Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (49/112) > >>

cardinal:

อะไรกันๆ ใช้ผลเพื่อบู๊กันอย่างเดียวจริงๆ

ผลของโรเจอแหล่มสุดครับ รู้กระทั่งข้อสอบ!!!

ผลสายฟ้าไว้ป้องกันตัว [ในเวลาโดนโจรบุก]

แต่คาดว่าผลของโรเจอมีประโยชน์สุดๆครับ

ไม่ต้องเรียน [ฝันอย่างแท้จริง]

ประกอบอาชีพโปรแกรมเมอร์ในฝันของตูอย่างง่ายดาย *O* [ในยุคนั้นมีคอมทันสมัยเท่ายุคนี้ป่าวหว่า?]

และทีเด็ด....รู้เนื้อคู่ในอนาคตคับบบบบ!!!   *great* *great*

*nude* *nude*

*number1* *number1*

*love* *love*

marangone:

--- อ้างจาก: cardinal ที่ ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 11:18:46 ---อะไรกันๆ ใช้ผลเพื่อบู๊กันอย่างเดียวจริงๆ

ผลของโรเจอแหล่มสุดครับ รู้กระทั่งข้อสอบ!!!

ผลสายฟ้าไว้ป้องกันตัว [ในเวลาโดนโจรบุก]

แต่คาดว่าผลของโรเจอมีประโยชน์สุดๆครับ

ไม่ต้องเรียน [ฝันอย่างแท้จริง]

ประกอบอาชีพโปรแกรมเมอร์ในฝันของตูอย่างง่ายดาย *O* [ในยุคนั้นมีคอมทันสมัยเท่ายุคนี้ป่าวหว่า?]

และทีเด็ด....รู้เนื้อคู่ในอนาคตคับบบบบ!!!   *great* *great*

--- End quote ---

โรเจอร์กินผลปีศาจอะไรหรอครับ ???

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 17:05:02 ---
--- อ้างจาก: cardinal ที่ ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 11:18:46 ---อะไรกันๆ ใช้ผลเพื่อบู๊กันอย่างเดียวจริงๆ

โรเจอร์กินผลปีศาจอะไรหรอครับ ???

โรเจอร์เคยกินหรือไม่เคยกินผลปีศาจก็เป็นความคิดของแต่ละคนแหละเนาะ
เรย์ลี่บอกว่า โรเจอร์มีพลังที่จะได้ยินเสียงจากทุกสรรพสิ่ง
แต่ถึงอย่างนั้นคำพูดดังกล่าวก็เอามาฟันธงไม่ได้หรอกคะว่า โรเจอร์เคยกินผลปีศาจหรือป่าว??เพราะโอกาสคือ 50-50
50%แรกคือกินผลปีศาจที่ทำให้มีพลังในการได้ยิน ส่วนอีก50%อาจจะเป็นความสามารถส่วนตัวของโรเจอร์เองก็ได้คะ

แต่ที่คุณ Cardinal เมนท์บอกว่า ผลของโรเจอร์แหล่มสุดรู้กระทั่งข้อสอบ
ต้องให้คุณ Cardinal อธิบายแล้วละคะว่า พลังของผลปีศาจที่คุณCardinal คิดว่าโรเจอร์กินมันคืออะไร
"การเรียนรู้" หรอคะ เราอ่านคอมเมนท์ของคุณ Cardinal แล้วไม่เข้าใจจริงๆอ่า
รู้ข้อสอบ ไม่ต้องเรียน ทำงานที่อยากทำได้ รู้เนื้อคู่ในอนาคต พลังของผลที่ว่ามันคืออะไรกันแน่อ่ะคะ ^^

snookker:

ต้องเป็นมนุษย์ยางยืดแบบลูฟี่ดิ

ถึงจะเจ๋ง ก็สู้ชนะมาเก์อบทุกคนนี้นา *haha*

edlove:

ผมคิดว่า มันต้อง มีผล หินไคโรซากิ 5555+ แน่เลย แบบว่า เทพ อะ นี่ขำๆๆ แต่ผลที่ น่ากลัวที่ สุดน่าจะเป็น ลาวา ละลายทุกอย่าง เพราะ ผลแห่งความมืด ของ ทีช มันไมไ่ด้โรเกีย โดนโจมตีได้ แบบว่าโรเกีย มัน โดนโจมตีไมไ่ด้โดนอะถ้าไม่โดน ฮาคิ แต่ถ้า คนอื่น ฮาคิ + พลังพิเศษ เทพ ทีช ตาย 555+ โดนแมลแจลแลน จัดการ 30 วิ นี่คง สร้างภาพ ให้เป็นคนที่ มี แอนตี้ไว้รัส แบบว่า เทพทุกอย่างโดนพิษโดนอะไรไม่มีแพ้ ไรงี่ 555+ แต่ อยากได้เอสกลับมา T^T ให้ โมเลีย ใช่พลัง คืนชีพใช่ร่าง ถึงตัวตายแต่พลังพิเศษ ไม่ตาย ปลุก เอส มา เลย 555+ หนวดขาวไม่ต้อง มันไม่มีพลังละ 555+

หน้า: << < (49/112) > >>

Go to full version