Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าตอนนี้พวกลูฟี่ 3 คนรุมพลเอกคนเดียว.....คิดว่าจะชนะไหม

หน้า: << < (6/7) > >>

mooosub7770:

คือว่ามันไม่เสมอไปนะครับที่คิซารุจะปล่อยแสงเป็นเส้นไปก่อน บางทีเห็นบิ๊งไปเลยก็มี หลายครั้งด้วย  ส่วนน้อยจะยิงแสงอ่ะ

meeridee:

คิซารุ แตะ หลบบ้ายเกิดหมดทุกคนอ่ะ เพราะ ลุงแก หื่น มาก

Bluecloud:

ผมว่าลูฟี่ตอนนี้อาจจะสู้อาโอคิยิได้นะครับ เพราะตอนนี้มีเกียร์ 2 ซึ่งเวลาใช้จะเกิดความร้อนภายในตัวจนไอน้ำออกมา(รู้สึกเกียร์ 2 นี่ อ. จะให้ลูฟี่ใช้ได้หลังจากที่เจออาโอคิยิแช่แข็งน่ะครับ อาจจะเอามาแก้ทางการโดนแช่แข็ง...หรือเปล่า? แต่จริงๆแล้วคงจะละลายน้ำแข็งไม่ได้ในทันทีหรอก ฮ่าๆ

ส่วนอาคาอินุนั้น ผมว่าเก่งจริงๆนะ นอกจากจะอึก แล้วลองได้ปล่อยแมกม่าออกมาแล้วถึงจะมีฮาคิก็หยุดไม่ได้ ถ้าพลาดโดนแมกม่าก็จบ น่าจะยังสู้ไม่ได้

ส่วนคิซารุนี่ผมว่าอ่านทางง่ายกว่า 2 คนข้างบนครับ เพราะแสงเดินทางเป็นเส้นตรง อยู่ที่ว่าจะสวนกลับทันไหม หรือถ้าอ่านทางออกโดยใช้ฮาคิ ก็น่าจะสู้ได้น่ะครับ
(ในโจโจก็มีตัวโกงทำนองนี้เช่นกัน แต่มันสะท้อนไปมาในกระจกได้ หากพระเอกจับทางได้ว่ามันจะไปทางไหน การจะโจมตีก็ไม่ยากเท่าไรครับ(หากโจมตีทันอ่ะนะ) อาจจะสู้ได้อยู่
 ความคิดเห็นนะครับ

Augustz:

แสงเดินทางเปนเส้นตรงก้จิงนะคับ แต่ว่ามันก้ชิ่งได้  ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา *haha*
แล้วไหนจะความเร็วของมันอีกล่ะ สุดจะบรรยาย *haha*

panndora:

เช่นตอนที่ เดรค โดนเตะนาทีที่ประมาณ 3.30 ไปแล้วอ่ะคะจะเห็นว่าแว๊บเดียวมาอยู่หน้าเดรคเลย
แล้วตอนที่เตะไม่ได้เตะช้านะคะ เหมือนจะทำภาพสโลโมชั่นให้ดูว่าเดรคกำลังจะโดนเตะแบบไม่รู้ตัวอ่ะคะ

*เครดิตพี่ munload คะถ้าในยูทูบแบบมีซับไทยนี่น่าจะมีพี่แกเจ้าเดียวนะ
แต่ก็ยังมีคนเกรียนก็อปคลิปแกไปแปะใน mthai ละใส่ชื่อตัวเองด้วยนิสัยจริงๆ

หน้า: << < (6/7) > >>

Go to full version