เ็ก็กโค โมเรีย 1 ใน 7 เทพโจรสลัดนะครับ

ถ้าดึงเงาออกมาได้ ก็จบเลย...เเต่คงจะดึงไม่ได้ง่ายๆล่ะมั้งครับ โดยเฉพาะพวกสายโรเกีย

ปล.ที่ท่านบอกว่าเคยเล่นในเกมส์เ้นี่ย...ไม่ทราบว่าเป็น Dota : BvO หรือเปล่าครับ ?

*haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

ทั้งคู่แหละครับ มันถึกเกินเกมแล้ว  *dead*

มันโหดครับ ตีทีเเข็ง ยิ่งพอออกของหลังๆเเล้วเนี่ย...

*glad* *glad* *glad*

DekUD:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 16:41:00 ---ทุกท่านทำไมถึงเลือกผล สายฟ้าครับ ในเมื่อมัน ไม่มีผลกับยางของลูฟี่ นิน่า *disappoint*

ผมก็เลือกสายฟ้าครับ ถึงสายฟ้าไม่มีผลต่อยางโดยตรง
แต่ทางอ้อมก็มีเยอะครับ ประยุกต์ได้หลายอย่าง เพราะสายฟ้ามี ทั้งพลังทำลาย แสง สี ความเร็ว ความร้อน  *้ั์cool*

Oom_Oom:

ผมว่าของหนวดดำแหละ โกงสุดแล้ววว
เอาพลังของคนอื่นมาได้ด้วย

หน้า: << < (4/12) > >>

Go to full version