หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าไง  (อ่าน 4906 ครั้ง)

tick_2011

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คิดว่าไง
« เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 09:14:30 »
เรื่องนี้จะมีการต่อสู้แบบ ทัวนาเมนต์มั้ยนะ
ถ้ามีคงมันมากก เพราะตอนนี้ทุกเรื่องที่ดังๆต้องมีหมด

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: คิดว่าไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 10:44:07 »
คงต้องหาคนจัดก่อนอะครับ แต่ใครจะจัดหละ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 10:56:20 »
- - 

jedeser

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 12:31:54 »
ใครมันจะเก่งขนาดจัดทัวนาเม้นในโลกวันพีชได้นะ = =

ไม่แน่ ที่ซ่อนสมบัติวันพีช โรเจอร์อาจติดตั้งเกมในหอคอยสูงกว่าดอยอินทนน ผ่านด่านไปเลื่อยๆ เริ่มแรกก็เข้าจากชั้นล่างสุด มืดๆ ไม่เห็นอะไรและแยกทางกันโดยไม่รู้ตัว แล้วพจญภัยคนเดียวไปเลื่อยๆ(แบบประมาณว่าการทดสอบฮันเตอร์อ่ะในหอคอยที่ต้องลงจากชันบนสุดแล้วลงไปเลื่อยๆอ่ะ แต่นี่จากล่างไปบน) โดยจะมีพวกทั้งโจรสลัดและกองทัพเรือหลงตามกันเข้ามามากมาย(เอาแต่พวกเทพๆนะ)  แล้วพอจะถึงชั้นบนสุด ก็มาเจอะกันแบบทัวนาเม้นโดยผู้เล่นไม่รู้ตัว คือโผล่จากห้องนึง ไปเชื่อมต่อกัน เจอ 1-1 พอดี ใครชนะก็ได้ไปต่อ แล้วไปเจอกับผู้ชนะ 1-1 อีกที แล้วไปเลื่อยๆ จนเหลือแชมป์ แล้วได้ขึ้นไปบนสุดหอคอยแล้ว......  ไม่เจอไรเลย  เพราะสมบัติอยุ่ชั้นใต้ดิน  *haha*   

* นี่แต่งเอาเอง สุดแสนจะมั่วด้วยความคิดของผมคนเดียว ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องจริงในวันพีชแต่ประการใด  *haha* *

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 14:35:57 »
 *great* *great* *great* *great*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 16:59:16 »
ลองไปอ่านใน เวปล่วงหน้า แล้วมาบอกผมด้วยนะครับ คุณ Tick_2011  *้ัิshy*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 17:04:55 »
คงไม่มีหรอกครับ เพราะถ้ามาแพ้ในรายการทัวร์นาเม้นท์แบบนี้

โจรสลัดที่มีชื่อเสียง เก่งๆ อนาคตดับวูบแน่นอนครับ แล้ว ดูจากเนื้อเรื่อง ส่วนใหญ่แล้ว

โจรสลัดเก่งๆ จะไม่ค่อยเผชิญหน้ากันเองเท่าไหร่(นอกจาก ไปทับเส้นกัน อะไรทำนองนี้) ถึงจะมีบ้าง แต่ก็ ไม่เยอะครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST