หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคิดว่าพวกระดับสูงจะต้องเก่งเรื่องการต่อสู้  (อ่าน 11766 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ทำไมคิดว่าพวกระดับสูงจะต้องเก่งเรื่องการต่อสู้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:03:17 »
ก็ถูกครับ ทหารเรือ รับคำสั่งมาจากรัฐบาลโลกอีกที เพราะ รัฐบาลโลก มีหน้าที่ บริหารบ้านเมือง และดูแลความสงบสุขแก่ประชาชน

ก็ถึงได้มีกองทัพเรือมาคอยทำหน้าที่ดูแลความสงบแทน ทางรัฐบาลโลก ก็จะได้เอาเวลาพวกนี้มาบริหารบ้านเมืองไงครับ

เมื่อถึงเวลาการรบจริงๆ พวกรัฐบาลโลก มันก็ไมไ่ด้ออกมาทำอะไรมากมายหรอกครับก็แค่ สั่ง โน่น นี่ นั่น ให้ทหารเรือทำหน้าที่ไป ก็แค่นั้น

ส่วนรายละเอียดปลีกย่อย กองทัพเรือก็ จัดการกันเองอยู่แล้ว

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไมคิดว่าพวกระดับสูงจะต้องเก่งเรื่องการต่อสู้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:08:46 »
*้ัunexplain* แปลกดีนะเรื่องนี้ ไม่มีกองทัพบก *้ัunexplain*
เคยเห็นแต่ทหารบกก้เป็นทหารของอาณาจักรของใครของมัน มีกองทัพเรือแต่ไม่มีกองทัพบก เอ้อ มันแปลกดีนะ!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:12:10 »
จะล่าโจรสลัด มันต้อง มีเรือไง -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:31:49 »
เพราะดาวเคราะห์ วันพีซ ส่วนใหญ่เป็นผืนน้ำ แผ่นเดินก็เป็นแค่เกาะ
อาชญากร ส่วนใหญ่ก็เป็นโจรสลัด

จริงๆผมว่า กองทัพเรือ ในดาวเคราะห์ วันพีซ ก็เหมือนกับ เอากองทัพเรือ + กับกองทัพบก แหละครับ
กองทัพอากาศต่างหากที่ไม่มี

*hoho*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 17:33:39 »
เพราะดาวเคราะห์ วันพีซ ส่วนใหญ่เป็นผืนน้ำ แผ่นเดินก็เป็นแค่เกาะ
อาชญากร ส่วนใหญ่ก็เป็นโจรสลัด

จริงๆผมว่า กองทัพเรือ ในดาวเคราะห์ วันพีซ ก็เหมือนกับ เอากองทัพเรือ + กับกองทัพบก แหละครับ
กองทัพอากาศต่างหากที่ไม่มี

*hoho*
*number1* *haha* *great*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:17:42 »
ต้องส่งพี่น้องตระกูลไรต์ หรือไม่ก็พี่ตูนไปเกิดอะครับ ถึงจะเห็นคนบินได้ ต่อมาจะได้มีกองทัพอากาศ

แต่ถ้ามีจริงๆ นั่งเครื่องบินไปไม่กี่ชั่วโมงคงถึงราฟเทล หรือจะไปเกาะไหนก็แล้วแต่ วันพีชยุคกองทัพอากาศคงจบภายในเล่มเดียว ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:04 »
ต้องส่งพี่น้องตระกูลไรต์ หรือไม่ก็พี่ตูนไปเกิดอะครับ ถึงจะเห็นคนบินได้ ต่อมาจะได้มีกองทัพอากาศ

แต่ถ้ามีจริงๆ นั่งเครื่องบินไปไม่กี่ชั่วโมงคงถึงราฟเทล หรือจะไปเกาะไหนก็แล้วแต่ วันพีชยุคกองทัพอากาศคงจบภายในเล่มเดียว ฮ่าๆ

ไม่หรอกครับ จริงๆในวันพีซ ก็มีหลายอย่างที่บินได้นะครับ เช่น พลังของชิกิ  โซออนที่บินได้  ปลาบินของพวกไรเดอร์(บินได้แปปเดียว) เมฆลอยฟ้า และคิดว่าคงมีอีกเยอะแหละครับ
แต่ด้วยสภาพอากาศของแกรนด์ไลน์ หรือโลกใหม่ ก็คงเป็นอุปสรรค์กับการบินเช่นกัน

ขุดมาทำไมหว่า *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 23:07:54 โดย extrabome »

takky

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 11:08:32 »

ไม่หรอกครับ จริงๆในวันพีซ ก็มีหลายอย่างที่บินได้นะครับ เช่น พลังของชิกิ  โซออนที่บินได้  ปลาบินของพวกไรเดอร์(บินได้แปปเดียว) เมฆลอยฟ้า และคิดว่าคงมีอีกเยอะแหละครับ
แต่ด้วยสภาพอากาศของแกรนด์ไลน์ หรือโลกใหม่ ก็คงเป็นอุปสรรค์กับการบินเช่นกัน

ขุดมาทำไมหว่า *shock*

จริงครับจะไปอีกเกาะต้องล็อกจากเกาะที่แล้วถึงจะไปได้ถึงมีเครื่องบินก็ต้องลงจอดทีละเกาะอยู่ดี

อีกอย่างคงหาน้ำมันเติมอยากอิอิ