หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)  (อ่าน 21169 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 18:31:59 »
ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับถ้าเกิดลูฟี่ใช้ดาบเป็นคิดว่าจะเทพขึ้นมั้ยครับ
บ้าพลังแบบลูฟี่มันคงใช้ดาบเปลืองแน่นอน *attack*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 18:34:03 »
ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับถ้าเกิดลูฟี่ใช้ดาบเป็นคิดว่าจะเทพขึ้นมั้ยครับ
อาจจะเทพนะ *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:58:14 »
ผมเคยเห็นมันใช้ครั้งเดียวเองตอนอาลอง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

deaw159

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 14:18:05 »
ผมเคยเห็นมันใช้ครั้งเดียวเองตอนอาลอง

เห็นใช้ดาบอีกครั้งก็ตอนโมเลียครับ ใช้ดาบ แถมเท่ห์มากด้วย เอิ้กๆ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:06:23 »
1.ดาบในวันพีชเเบ่งอกเป็น3สาย12สุดยอดเเห่งดาบ 21ดาบชั้นเลิศ 50ดาบชั้นดีครับ
ดาบที่โซโรถือยุเล่มเเรกวาโดอิจิมอนยิเป็น21ดาบสุดยอดเล่มที่2ซังไดคิเทซึเป็น50ดาบชั้นดีเล่ม3ซูซุยหรือดาบปราบมังกรที่ในอดีตเป็นของซามูไรริวมะเป็น21ดาบชั้นเลิศ
ดาบของซามูไร เป็นดาบแห่งท้องทะเลไม่ใช่เหรอ สายดาบอาจจะมีมากกว่าที่เปิดเผยออกมาก็ได้ อีกเรื่อง ซังไดคิเทซึ ยังไม่ได้บอกชัดเจนว่าเป็นดาบชั้นไหนนี้นา บอกแค่เป็นดาบต้องสาบเท่านั้นเอง

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 19:14:21 »
1.ดาบในวันพีชเเบ่งอกเป็น3สาย12สุดยอดเเห่งดาบ 21ดาบชั้นเลิศ 50ดาบชั้นดีครับ
ดาบที่โซโรถือยุเล่มเเรกวาโดอิจิมอนยิเป็น21ดาบสุดยอดเล่มที่2ซังไดคิเทซึเป็น50ดาบชั้นดีเล่ม3ซูซุยหรือดาบปราบมังกรที่ในอดีตเป็นของซามูไรริวมะเป็น21ดาบชั้นเลิศ
ดาบของซามูไร เป็นดาบแห่งท้องทะเลไม่ใช่เหรอ สายดาบอาจจะมีมากกว่าที่เปิดเผยออกมาก็ได้ อีกเรื่อง ซังไดคิเทซึ ยังไม่ได้บอกชัดเจนว่าเป็นดาบชั้นไหนนี้นา บอกแค่เป็นดาบต้องสาบเท่านั้นเอง

เรื่องดาบซังไดฯ พี่ชายลองอ่านดูในตอนที่ 97 ถึงจะไม่ได้บอกตรงๆ แต่บอกอ้อมๆ นิดหน่อยแต่ก็ตีความหมายได้นะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 19:18:24 »
ทาชิงิ พูดว่า

"นิได คิเทซึ   ถือเปนยอดแห่งดาบ

ส่วน โชได คิเทซึ   ถือเปนสุดยอดแห่งดาบเรียงตามลำดับลงมา"

เจ้าของร้านพูดว่า

"ดาบสายคิเทซึ นับตั้งแต่โชไดคิเทซึลงมา...ต่างเปนดาบชั้นเลิศ"   ประมานนี้ล่ะมั้งนะ  - -

นับตั้งแต่ โชได คิเทซึ ลงมาต่างเปนดาบชั้นเลิศ  ก้แปลว่า ซังไดที่โซโลใช้อยุ่ก้นับเปน1ใน21ดาบชั้นเลิศสิ

เข้าใจผิด โปรดอภัย  *glad* *glad*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 20:01:19 »
จะตีความกันแบบไหนก็ตามสบายเลยจ้า.. ขี้เกียจอธิบาย  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 23:39:27 »
แล้วดาบของ ลอว์ หละคับ  *้ัdoubt*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 23:47:01 »
ดาบลอว์ยังไม่รุ้ชื่อแฮะ  แต่น่าจะอยุ่ใน1ใน21 ชั้นเลิศมั้งคับ

ปล.อาทิตย์นี้ก้ยังไม่ได้ดูแฟนพันธุ์แท้อยุ่ดีแฮะ  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 00:38:34 »
ลอว์ ยุชั้น สอง ครับ  *haha*
...............................................

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:23:44 »
ลอว์ ยุชั้น สอง ครับ  *haha*
ผิดครับไม่ได้3ระดับ *yellowcard*มัน4ระดับครับอย่าลืมสิยังเหลือดาบคาตานะทั่วไปด้วย *hoho*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)