Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เคยคิดไหม เกี่ยวกับ ผลปีศาจ ของลูฟี่

หน้า: << < (6/14) > >>

Fusejer:

อ. แกคงคิดถึงแค่สกิลพระเอกแค่นั้นแหละครับ  ซึ่งถือเอาการสู้เป็นหลัก เช่น

**ในเมื่อตกทะเลไม่ได้  แต่ถ้าหลุดออกจากฝั่งแล้วจะทำยังงัย  ก็มีแค่  ต้องบินได้ไม่งั้นก็ต้องมีอุปกรณ์อะไรสักอย่างที่ทำให้กลับฝั่งได้  เช่น เชือก   แต่พระเอกส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะใช้อุปกรณ์เสริมเท่าไหร่  ก็เลยต้องทำให้ร่างกายยืดได้
**การทำให้การลอบทำร้ายจากระยะไกลไร้ผล  แต่ถ้าเกิดว่าศัตรูใช้มีดบินระยะไกลๆได้เก่ง  พระเอกเราก็คงตาย  แต่เท่าที่ดูมายังไม่เห็นใครใช้มีดบินเลยนะครับบ  รึว่าผมไม่ทันช็อตไหนรึป่าว
**ขนาดของการโจมตีจะเล็กหรือใหญ่มันก็มีดีต่างกัน  ก็จับให้มันหด-ขยายได้  จุดด้อยก็หายไป
**ความเร็ว  อันนีี้ไม่ต้องพูดถึงเลย  การดีดกลับของยางนิ  แค่แว็บเดียวจริงๆ 
**ความถึก  ก็ยางนิเน้อ  โดนต่อยจะเจ็บหรอออ
......................................................................555555  เริ่มคิดไม่ออกแล้วครับ  เอาไว้แค่นี้ก่อนล่ะกัน 

ง่วงแล้วๆๆ  ขอกาแฟมาหยอดตาทีครับ  พี่ กัส *dead* *dead* *dead*

Mnamwa zx:

ผมมีข้อคิดข้อสงสัยหรือจะเปนคำถามนะ
1 ยาง(อย่างเช่นยางรถยนต์) เมื่อสูบลมเข้าไป อันนี้ปืนยิงเข้า 100% แต่ในกรณีของลูฟี่นี่มัน???? *disappoint*
2 ระดับแรงสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวนี่มันแรงมาก ระดับ อากาศยังแตกร้าวนะคับ
3 เท่าที่จำได้ยังไม่เหนมีใครใช้มีดบินน่า เหนแต่ขวานบิน *hoho* *hoho*

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:19:13 ---ผมมีข้อคิดข้อสงสัยหรือจะเปนคำถามนะ
1 ยาง(อย่างเช่นยางรถยนต์) เมื่อสูบลมเข้าไป อันนี้ปืนยิงเข้า 100% แต่ในกรณีของลูฟี่นี่มัน???? *disappoint*
2 ระดับแรงสั่นสะเทือนของลุงหนวดขาวนี่มันแรงมาก ระดับ อากาศยังแตกร้าวนะคับ
3 เท่าที่จำได้ยังไม่เหนมีใครใช้มีดบินน่า เหนแต่ขวานบิน *hoho* *hoho*

--- End quote ---

1.มันขึ้นอยู่กับความแน่นของลมว่าทำให้ยางมันตึงมากแค่ไหน แต่ยางลูฟี่มันก็เหนียวมากจริงๆ
2.แรงสั่นสะเทือนอาจจะมีผลกับลูฟี่ก็ได้ เพราะไดอัลอิมแพ็คที่เป็นแรงอัดกระแทกก็ได้ผลเหมือนกัน (อันนี้เดานะ)
3.คาคุรึเปล่า ที่ใช้คล้ายๆ สิ่วที่ใช้แต่งไม้น่ะ

*้ั์drinktea*

nonoioi:

ดูๆแล้ว เรื่องแพ้ของ คมนี้ เกือบจะตัดออกไปได้เกือบ 80% เรย เพราะโซโล เก็บหมด *hoho*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:19:13 ---ผมมีข้อคิดข้อสงสัยหรือจะเปนคำถามนะ

--- End quote ---

ตอบ คหสต. นะครับ
1. อาจจะเป็นที่ลูกกระสุนใน One piece มันเป็นแบบยุคเก่าป่าว...(ลูกกลมๆอ่ะ)
    หัวกระสุนมันไม่ฉลาด(หัวไม่แหลม) เลยทำให้ยิงไม่เข้าลูฟี่ (กรณีไม่เคลือบฮาคินะ)
2. อันนี้ผมว่าน่าจะเป็นเอฟเฟคที่อาจารย์คิดและวาดให้มองออกง่ายๆว่าเป็น พลังของหนวดขาว โดยการทุบอากาศร้าว...
     ทำให้รู้สึกเหมือนกับว่าได้ทุบโดนโลก จึงทำให้เกิดแผ่นดินไหว รึเปล่า....
     ซึ่งก็มีอยู่ตอนนึงที่หนวดดำที่ใช้พลังผลกุระ กุระ ประมาณว่าจับโลกพลิ๊ก อาจารย์แกก็วาดให้เหมือนกับจับผ้า(แต่จับอากาศ)     
     ลองคิดดูว่าถ้าอาจารย์วาดแบบว่าแค่เอามืดหวดกับอากาศ แล้วไม่เกิดอะไรเลย จู่ๆก็มีแผ่นดินไหว
     คงรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปนะ... แต่ก็เพราะอากาศแตกนี่แหล่ะทำให้ได้อารมณ์ประมาณว่ารุนแรงมาก

ถามมาตอบไปครับอย่าซีเรียส   *number1*
ผมเดามั่วครับ....

หน้า: << < (6/14) > >>

Go to full version