Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

เรื่องมิสกันครับ

หน้า: << < (4/7) > >>

mint1458:

--- อ้างจาก: Lambo ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:42:14 ---^
^
อย่างงั้นละคับ ถ้าใครไม่ได้อ่านภาคโลกคู่ขนานก็จะงงๆ ที่อีกโลกหนึ่งจะมีคนเเบบเราอยู่ อย่างนัทสึที่โลกนู้ไม่เมาพาหนะเเถมขับรถเก่งด้วย เเต่ลงจากรถเเล้วอ่อนมาก
เเล้วมีเรื่องน้องเเอฟแมนอีกที่อยู่โลกนู้
ปล.ผมชอบเเมวที่ทำมือขึ้นลงๆ ตลกดี

--- End quote ---
แล้วลูซี่โลกนั้นนิสัยครงข้ามกับเอิร์ธแลนด์สุดๆ ตอนแรกตกใจที่เอลซ่าเป็นแม่ทัพราชอาณาจักรนะเนี่ย
ปล.ไอ้ตัวที่หน้ายาวๆใช่มั้ยเนี่ย *haha*

spirit:

ช่ายแล้วครับมันเป็นโลกคู่ขนาดกัน คนที่อยู่เอโดรัส เป็นเจ้าชายชื่อ มิสกัน อนาเธอร์
ส่วนคนที่เอลซ่ารักและแอบเข้ากิลFairytailมาชื่อ เจราล เฟอร์นันเดส

mint1458:

--- อ้างจาก: spirit ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:30:56 ---ช่ายแล้วครับมันเป็นโลกคู่ขนาดกัน คนที่อยู่เอโดรัส เป็นเจ้าชายชื่อ มิสกัน อนาเธอร์
ส่วนคนที่เอลซ่ารักและแอบเข้ากิลFairytailมาชื่อ เจราล เฟอร์นันเดส

ชื่อจริงๆของมิสกัน มันก็คือเจราลไม่ใช่เหรอคะ *hoho*

spirit:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:33:01 ---
--- อ้างจาก: spirit ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:30:56 ---ช่ายแล้วครับมันเป็นโลกคู่ขนาดกัน คนที่อยู่เอโดรัส เป็นเจ้าชายชื่อ มิสกัน อนาเธอร์

ชื่อจริงๆของมิสกัน มันก็คือเจราลไม่ใช่เหรอคะ *hoho*

ในเอนิเมะมันบอกเวนดี้ว่าชื่อเจราลจิงครับเพราะไปสืบรู้ว่าคนที่หน้าเหมือนมันที่โลกนี้ชื่อเจราลเลยแอบอ้างว่าเป็นเจราลไปก่อนเพราะจะได้ไม่มีใครสงสัยว่ามาจากอีกโลกนึงแล้วก็พยามจะหยุดหยั่งแผนของพ่อมันที่จะดึงเอาอัลคิม่า(คือพลังเวทของโลกนี้ไป)

ปล. ถึงเป็นโลกคู่ขนาดกันแต่ก็ไม่จำเป็นต้องชื่อเหมือนกันทุกตัวละครนะครับมีหลายตัวเลยที่ชื่อไม่เหมือนกับอีกโลกนึงเช่นมาสเตอร์มาคารอฟ   

mint1458:

--- อ้างจาก: spirit ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 20:18:15 ---
--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 17:33:01 ---

ในเอนิเมะมันบอกเวนดี้ว่าชื่อเจราลจิงครับเพราะไปสืบรู้ว่าคนที่หน้าเหมือนมันที่โลกนี้ชื่อเจราลเลยแอบอ้างว่าเป็นเจราลไปก่อนเพราะจะได้ไม่มีใครสงสัยว่ามาจากอีกโลกนึงแล้วก็พยามจะหยุดหยั่งแผนของพ่อมันที่จะดึงเอาอัลคิม่า(คือพลังเวทของโลกนี้ไป)

ปล. ถึงเป็นโลกคู่ขนาดกันแต่ก็ไม่จำเป็นต้องชื่อเหมือนกันทุกตัวละครนะครับมีหลายตัวเลยที่ชื่อไม่เหมือนกับอีกโลกนึงเช่นมาสเตอร์มาคารอฟ

แล้วมาสเตอร์มาคารอฟโลกเอโดราสคือใคร *hoho*

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version