Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

4 จักรพรรดิ์

หน้า: << < (16/27) > >>

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 20:35:09 ---
--- อ้างจาก: devicry ที่ พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:40:32 ---เปนเจดเทพต้องสลายกลุ่มใช่มะ  แล้วบากี้มันจะยอมหร๊ออ  ผมว่ามันปฏิเสธ 100 %
สู้เปนโจรสลัด  เทพกว่าเยอะ  มีพวกซะขนาดนี้  มันจะเปนเจ้าแห่งโจดสลัดนี่นา

--- End quote ---
ไม่แน่ใจนะคะ ว่าต้องสลายรึเปล่า เพราะโมเลีย ก็มีกลุ่ม โดฟลามิงโก้ก็น่าจะมีลูกน้องนะคะ *rip*

จิงด้วย  ลืมๆ  เพราะเนื้อเรื่องตอนหลังเล่าถึง จินเบที่สลายกลุ่ม  แต่เพราะลูกเรือไม่เหนด้วยนี่เอง

งั้นบากี้ก้ออาจเปนเจ็ดเทพก้อได้  50-50% ละ  555+ แต้มต่อเพิ่มพรวดที่เดียว

[email protected]:

ยังงัยๆก้อเถอะ  ลูฟี่จะเปิดศึกกับ บิ๊กมัม 1ใน4จักรพรรดิ์  ต้องลุ้นคัฟ

fakeman:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 14:27:48 ---หน้าแตกตรงไหนอะคะ เขาก้พูดถูกแล้วนี่ *้ัdoubt*

ก็ตัวเรื่องก็บอกอยู่ว่าต้องมี 4 จักรพรรดิ มันจะมาเหลือ3หรือเพิ่มเป็น5ได้ไง แล้วก็พลเอกก็มีแค่3นะครับ ไม่เห็นมีใครที่ได้ตำแหน่งพลเอกคนที่4เลย มีก็แต่เซนโงคุที่มีตำแหน่งใหญ่กว่าเป็นจอมพล ขนาดกาปก็ยังมียศแค่พลโทเองนะครับ แล้วในเล่มที่ 60 ตอนที่594 ฉากที่ห้าดาราอาวุโสคุยกันก็ยังกล่าวไวว่า จำนวนโจรสลัดที่หวังเก้าอี้ 4 จักรพรรดิ บอกได้เลยว่าหนวดดำกำลังนำหน้าทุกคน งั้นก็แสดงว่าในตัวเรื่องนั้นกำหนดไวแค่ 4 ตัวเท่านั้นครับ จะไม่มีเพิ่มหรือลดไปมากกว่านี้

SouthSide:

^
มั่วแล้ว การ์ปได้เป็นพลเอกนะ แต่การ์ปไม่เป็นเอง
แล้วก็7เทพโจรสลัดขึ้นอยู่กับรัฐบาล แต่4จักรพรรดิเป็นโจรสลัด
รัฐบาลมาเลือกไม่ได้หรอก ว่าจะให้ใครเป็นกี่คน  *haha* *haha*
มันขึ้นอยู่กับความแข็งแกร่ง
4จักพรรดิ เกิดจากคนที่แข็งแกร่งมากที่สุดในครึ่งหลังของแกรนไลน์
ตอนนั้นมันมี4คนเลยโดนเรียกว่า 4จักรพรรดิ ยังไงหละ
ที่หนวดดำได้เป็นไม่ใช่เพราะรัฐบาลให้เป็น แต่เพราะมีพลังแข็งแกร่งเท่าหนวดขาว
มันเลยแทนที่หนวดขาวได้ไงจ๊ะ

เข้าจัยป๊ะ

แต่ก็นะ อาจจะเพิ่มหรือลดก็ได้ ถ้ามีคนฆ่า4จักพรรดิตายหมดก็คงมาแทนแล้วเหลือแค่1  *haha* *haha* ขำๆนะ

panndora:

--- อ้างจาก: fakeman ที่ อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 17:13:01 ---ก็ตัวเรื่องก็บอกอยู่ว่าต้องมี 4 จักรพรรดิ มันจะมาเหลือ3หรือเพิ่มเป็น5ได้ไง แล้วก็พลเอกก็มีแค่3นะครับ ไม่เห็นมีใครที่ได้ตำแหน่งพลเอกคนที่4เลย มีก็แต่เซนโงคุที่มีตำแหน่งใหญ่กว่าเป็นจอมพล ขนาดกาปก็ยังมียศแค่พลโทเองนะครับ แล้วในเล่มที่ 60 ตอนที่594 ฉากที่ห้าดาราอาวุโสคุยกันก็ยังกล่าวไวว่า จำนวนโจรสลัดที่หวังเก้าอี้ 4 จักรพรรดิ บอกได้เลยว่าหนวดดำกำลังนำหน้าทุกคน งั้นก็แสดงว่าในตัวเรื่องนั้นกำหนดไวแค่ 4 ตัวเท่านั้นครับ จะไม่มีเพิ่มหรือลดไปมากกว่านี้

ก่อนหัวเราะเยาะเขาอ่านดีๆก่อนคะ ป๋าแมงวันเขาก็บอกชัดเจนนะว่า

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 09:34:39 ---มันต่างกับ 4 จักรพรรดิ์ เป็นแค่กลุ่มโจรสลัดที่ถูกพวกโจรสลัดด้วยกันเองยกย่อง ทั้งหมด 4 กลุ่ม นะตอนนี้ เลยทำให้เรียก ว่า 4 จัรพรรดิ์ ถ้ามีคนที่เก่งขึ้นมาแล้วถูกยกย่องอีก ก็อาจจะเป็น 5 จักรพรรดิ์ ก็ได้ เพราะฉะนั้น ผมเลยคิดว่า ถึงแม้หนวดขาวจะตายไป แต่ถ้าไม่มีคนที่เก่งพอจะได้รับการยกย่อง ก็อาจจะเหลือแค่ 3 จักรพรรดิ์ก็ได้ หรืออาจจะมีคนที่ได้รับการยกย่องกลายเป็น 4 จักรพรรดิ์เหมือนเดิมก็ได้ครับ

มีคำพูดดังนี้อยู่คะ
"ถ้ามีคนที่เก่งขึ้นมาแล้วถูกยกย่องอีก ก็อาจจะเป็น 5 จักรพรรดิ์ ก็ได้"
"แต่ถ้าไม่มีคนที่เก่งพอจะได้รับการยกย่อง ก็อาจจะเหลือแค่ 3 จักรพรรดิ์ก็ได้"
"หรืออาจจะมีคนที่ได้รับการยกย่องกลายเป็น 4 จักรพรรดิ์เหมือนเดิมก็ได้ครับ"

ป๋าแมงวันเขาก็บอกนี่คะว่า ถ้า/อาจจะ แถมที่แกพูดมามันก็ถูกนะคะ ระหว่างที่หนวดดำยังไม่ถูกยกย่องให้เป็นจักพรรดิคนที่ 4
แสดงว่าช่วงที่หนวดขาวตายจนถึงช่วงที่หนวดดำยังไม่ขึ้นครองตำแหน่งจักพรรดิที่ 4 ก็ต้องเป็นแค่ 3 จักรพรรดิสิคะ??

อีกอย่างตำแหน่งพลเอกเราก็คิดเหมือนกันนะคะ สมมติโลกใหม่วุ่นวายกว่าเก่า โจรสลัดสร้างปัญหามากกว่าเก่า
ตำแหน่งพลเอกอาจจะถูกเพิ่มก็ได้คะ เพราะยศเขาได้จากผลงานอยู่แล้วนี่คะ??

หน้า: << < (16/27) > >>

Go to full version