Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (16/28) > >>

HelloWeeN:

รุ่น 4 ครับ เพราะรุ่้น 4 น่าจะเก่งกว่านะ ที่มาดาระเคยบอกว่ามีคนเดียวที่หยุดมันได้คือรุ่น 1 ผมว่ามันยังไม่เคยสู้กะ รุ่น 4 มากกว่ามันคนละยุคกัน แต่นัยผมว่ารุนที่ 4

sattkon:

@themangmang1

ตอนแรกคุณบอกว่า รุ่น4ไงๆ ก็ชนะ รุ่น1 แต่เอาไปเอามา กลายเป็นว่า รุ่น1แพ้ คุชินะ อันนี้เค้าเรียกว่า แถหรือแค่ถลอกครับ? *dontknow*

แล้วอีกอย่าง เขาหาว่าหมาอย่างผมเข้าใจผิด ให้คาถาผนึก9หาง เป็นแค่เฉพาะขีดจำกัดทางสายของ ตระกูล อุสึมากิ  *haha*

แล้วเขาก็บอกว่า รุ่น1 เคยใช้ คาถาของเมีย(มิโตะ)  *haha*  ผนึก9 หางตอนสู้กับ มาดาระ อันนี้เขามั่วหรือจริงครับ?

และเขาก็บอกว่า รุ่น4 มีคาถาผนึก9หาง ที่ได้จากเมียเหมือนกัน *haha*?

วานทุกท่านที่เข้ามามู้นี้ ช่วยมากรองความเห็นของเขา ว่าใครเข้าใจผิด

sattkon:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 10:24:23 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 18:45:45 ---@คุณ themangmang1

ความหมายของคุณคือ รุ่น1ใช้คาถา ของเมีย ผนึก9หางในตอนที่สู้กับ มาดาระ งั้นเหรอ?

วิชาผนึกสัตว์หางของตระกูล อุสึมากิ เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดนะครับ คุณจะว่าใครเก่งก็ใช้ได้อย่างงั้นเหรอ?

ถ้าอย่างั้น มินาโตะ มันจะควักคาถา ผนึกซากอสูรย์ มาทำไม ใช้คาถาของเมีย ผนึก9หางลงที่ตัวเองดีกว่ามั้ย เมียก็ไม่ตาย ลูกก็ไม่ต้องทรมานด้วย *้ัิbored*

ผมว่าไม่ต้องแนะนำคนอื่นหรอกครับคุณนั่นแหละกลับไปอ่านเองใหม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวมันจะ discredit ตัวเองเปล่าๆ *้ั์smoking*

--- End quote ---

อ่านครับที่คุณโพสเอง !  เอ่อแหละประเด็นที่ว่า .. มินาโตะใช้ผนึกซากอสูรจัดการกับ 9 หางละครับ ว่ายังไง ?? ยังคิดว่า รุ่น 4

สู้ 9 หางไม่ได้ละใช้ ผนึกซากอสูรอยู่ป่าวครับ ^^  กิ๊กก๊อกมากมาย !

หมาอย่างผมก็ยอมรับไง คุณเข้าใจไรผิดรึเปล่า
แล้วคุณมีหลักฐาน อะไรมายื่นยันมั้ยครับว่า คาถา ผนึก 9 หาง ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือด สวนผมไม่มีมันคือความเข้าใจของผมล้วนๆ
ตระ กูล อุสึมากิ คือตระกูลที่ ช่ำชองเรื่องคาถาผนึก แล้วก็ได้ส่งคนในตระกูล เพื่อมาเป็น ภาชนะ ในการผนึก9หาง 
ถ้าการผนึก 9 หางใครก็ทำได้ ผมว่าไม่จำเป็นที่จะต้องเอาคนของตระกูล อุสึมากิ ก็ได้นิ แต่ทำไมต้องเป็นคนของตระกูล อุสึมากิ? บอกผมที (ไม่เอาไม่ต้องบอกละ เดี๋ยวมั่วอีก)

แล้ว ประเด็นที่ว่า คุชินะ ยังไงก็ต้องตาย อันนี้อันนี้มีบอกไว้ในตอนไหนครับ ถ้า คุชินะ ทิ้งภาระ แล้วหนีไป ก็จบแต่ที่ตายเพราะต้องรับผิดชอบ ในถานะพลังสถิตร่าง เพื่อลูกเพื่อผัวเพื่อหมู่บ้าน

กิ๊กก็อกมากมาย นิ นะครับ เอาไปดูซะ ว่ารุ่น4พูดว่าอะไร

มีอีกเยอะหลักฐาน ของผม แต่ img ที่คุณ อ้างอิงมานิ มีแต่น้ำไม่ใช่เนื้อ *dontknow*

mail:

แต่ตอนนี้นารูโตะเหนือกว่ารุ่นที่ 4 แล้ว รอมันรวมพลังของสัตว์หางเข้าด้วยกัน กระทืบโทบิ ขยี้มาดาระ ก็จะได้ไม่ต้องเถียงกันละ

sattkon:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---
ยังโดนไปเต็มๆ แล้วจะเอาอะไรกับรุ่น 1 .. รุ่น 1 อะเก่งจริงผมรู้ ! มีตอนนึงคาคาชิบอกกับนารูโตะว่า นินจาย่อมแพ้ทางกันได้ ..

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่า รุ่น1แพ้ทางรุ่น4 ใน นารูโตะ มันมีบอกเหรอ *dontknow*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---''แพ้ทาง '' หมายถึง ประมานว่า รุุ่น 1 มีความสามารถพิเศษในการใช้วิชาไม้เป็นอย่างดี .. แต่ไม้ก็แพ้ทางในการ ''ทะลวง'' !

คุณกำลังจะบอกว่า ไม้ แพ้ ลมอย่างงั้น

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---มันก็เหมือนกับ วิชาไม้รุ่นที่ 1 ถ้าโดนกระสุนวงจักร ไม้ของรุ่น 1 จะแตกไหม ?

ไม้รุ่น1โดนบอลสัตว์หาง กันได้สบาย แต่ กลับโดนกระสุนวงจักรแตก  *haha*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---ได้อ่านปะครับที่ผมให้ดู .. แม่นารูโตะบอกกับมินาโตะว่า .. จะใช้ผนึกซากอสูรเพื่อที่จะให้ได้เจอนารูโตะเพียงไม่กี่นาที ???

ประโยค นี้มันสำคัญยังไง? *dontknow*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---ไปอ่านมาใหม่ครับ มินาโตะไม่ได้ตั้งใจจะใช้ ผนึกซากอสูรสู้กับ 9 หางอยู่แล้ว

เพราะไม่มีทางเลือก แค่อยากตายกับเมีย ถ้าเมียตายคนเดียวเรื่องก็จบถูกมั้ย? รึมันจะใช้คาถาของเมียได้  *haha*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---! แหละส่วนโทบิ .. โดนกระสุนวงจักร แหละตามด้วย
ส่วน 9 หาง คุณเข้าใจผิดละ ? โทบิปลดปล่อยให้ 9 หางถล่มหมู่บ้าน มันไม่ได้ควบคุม 9 หางแแบบว่า ให้ไปถล่มตรงโน้นๆ มันไม่ใช่ ! โทบิมันแค่ ปลดปล่อยให้ 9 หางมันอาละวาดนะครับ

แล้วดวงตาแบบนี้มันคืออะไร

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---เอ่ออีกอย่าง ! '' นารูโตะ ไม่ได้มีกายเซียน แล้วรุ่น1ที่มีกายเซียนหละ ''  << อะไรของคุณ ? นารูโตะไม่ได้มีกายเซียน ????

'' กายเซียน '' ไม่ใช่วิชานินจาไรนั้น เหมือนกับ '' เนตรเซียน '' แหละนารูโตะจะไม่มีกายเซียนได้ยังไง ?[/size]

ผมแค่เปรียบเทียบ คุณเข้าใจอะไรยากจริงๆ  *dontknow*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---สรุป .. รุ่น 1 ตายยังไงไม่มีคนรู้ เผลอๆอาจจะโดนคนอื่น '' ฆ่าตายก็ได้ '' แหละคนที่ฆ่ารุ่น 1 ก็ต้องเก่งกว่ารุ่น 1 เยอะครับ ^ ^

ทุกท่านคิดว่ายังไงครับเขาพูดแบบนี้

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---แต่รุ่น 4 '' ไม่ได้ถูกคนอื่นฆ่า แต่ตายเพื่อครอบครัวให้ได้มาเจอกันอีกในวันข้างหน้า '' ส่วน 4 VS 1 จริงๆ ถ้า รุ่น 4 ต้องตาย รุ่น 1 ก้ต้องตายพร้อมกันแหละครับ

อันนี้คือ คหสต ครับ *disappoint*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 --- .. วิชานินจามินาโตะเทพกว่าเยอะ ! ผนึกซากอสูร ... วิชาวาปที่จะพารุ่น 1 วาปไปไหนก็ได้เหมือนกับ 9 หาง

ทำอย่างกับรุ่น1 เป็นเด็กอมมือ  *haha*

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---คิดจริงๆหรอ ถ้ารุ่น 1 โดนกระสุนวงจักรแหละจะมายืนรักษาให้ตัวเองไหว ... ? โทบิที่แข็งแกร่งรองจาก มาดาระ
โดนกระสุนวงจักรไปเต็มๆตัว ทำไม โทบิไม่สู้ต่อละครับ

เอารุ่น1เทียบกับ โทบิ  *haha* คาถารักษาตัวเองของ ซึนาเดะ ถูก ซูซาโนะ มาดาระ แทงยังไงก็ไม่ตาย แต่ มาดาระ กลับ บอกว่าถ้าคาถาเทียบคาถารักษาของ รุ่น1 ไม่ติด แต่จะให้รุ่น1กลับ ตายด้วยกระสุนวงจักร  *haha* ท่านนิขำจริงนะครับ

แล้วอีกอย่างคุณบอกไว้ว่า รุ่น1เคยใช้ คาถา เมียจัดการกับ 9 หางหาง

อันนี้ผมขอเถียง เพราะหลักฐานไม่มี เถียงไปก็เท่านั้น

แต่กลับมาบอกว่าง

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:52:55 ---"ซึงผมจำไม่ได้ว่าตอนที่ทะไหร่มีคนบอกว่า ตระอุสึมากิเป็นตระกลูที่ผนึกสัตว์หางแหละไม่ตายเพียงตระกลูเดียวผนึก9หาง"

แล้วยังจะบอกว่าไม่ใช่ คาถาขีดจำกัดทางสายเลือดอีกเหรอ เพราะแม่แค่ตระกูลที่ทำได้ คุณจะแถอีกว่าไงครับ

หน้า: << < (16/28) > >>

Go to full version