Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิ คือ อิสึนะ???

หน้า: << < (4/7) > >>

Megneto:

--- อ้างจาก: nokia502 ที่ พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 21:51:49 ---โทบิมันมีความสามารถประหลาดอีกอย่างหนึ่งที่พวกอุจิวะไม่มี คืองอกแขนได้ ไอ้การงอกร่่างได้เนี่ย มันความสามารถสายโอโรจิมารุชัดๆ

ตอนที่502ที่โทบิสู้กับรุ่นสี่ นารุโตะเกิดแล้ว ตอนนั้นอาจารย์ของรุ่นสี่คือจิไรยะ
และโอโรจิมันก็เป็นนินจาแหกคอกของโคโนฮะแล้ว ผมคิดว่า โอโรจิต้องมีส่วนเกี่ยวข้องกับโทบิแน่ๆครับ

สรุป ...โทบิไม่ใช่ใครทั้งนั้นแต่
โทบิเป็นผลการทดลองบางอย่างของมาดาระ เช่นเดียวกันกับเซ็ทซึตัวละครที่ลึกลับอีกตัวหนึ่ง และโอโรจิมารุก็เกี่ยวข้องรู้เห็นด้วยแน่นอนเพราะโอโรจิเข้าเป็นพวกแสงอุษาเหมือนกัน และดูจากที่คาบูโตะลูกน้องโอโรจิมารุที่ดูเหมือนจะรู้จักความลับร่างของเซ็ทสึดี

*glad*

--- End quote ---

ผมก็คิดแบบนี้ละครับ ว่าโทบิต้องเกี่ยวข้องกับเซลล์รุ่น1ที่มาดาระโขมยมา และตอนที่มันโคลนร่างเซ็ทสึตอนทำสงครามอีกด้วย

Bankai:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 10:00:46 ---วิเคราะห์โอบิโตะกันไปพอสมควรมาที่ตัวเกร็งอเันดับหนึ่งดีกว่าครับ
หน้าตา รูปร่าง ลักษณะทุกอย่างเหมือนมาดาระมาก ชายน้อยลองเรียบเรียงเหตุการณ์ละกัน มาดาระเอาเนตรของน้องมาและสัญญากับน้องว่าจะหาตาใหม่มาให้ ที่อิสึนะไม่สามารถเปลี่ยนโหมดได้อาจเป็นเพราะนั่นไม่ใช่ตาของตัวเองก็ได้นะถึงแม้จะเป็นคนตระกูลอุจิวะ แต่ถ้าถูกควักตาตัวเองไปแล้วเอาของคนอื่นมาใส่ก็เลยเปลี่ยนโหมดไม่ได้และก็ไม่สามารถพัฒนาเนตรได้ ทำได้แค่เอาเนตรที่ถูกพัฒนาแล้วมาใส่เท่านั้น
จุดที่น่าจะใช่
1.รูปร่าง น่าตา เป้ะมากจนใครๆก็ต้องเชื่อ
2.มาดาระไว้ใจมากถึงขนาดฝากเนตรและชีวิตไว้ได้
3.แค้นทั้งโคโนฮะและอุจิวะ
4.รู้เรื่องราวของมาดาระเป็นอย่างดี
5.อ้างว่าเนตรสังสาระเป็นของตัวเอง

มาดูจุดที่ไม่น่าจะใช่อิสึนะบ้างละกัน
1.ไม่เคยใช้วิชาของอุจิวะ
2.หน้าตาก็เหมือนมาดาระมากถ้าจะหลอกว่าตัวเองเป็นมาดาระไม่น่าจะต้องใส่หน้ากากโดยเฉพาะกับคนรุ่นหลังๆที่ไม่ได้รุจักกับมาดาระตัวจิงมาก่อน

ใครมีจุดไหนสนับสนุนหรือขัดแย้งเพิ่มเติมลงรายละเอียดไปเลยนะครับ

เกะก็ใส่ตาของอิทาจิยังปิดได้เลย *damage* *damage*

madaraza:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 19:01:54 ---
--- อ้างจาก: madaraza ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 18:23:35 ---ส่วนตัวแล้ว ไม่รู้ว่าโทบิ คือ อิสึนะ
แต่มัน ต้องมี อะไรกับ เซ็ตซึ แน่นอน

ใช้คำผิดหรือว่าตั้งใจนิ    "มีอะไรกับเซตสึ"   *nude* *nude* *nude*

ครับประมาณว่า มีส่วนเกี่ยวข้องกันประมาณนี้

windyzero:

ผมมีความคิดนึงนะ แต่ไม่อยากสาธยายเหตุผลให้มาก เดี๋ยวน้ำเดือด *disappoint*

ผมมีความคิดว่า โทบิคือ "ฮิวงะ ฮิซาชิ" พ่อของเนจิ  *้ั์drinktea*

dewlamonet:

โทบิมันรู้จักกับ กับคาคาชิ ถ้าอึซึนะ เป็นโทบิแล้ว อึสึนะจะรู้จักกับคาคาชิหรอ   

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version