หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หนวดดำนี้น่าจะดูดฮาคิได้ด้วยนะ  (อ่าน 13617 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: หนวดดำนี้น่าจะดูดฮาคิได้ด้วยนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:57:41 »
ส่วนตัวผมคิดว่า คำว่าจิตคุกคาม ก็ = คำว่าฮาคิอ่ะครับ ยังไม่แบ่งแยกหรอก

ถ้าแยกก็จะเป็น ฮาคิเกราะ=จิตคุกคามเกราะ
                   ฮาคิสังเกต=จิตคุกคามสังเกต
                   ฮาคิราชันย์=จิตคุกคามราชันย์

ผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้นะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: หนวดดำนี้น่าจะดูดฮาคิได้ด้วยนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 18:36:21 »
ช่วงนี้จะว่าไปมีอะไรกับฮาคิกันเยอะดีนะ
เดี๋ยวเอาแบบน้าเน็กดีกว่า ถอยเพื่อพุ่ง
เราก็ขอถอยดีกว่ากะเรื่องฮาคิเนี่ย เอาแค่ตรง อ.เรลี่อธิบายละกับที่มีในการ์ตูนพอ
คหสต. เดี๋ยวมีปัญหาอีก ไว้เฉลยมากกว่านี้ก็จะแปะเพิ่มละกันคะ

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

หมายเหตุ : ตอนที่ลูฟี่เข้าไปในอิมเพลดาวน์ฮาคิออกครบทุกประเภทแล้วนะคะ
แต่ยังไม่ถูกแยกเฉยๆว่าเป็นฮาคิเกราะ ฮาคิสังเกตุ บอกมาแค่ฮาคิราชันย์คะ
ฮาคิเกราะออกตอนที่ มากาเร็ต แห่งคุจาใช้ธนูยิงลูฟี่แต่ไปโดนหิน
ฮาคิสังเกตุออกตอนที่ โบอา แซนดร้าโซเนีย หลบท่าปืนกลยางยืด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 21:03:41 โดย panndora »

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 23:27:28 »
ช่วงนี้จะว่าไปมีอะไรกับฮาคิกันเยอะดีนะ
เดี๋ยวเอาแบบน้าเน็กดีกว่า ถอยเพื่อพุ่ง
เราก็ขอถอยดีกว่ากะเรื่องฮาคิเนี่ย เอาแค่ตรง อ.เรลี่อธิบายละกับที่มีในการ์ตูนพอ
คหสต. เดี๋ยวมีปัญหาอีก ไว้เฉลยมากกว่านี้ก็จะแปะเพิ่มละกันคะ

*disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

หมายเหตุ : ตอนที่ลูฟี่เข้าไปในอิมเพลดาวน์ฮาคิออกครบทุกประเภทแล้วนะคะ
แต่ยังไม่ถูกแยกเฉยๆว่าเป็นฮาคิเกราะ ฮาคิสังเกตุ บอกมาแค่ฮาคิราชันย์คะ
ฮาคิเกราะออกตอนที่ มากาเร็ต แห่งคุจาใช้ธนูยิงลูฟี่แต่ไปโดนหิน
ฮาคิสังเกตุออกตอนที่ โบอา แซนดร้าโซเนีย หลบท่าปืนกลยางยืด
จริงที่มันออกหมดแล้ว เริ่มตั้งแต่เอเนลแล้ว แต่ฮาคิแบบแรกที่ลูฟี่ใช้ก็คือฮาคิราชัน และตอนนั้นเรายังไม่รู้รายละเอียดของฮาคิแบบอื่นเลยตอนนั้น แสดงว่าที่หนวดดำพูดก็หมายถึงฮาคิราชัน จิตคุกคามที่หมายถึงก็คือฮาคิราชัน ด้วยเหตุและผลประการทั้งปวงนี้เอ่ย จะกล่าวว่าจิตคุกคามไม่ใช่ฮาคิราชันมันก็กระไรยุ เดียวมาแบบจิตสังหารของโซโลอีก ทั้งหมดนี้เราอ้างอิงจาก พลังที่มีในวันพีชจ้ะ และเหตุผลความน่าจะเป็นในตอนนั้น

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 05:05:59 »
คนที่มีฮาคิเหมือนกันน่าจะดูกันออกแหล่ะ *hoho* *hoho*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 12:40:28 »
ในส่วนผม คำว่าจิตคุกคาม น่าจะ = ฮาคิราชันย์

การข่มขวัญศัตรู การกดดันศัตรู การทำให้ศัตรูหวาดกลัว = จิตคุกคาม = ฮาคิราชันย์ *number1*

ฮาคิแห่งเกาะ=เพิ่ม พลังป้องกัน พลังโจมตี ทำให้โจมตีสายโลเกียได้ อันนี้น่าจะไม่ใช่ความหมายของจิคคุกคาม *dontknow*

ฮาคิการสังเกตุ=อ่านการโจมตีศัตรู อันนี้ก็ไม่น่าจะมีความหมายเดียวกับจิตคุกคาม *dontknow*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 20:08:36 »
ในส่วนผม คำว่าจิตคุกคาม น่าจะ = ฮาคิราชันย์

การข่มขวัญศัตรู การกดดันศัตรู การทำให้ศัตรูหวาดกลัว = จิตคุกคาม = ฮาคิราชันย์ *number1*

ฮาคิแห่งเกาะ=เพิ่ม พลังป้องกัน พลังโจมตี ทำให้โจมตีสายโลเกียได้ อันนี้น่าจะไม่ใช่ความหมายของจิคคุกคาม *dontknow*

ฮาคิการสังเกตุ=อ่านการโจมตีศัตรู อันนี้ก็ไม่น่าจะมีความหมายเดียวกับจิตคุกคาม *dontknow*
ถูกต้องที่สวดจ้ะๆๆๆๆ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 21:59:20 »
ถ้าเอาตามลิขสิทธิ์เป๊ะ จิตคุกคาม = ฮาคิ ไม่ได้แบ่งแยกประเภทใดๆคะ