Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สมมุตถ้าคาคาชิสูญเสียเนตรวงแหวนไป คาถาต่างๆที่ก๊อปมาจะยังใช้ได้อยู่มั้ย?

หน้า: (1/3) > >>

FerlynneZ:

สงสัยว่าเวลาที่คาคาชิสู้ มันจะเปิดตาใช้เนตรวงแหวนอะ มันเปิดเพราะว่าแค่ต้องการอ่านการเคลื่อนไหวเฉยๆหรือว่าจำเปนในการใช้คาถาที่ก๊อปปี้มา แล้วถ้าไม่มีเนตรวิชาไหนบ้างที่น่าจะหายไป แล้วถ้าเอาเนตรไปใส่กะคนอื่นคนอื่นจะได้วิชาไรแฝงไปด้วยมั้ย หรือว่าจะอัพเกรดเปนเนตรนิรันด์มั้ยครับ
ปล ตั้งกระทู้ไปรอบนึงเมื่อคืนทำไมตื่นมาทู้หายหว่า สงสัยโดนผนึก *glad* *glad* *glad*

rongsawat:

ใช้ได้ดิ

Oom_Oom:

น่าจะใช้ได้นะครับ
เพราะก็อปวิธีใช้คาถามา พอก็อปแล้วก้อเป็นเลย

FerlynneZ:

แล้วถ้าเอาเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาของมันไปไห้คนอื่นมันจะกลายเป็นนิรันด์มั้ยครับ เหมือนผมเคยอ่านเจอข้อมูลนึงบอกว่าแท้ที่จริงแล้วเนตรวงแหวนจะมีพลังสองพลังอย่างแน่นอนคือ เทวีสุริยา กับอ่านจันทรา หากถูกใช้โดยตระกูลอุจิฮะดั้งเดิม ซึ่งเทวีสุริยานั้นจะเปนการสร้างมิติพิเศษไปยังจุดนั้นแล้วส่งเปลวไฟสีดำออกมาเผา 7 วัน 7 คืนจนกว่าวัตถุนั้นจะมอดไหม้ แต่หากใช้โดยคนนอกตระกูล จะทำได้เพียงสร้างมิติพิเศษตรงจุดนั้นแต่จะไม่ทิ้งเปลวไฟสีดำ

ถ้าเปนตามนี้ที่คาคาชิกับโทบิมีวิชาเหมือนกันก็ไม่จำเป็นต้องแปลว่าเป็นเนตรเดียวกันจากโอบิโตะนะครับ ถ้าเปนคนนอกตระกูลใช้ยังไงก็ได้แค่มิติไม่มีไฟดำเหมือนกันหมด (แต่โทบิก็ไม่ใช่หมื่นบุฟผาอีก)

Augustz:

ผมว่าได้

เนตรวงแหวนใช้ลอกเลียนแบบการประสานอิน คาคาชิคงจำเอาได้ ถึงจะโดนควักตาออกไปก้ยังใช้คาถานั้นได้อยุ่

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version