Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ดองกี้โฮเต้ โดฟลามิงโก้ มันคือ ครึ่งคนครึ่งนก????

หน้า: << < (3/3)

LM:

--- อ้างจาก: ท๊อป ที่ ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 00:32:45 ---มิฮอก โดฟลามิงโก้ 2ตัวนี้หน้าจะเก่งมากๆอยู๋ ยังไม่ได้โชว์สกิลเทพๆอะไรสักเท่าไร ♥♥♥

--- End quote ---

ผมคิดว่า ท่าที่ มิฮอก คิดจะโจมตีใส่หนวดขาว เพื่อวัดระดับความสามารถของตัวเองกับหนวดขาว ต่างกันขนาดไหน

เป็นการโจมตีแบบเต็มกำลังแล้วนะ(ที่โจสเข้ามาขวางใว้ แต่ก็ป้องกันไม่ได้ ได้แต่ปัดออกไป และผมก็คิดว่า โจสก็ใช้กำลังทั้งหมด ปัดออกไปเหมือนกัน)

dagnoy:

มันก็บอกยากน่ะเพราะว่า มันเต็มไปด้วยปริศนา ถ้าเป็นมนุษย์นกทำไมถึงควบคุมคนอื่นได้ ผมว่ามันน่าจะมีอะไรมากกว่านั้น (สงสัยเป็นมนุษย์ชักใย *attack* เพราะเป็นผู้บงการอยู่เบื่องหลังตลอด) *number1*

Doppel Man:

ลูฟี่เรียกมั่วเลยครับ
ครอคโคไดล์ ตัวนี้ตามชื่อ
มิฮอว์ค ตาเหยี่ยว
โดฟลามิงโก้ เจ้ามนุษย์นก
โมเรีย เจ้าหัวหอมยักษ์
คุมะ เจ้าหมี
ทีช หนวดดำ
แฮนค๊อก ยัยเถิก(ช่วงแรกตอนหลังเรียกแฮนค๊อก)
จินเบย์ ตามชื่อ *haha*

DipucCupiD:

--- อ้างจาก: LM ที่ ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 01:52:51 ---
--- อ้างจาก: ท๊อป ที่ ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 00:32:45 ---มิฮอก โดฟลามิงโก้ 2ตัวนี้หน้าจะเก่งมากๆอยู๋ ยังไม่ได้โชว์สกิลเทพๆอะไรสักเท่าไร ♥♥♥

ผมคิดว่า ท่าที่ มิฮอก คิดจะโจมตีใส่หนวดขาว เพื่อวัดระดับความสามารถของตัวเองกับหนวดขาว ต่างกันขนาดไหน

เป็นการโจมตีแบบเต็มกำลังแล้วนะ(ที่โจสเข้ามาขวางใว้ แต่ก็ป้องกันไม่ได้ ได้แต่ปัดออกไป และผมก็คิดว่า โจสก็ใช้กำลังทั้งหมด ปัดออกไปเหมือนกัน)

โจส แค่ยืนขวางหนิคับ   *damage*

BenZica:

--- อ้างจาก: hootung ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 14:07:22 ---ครอคโคดาย  จระเข้
โบอา          งู
มิฮอค          เหยี่ยว
คุมะ            หมี
โมเลีย         ไม่แน่ใจว่าเป็นค้างคาว รึว่า ตุ๊กแกอ่ะ เพราะ gecko (เก๊คโค) แปลว่าตุ๊กแก
จินเบ          เหงือก
โดฟลามิงโก    นกฟามิงโก

หนวดดำ     แล้วแต่จะ ให้เป็น ธีม ... รึ ตัววรนุช ก้ได้ตามใจท่านเลยคับ *haha*

ที่ลูฟี่เรียก คงจะอาศัยว่าดูจากการแต่งตัวนั่นแหละคับ มีขนเยอะๆ เลยเรียก เจ้ามนุษย์นก

เงือกค่ะไม่ใช่เหงือก 5555  *haha* *haha*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version