หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โมเลียมีฮาคิ หรือ ไคโคไม่ใช้สายโรเกียอ่ะ  (อ่าน 22633 ครั้ง)

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: โมเลียมีฮาคิ หรือ ไคโคไม่ใช้สายโรเกียอ่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:13:59 »
นอกจากสายโรเกียจะเหมือนเอสทำให้ร่างกายแข็งแกร่งตลอด
ตอนสู้กับหนวดดำ หนวดดำยังบอกว่าไม่คิดว่าสายโรเกียจะมีร่างกายแข็งแกร่ง ตอนก็สมกับเป็นหัวหน้าหน่วย

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โมเลียมีฮาคิ หรือ ไคโคไม่ใช้สายโรเกียอ่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:24:24 »
พวกเก่งๆมันก็ฝึกร่างกายให้แกร่งด้วยอยู่แล้วล่ะครับ ยกตัวอย่างพวกพลเอก มันก็รู้จักฮาคิ ในเมื่อมันรู้ว่ามีสิ่งที่ทำให้โดนโจมตีที่ร่างต้น ทำไมมันจะไม่ฝึกร่างกายให้แกร่งล่ะครับ ขนาดโมเลียที่ผมเห็นว่ามันเป็นพวกขี้เกียจ มันยังรุจักหาวิธีป้องกันไม่ให้เกลือเข้าปากออสเลยครับ ^^ ถ้ายกตัวอย่างคาริบู เพราะว่ามันไม่น่าจะรู้จักฮาคิมั้งครับ มันก็เลยไม่ฝึกร่างกายให้แกร่ง เพราะมันไม่รู้ว่ามีสิ่งที่ทำให้โจมตีโดนร่างต้นของมันด้วยอ่ะครับ น่าจะประมานนี้ล่ะมั้ง

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:33:37 »
อืมพอมานึกแบบนี้ ก็อดเอเนลูก็แอบแข็งแรงนะเนี่ยโดนลูฟี่ต่อยตั้งหลายทีกว่าจะน็อค KO (แฮ่ๆ แอบเชียร์ๆ)

marangone

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:39:23 »
อืมพอมานึกแบบนี้ ก็อดเอเนลูก็แอบแข็งแรงนะเนี่ยโดนลูฟี่ต่อยตั้งหลายทีกว่าจะน็อค KO (แฮ่ๆ แอบเชียร์ๆ)

นั่นวกมาได้... 555 เอเนลูอึดอยู่แล้วล่ะครับ โดนไปตั้งกี่ที^^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:50:41 »
ดูดีๆๆนะสายโซออน กับ พารามีเซีย ถ้ามีฮาคิ ผมเก่งกว่าพวกสายโรเกีย
และพวกไม่กินผลปีศาจถ้ามีฮาคิก็ได้เปรียบพวกกินผลปีศาจอ่ะ

พวกไม่กินผลปีศาจถ้ามีฮาคิก็ได้เปรียบพวกกินผลปีศาจ
ผมว่าได้เปรียบอยู่อย่าง ไม่กินผลปีศาจว่ายน้ำได้....ไม่ต้องระวังจะตกน้ำ  *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:55:03 »
เห็นด้วยก่ะเรปข้างบนคัฟฟ *haha* *haha* *haha*

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 18:31:00 »
จริงอ่ะที่โลกใหม่เหมื่อนสายโรเกียจะเป็นสายที่อ่อนที่สุดอ่ะ

ผมว่าวิธีการใช้นะครับ ว่าดึงความสามารถออกมาได้แค่ไหน *great*
และผมก็ยังคิดว่าโรเกียแข็งที่สุดครับ *้ัdoubt*

arsenalmos

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 09:51:09 »
อ้างถึง
พวกเก่งๆมันก็ฝึกร่างกายให้แกร่งด้วยอยู่แล้วล่ะครับ ยกตัวอย่างพวกพลเอก มันก็รู้จักฮาคิ ในเมื่อมันรู้ว่ามีสิ่งที่ทำให้โดนโจมตีที่ร่างต้น ทำไมมันจะไม่ฝึกร่างกายให้แกร่งล่ะครับ ขนาดโมเลียที่ผมเห็นว่ามันเป็นพวกขี้เกียจ มันยังรุจักหาวิธีป้องกันไม่ให้เกลือเข้าปากออสเลยครับ ^^ ถ้ายกตัวอย่างคาริบู เพราะว่ามันไม่น่าจะรู้จักฮาคิมั้งครับ มันก็เลยไม่ฝึกร่างกายให้แกร่ง เพราะมันไม่รู้ว่ามีสิ่งที่ทำให้โจมตีโดนร่างต้นของมันด้วยอ่ะครับ น่าจะประมานนี้ล่ะมั้ง
อย่างบอกนะครับเจ้าจระเข้ไม่รู้เรื่องฮาคิเป็นถึง7เทพ นี้ละความเสีบเปรียบของสายโรเกียไม่ค่อยโดนตี
เหมือนนักมวยคนโดนตีบ่อยร่างกายก็แกร่งจะถูกตีกี่ครั้งก็ทนได้ ไม่เหมือนพวกไม่ค่อยโดนตีโดนหมัดเดียวก็ทนไม่ไหวแล้ว

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:53:11 »
........

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 11:07:50 »
ไม่เห็นเกี่ยวเลยครับว่าไม่โดนอัดแล้วร่างกายจะไม่แกร่ง การโดนอัดบ่อยๆ ร่างกายจะแกร่งขึ้นอันนี้ไม่เถียง  *้ั์drinktea*

แต่การจะแกร่งขึ้นก็สามารถฝึกฝนได้ พวกโรเกียนอกจากจะได้เปรียบเรื่องพลังแล้วส่วนมากก็แกร่งกันทุกคนนะ

อย่างอาคาอินุหลังจากต่อยเอสตายแล้วโดนหนวดขาวโกรธ อัดด้วยฮาคิบวกพลังสั่น ผมยังนึกว่าดอกนั้นน่าจะตายแต่ไม่ตายซะงั้น เซ็ง!!

ปล. ที่พูดถึงครอคโคไดล์ นี่หมายถึงตอนที่แพ้ลูฟี่รึเปล่า โดยส่วนตัวผมว่าครอคโคไดล์ไม่รู้จักฮาคินะ ที่แพ้ลูฟี่เพราะจุดอ่อนของพลัง

ถ้าครอคโคไดล์ใช้ฮาคิได้ ก็ไม่น่าจะแพ้ลูฟี่
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 11:11:24 »
อย่างอาคาอินุหลังจากต่อยเอสตายแล้วโดนหนวดขาวโกรธ อัดด้วยฮาคิบวกพลังสั่น ผมยังนึกว่าดอกนั้นน่าจะตายแต่ไม่ตายซะงั้น เซ็ง!!
*disappoint* เซ็งเหมือนกันคะ *disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 11:56:57 »
ลูฟี่ มันคงไม่รู้หรอกครับ เล่นแบกถังน้ำมา ก็เผื่อเวลาโดนดูดน้ำออกจากร่างไป ลูฟี่ก็ดูดน้ำเข้าไปแทน อะไรทำนองนั้น

ส่วนตอนอาคาอินุโดนจัดหนัก ผมก็เซ็งเหมือนกัน แต่ ส่วนตัวอยากให้เป็นลิง คิซารุมากกว่า 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

arsenalmos

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 12:29:11 »
อ้างถึง
ไม่เห็นเกี่ยวเลยครับว่าไม่โดนอัดแล้วร่างกายจะไม่แกร่ง การโดนอัดบ่อยๆ ร่างกายจะแกร่งขึ้นอันนี้ไม่เถียง  *้ั์drinktea*

แต่การจะแกร่งขึ้นก็สามารถฝึกฝนได้ พวกโรเกียนอกจากจะได้เปรียบเรื่องพลังแล้วส่วนมากก็แกร่งกันทุกคนนะ

ปล. ที่พูดถึงครอคโคไดล์ นี่หมายถึงตอนที่แพ้ลูฟี่รึเปล่า โดยส่วนตัวผมว่าครอคโคไดล์ไม่รู้จักฮาคินะ ที่แพ้ลูฟี่เพราะจุดอ่อนของพลัง

ถ้าครอคโคไดล์ใช้ฮาคิได้ ก็ไม่น่าจะแพ้ลูฟี่
อย่าบอกนะว่าครอคโคไดล์เคยไปที่โลกใหม่แล้วไม่รู้เรื่องฮาคิคิดยังไงก็ไม่ใช่
ระดับ7เทพไม่รู้เรื่องฮาคิ แต่อาจจะมีฮาคิสังเกตุ แต่ไม่มีฮาคิเกาะอ่ะ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 13:28:18 »
สู้ไปเรื่อยๆ ลูฟี่ก็รู้นะ ว่าถ้าตัวเปียกแล้วจะต่อยโดน   *้ั์drinktea*

ส่วนเรื่องครอคโคไดล์ขอย้ำว่าเป็นความเห็นส่วนตัวที่คิดว่าไม่มีฮาคิ

เพราะผมก็พิสูจน์ไม่ได้ว่าอันไหนจริง แต่เหตุผลที่ว่าแพ้ลูฟี่ จึงไม่น่าจะมีฮาคิ ดูมีน้ำหนักมากที่สุด จึงเลือกที่จะเชื่อตามนี้ครับ!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 17:21:02 »
ขอออกความเห็นเรื่อง จระเข้ หน่อยนะครับ ผมว่าเขารู้เรื่อง ฮาคิ อยู่แล้วล่ะครับ
แต่ที่จระเข้แพ้ ผมว่าเกิดจาก ความประมาท + ช็อค +โมโหขาดสติ มากกว่า
1. ประมาท  คงคิดว่าทะเลแถบนี้ ไม่มีคนที่ใช้ ฮาคิ ได้ ตอนสู้กับลูฟี่ เขาก็รู้แล้วว่า ลูฟี่ ไม่มี ฮาคิ (เพราะต่อยไม่โดนนี่)
2. ช็อค ลูพี่มันแมวเก้าชีวิตหรือไง ฆ่าไม่ตาย เพราะว่าจริงๆลูฟี่ตายไปแล้ว ถ้าไม่ได้โรบินมาช่วย ลูฟี่มันสู้แบบถวายหัว
3. โมโห ลูฟี่มันตื้อสุดๆ ฉากที่เป็นลูฟี่น้ำอันนี้ จระเข้ก็โมโห หาว่าดูถูกกัน แล้วยิ่งโมโหที่สุดคือ ลูฟี่ทำลายแผนการของเขาที่วางแผนมาหลายปี

สรุปว่า จริงๆแล้วถ้า จระเข้ มันใจเย็นกว่านี้ ผมว่าลูฟี่ไม่ชนะหรอกครับ