หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกูลอุซึมากิ เป็นต้นตระกูลของเซียนเต๋า มีสายเลือดทั้ง เซนจู+อุจิวะ 555  (อ่าน 34364 ครั้ง)

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
วิเคราะจาก นางาโตะ และนารูโตะนะ และความสามารถต่างของตระกูล อุซึมากินะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 15:45:27 โดย ooae »
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

โผล่มาแล้วนะครับ เนตรกระจกเงาๆนิรันดร์ ของเกะ

ดูตอนท้ายของ สปอย 553

ท่าทาง เป็นเนตร 2 ชั้น สวยทีเดียว

magicmo

• *
น่าจะเป็นเนตสูงสุดของ ตระกูล อุจิวะหรือป่าวคับ เนตรวงแหวนนิรันด์

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
เนตรวงแหวนนิรันด์ของเกะ เฉลยไปแล้วคับ ถ้าอ่านมาตลอดคงเจอคับ  *yellowcard*
ดูภาพสีได้ที่ตอน 554 ไม่ต้องเดาแล้วคับ  *้ั์noooo*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 14:09:28 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
     ว่าแล้วเชียวว่า นารูโตะกะเซียนหกวิถี มันคล้ายกันในโหมดสัตว์หาง เดี๋ยวรอดูว่ามันจะเป็นพลังสถิตย์ร่างสิบหางได้ป่าว เพราะจักระสัตว์หางได้ยังไม่ครบ
     หรือว่า รู้แค่ชื่อสัตว์หางทุกตัวแล้วสัตว์หางยอมรับ ก็เป็นเซียนหกวิถีได้ โดยที่ไม่ต้องใช้จักระสัตว์หางทั้งหมดหว่า
ตราสัญลักษณ์ที่หลังของเซียนหกวิถี มันคล้ายๆสัญลักษณ์ตระกูลอุซึมากิ นะว่าป่าว รึว่าสัญลักษณ์เนตรสังสาระหว่า
     ปล. เก้าหางตอนเด็กน่ารักจัง

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า ที่สัตว์หางมันโหดร้ายเพราะพวกมันถูกจับเอามาไว้ในการต่อสู้ ไม่มีคนเข้าใจพวกมัน แต่นารูโตะเข้าใจคนเดียว ผมเดาวะ
มีสิทธิ์ที่ นารูโตะจะเป็นคนควมเป็น 10 หางแหละควบคุมด้วยตัวเอง ไม่ต้องห่วงว่านารูโตะจะคุมได้ไหม ? ตระกลูของเค้าเชี่ยวชาญทางด้านนี้

เผลอๆ ไอโตะอาจจับสัตว์หางมาเป็น คาถาอัญเชิญก็ได้ คงจะปลดผนึก 9 หางออกมาแหละทำสัญญาเป็น คาถาอัญเชิญเหมือนเซียนกบ
สัตว์หางก็เป็นปีศาจเหมือนกับ กบ แต่มันไม่ยอมรับใครเลย อาจจะยอมรับนารูโตะก็ได้

nakin

• *
         ตระกูลอุซึมากิ มีจักระพิเศษและเส้็นผมสีแดง
เพื่อนๆจำ ผู้หญิงชื่อ คาริน ที่เคยอยู่ทีมเดียวกันกะซาสึเกะป่าว
        เป็นไปได้มั๊ยที่ เธอก็เปนคนตระกูลอุซึมากิ เพราะมีผมสีแดง และจักระพิเศษ เหนตอนซาสึเกะบาดเจ็บแล้วยัยคารินให้กัด แผลหายทันที

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
 *number1*ผมว่าเป็นไปไดมากที่นารุโตะจะเปนคนคุมทั้ง9หาง ดูจาดเคล้าโคลวงตอนนี้แล้วเปนไปได้สูงมาก
- ส่วนคาริน ผมว่าไม่น่าใช่คนตระกูลอุสึบากิมั้งครับ น่าจะอยุ่กันคนละหมุ่บ้านด้วยนะฮะ *dontknow*

nakin

• *
         ตระกูลอุซึมากิ มีจักระพิเศษและเส้็นผมสีแดง
เพื่อนๆจำ ผู้หญิงชื่อ คาริน ที่เคยอยู่ทีมเดียวกันกะซาสึเกะป่าว
        เป็นไปได้มั๊ยที่ เธอก็เปนคนตระกูลอุซึมากิ เพราะมีผมสีแดง และจักระพิเศษ เหนตอนซาสึเกะบาดเจ็บแล้วยัยคารินให้กัด แผลหายทันที
นั่นไง ตามที่ผมเคยบอกไว้ ตั้งแต่เดือนกุมภาพันแล้ว ว่า คารินมันน่าจะเปนคนตระกูล อุซึมากิ แล้วก้อจริง *glad* *glad* *glad*
ปล.ระดับโอโรจิมารุเลือกคนมาเป็นลูกน้อง เกือบทุกคนเปนขีดจำกัดสายเลือดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:39:41 โดย nakin »

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

นายแม่นมาก  *number1*

koratdevil3

• *
นั่นไง ตามที่ผมเคยบอกไว้ ตั้งแต่เดือนกุมภาพันแล้ว ว่า คารินมันน่าจะเปนคนตระกูล อุซึมากิ แล้วก้อจริง *glad* *glad* *glad*
ปล.ระดับโอโรจิมารุเลือกคนมาเป็นลูกน้อง เกือบทุกคนเปนขีดจำกัดสายเลือดดด

*great* *great* *great*

AkatsukiPein

• *
*number1* คาริน ผมว่าไม่น่าใช่คนตระกูลอุสึบากิมั้งครับ น่าจะอยุ่กันคนละหมุ่บ้านด้วยนะฮะ *dontknow*
คารินเป็นคนหมู่บ้านโคโนฮะครับ มันมีบอกอดีตคาริน มันบอกว่าชอบซาสึเกะตั้งแต่เด็ก

nakin

• *
*number1* คาริน ผมว่าไม่น่าใช่คนตระกูลอุสึบากิมั้งครับ น่าจะอยุ่กันคนละหมุ่บ้านด้วยนะฮะ *dontknow*
คารินเป็นคนหมู่บ้านโคโนฮะครับ มันมีบอกอดีตคาริน มันบอกว่าชอบซาสึเกะตั้งแต่เด็ก
คารินอยู่คนละหมู่บ้านครับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่หมู่บ้านไหน แต่มาแอบชอบซาสึเกะตอนสอบจูนิน ที่ป่าแห่งความตายครับ

ooae

• *
 ถึงตอนนี้อะไรหลายๆอย่างมันบอกถึงความเก่งของตระกูลนี้มากขึ้นเรื่อยๆ ผมว่าตระกูลนี้ เป็นพลังส่วนที่ 3 ของเซียนเต๋าคับ 1 กายเซียน 2 เนตรเซียน 3พลังของพลังสถิตร่างสัตว์หางคับ
มันก็แปลกจริงนะคับ
ร่างกายอาจจะแข็งแกร่งด่อยกว่า พวกตระกูลเซนจู แต่ความสารถในการฟื้นร่างกายก้ยังเหนือกว่าเซนจู
ระดับของจักกระก็พอๆกับเซนจู จักกระเยอะ การต่อสู้อุซึมากิยังด่อยกว่าเซนจูและอุจิวะ แต่ก็มีวิชาผนึกที่ทั้ง 2 ตระกูลไม่มีผมว่าความสารถนี้ได้สายตรงจากเซียนเต๋าเลยล่ะ
และเมื่อเป็นพลังสถิตร่างก็ยังสารถควบคุมไม่ให้อาละวาดได้ เมื่อโดนดึงสัตว์หางออกก็ไม่ตายเหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลย

อุซึมากิเป้นต้นตระกูลของทั้งเซนจูและอุจิวะ ผมว่าใช่นะคับ ความสารถหลากหลายเหลือเกิน

ตัวอย่าง
นารูโตะ-พลังถิตร่างจะ 10 หางละ
นางาโตะ-เบิกเนตรสังสาระ
คาริน-ฟื้นฟูขั้นเทพ
คุชินะ-ผนึกขั้นเทพ

แต่พื้นฐานก็คงเหมือนกัน คือเป็นพลังสถิตร่างได้ ส่วนอื่นๆผมไม่แน่ใจ
เทพจิงๆ
 เดาด้วยเหตูผลนะคับ ผิดถูกขอโดดด้วย
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง