Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (46/112) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:12:19 ---One Piece Folge 171 Part 1/2
เคยเมนท์ไปแล้วว่าเอเนลูเทเลพอร์ทได้ วันนี้เอาคลิปมาให้ดูคะ ช่วงนาทีที่ 2.55 กับ 6.10
เทพจริงๆผลปิกะปิกะเนี่ย ถ้าเทเลพอร์ทได้ขนาดนี้ก็ไม่น่าจะมีอะไรโจมตีโดนแล้วละนอกจากลูฟี่
(นายแน่มากหมวกฟาง ^^)

--- End quote ---

คิซารุยังโจมตีได้อยู่ครับ อาจรวมถึง ฟ๊อกซี่ด้วย  *haha* *haha* *haha*

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:17:01 ---คิซารุยังโจมตีได้อยู่ครับ อาจรวมถึง ฟ๊อกซี่ด้วย

One Piece 404 German
เจอแล้วคลิปของคิซารุ ช่วงนาทีที่ 4.30 น่าจะไวพอๆกับเอเนลูนะ เพราะไวเท่าแสงเหมือนกันนี่
แต่เอเนลูน่าจะเจ๋งกว่าตรงที่จะไปก้ไปเลย ส่วนลุงคิซารุยังเห็นเส้นทางการเคลื่อนที่ของแสงอยู่ว่าจะไปทางไหน
ส่วนที่เราบอกว่าไม่มีใครโจมตีโดน เราหมายถึงถ้าเอเนลูเจอคนที่เก่งจริงๆและมีฮาคิก็วาร์ปหลบเอาดีกว่า
เพราะเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูเทพมากๆเลยนะ น่าจะหนีคิซารุได้อยู่แล้ว
*disappoint* ส่วนฟ๊อกซี่....พลังของมันจะมีผลกับของที่ไม่มีน้ำหนักมั้ยอะอยากรู้เหมือนกัน ช่วยกันหาคำตอบทีจ้า *love*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 12:20:37 ---
ส่วนฟ๊อกซี่....พลังของมันจะมีผลกับของที่ไม่มีน้ำหนักมั้ยอะอยากรู้เหมือนกัน ช่วยกันหาคำตอบทีจ้า *love*[/size]

ผลของฟ็อกซี่ เกี่ยวอะไรกับ ของที่ไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ยังไงของไม่มีน้ำหนักเจอแสงของฟ๊อกซี่ ก็น่าจะช้าลงอยู่แล้วอ่ะครับ

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 14:58:16 ---ผลของฟ็อกซี่ เกี่ยวอะไรกับ ของที่ไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ยังไงของไม่มีน้ำหนักเจอแสงของฟ๊อกซี่ ก็น่าจะช้าลงอยู่แล้วอ่ะครับ

ก็ที่ถามเพราะเราไม่รู้นี่คะ ไม่ต้องถามย้อนก้ได้ เราไม่รู้อ่าว่าแสงเอื่อยเฉื่อยมันจะมีผลกับความไวแสงหรือป่าว??
ที่เราถามเพราะว่าแสงมันไวมากแล้วมันไม่มีตัวตนเลยสงสัยไงว่าแล้วแสงเอื่อยเฉื่อยของฟ๊อกซี่มันจะได้ผลรึป่าว
แล้วถ้ามีผลมันจะยิงโดนหรือป่าวเพราะอีกฝ่ายก้ไวเท่าแสง แล้วสมมติถ้ายิงโดนมันจะช้าลงมากเยอะหรือป่าว
เพราะความเร็วแสงมันไวมากๆ

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 15:55:14 ---ก็ที่ถามเพราะเราไม่รู้นี่คะ ไม่ต้องถามย้อนก้ได้ เราไม่รู้อ่าว่าแสงเอื่อยเฉื่อยมันจะมีผลกับความไวแสงหรือป่าว??
ที่เราถามเพราะว่าแสงมันไวมากแล้วมันไม่มีตัวตนเลยสงสัยไงว่าแล้วแสงเอื่อยเฉื่อยของฟ๊อกซี่มันจะได้ผลรึป่าว
แล้วถ้ามีผลมันจะยิงโดนหรือป่าวเพราะอีกฝ่ายก้ไวเท่าแสง แล้วสมมติถ้ายิงโดนมันจะช้าลงมากเยอะหรือป่าว
เพราะความเร็วแสงมันไวมากๆ

อ่อ... ที่ผมถามย้อนกลับเพราะผม งง ครับ เพราะมันก็ไม่หน้าเกี่ยวกับของมีน้ำหนักรึไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ไม่มีเจตนาอื่นแต่อย่างใด แต่ถ้าถามว่า แสงเอื่ยเฉื่อยจะทำให้พวกที่เร็วมากๆเช่นคิซารุ หรือ เอเนลูช้าลงมากเยอะรึเปล่า ก็ไม่ทราบครับ แต่ถ้าให้เดาคิดว่าช้าลงเยอะครับ แต่ส่วตัวแล้วคิดว่า ยิงไม่โดนพวกนั้นหรอก  *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (46/112) > >>

Go to full version