Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล

หน้า: << < (3/7) > >>

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Sanjididami ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 23:55:41 ---คุณฯเดามั่วมั่ง
ผมเชื่อเลยจริงๆ คุณเก่งมาก ข้อมูลเพียบ
 สมกับเป็น กูรู Sritown

--- End quote ---

--- อ้างจาก: DipucCupiD ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 00:01:00 ---คุณ เดามั่วมั่ง  คนนี้สิของจิง ภาพพร้อมข้อมูล

หลายๆ ท่าน ในบอร์ดนี้ ข้อมูลแน่นกว่าผมเยอะครับ....
อย่างเช่น อ.Pujee   ศิษย์พี่ Gust   ท่านจอมพลWin   หรือท่านPan(หายเงียบยาวเลย)
และ อีกหลายๆที่ไม่ได้กล่าวถึง ผมก็อาศัย... อยู่ดูดข้อมูลมาเรื่อยๆนี่แหล่ะครับ...

อย่าไปเชื่อผมมากครับ.... ผมเดามั่วครับ  *haha* *haha* *haha*

Merry:

สงสัยมานานละ ถามในนี้เลยล่ะกัน

CP9 ลุจจิ เป็นคน กินผล เสือดาว
       คาคุ  เป็นคน กินผล ยีราฟ       

แล้ว ช๊อปเปอร์ ตกลง เป็นตัวอะไร กันแน่ แล้วกิน ผลอะไรกันแน่
เป็น กวางเรนเดีย กินผล คน ?
เป็น คน กินผล กวาง ?

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: Merry ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 02:48:33 ---สงสัยมานานละ ถามในนี้เลยล่ะกัน

CP9 ลุจจิ เป็นคน กินผล เสือดาว
       คาคุ  เป็นคน กินผล ยีราฟ       

แล้ว ช๊อปเปอร์ ตกลง เป็นตัวอะไร กันแน่ แล้วกิน ผลอะไรกันแน่
เป็น กวางเรนเดีย กินผล คน ?
เป็น คน กินผล กวาง ?

ช็อปเปอร์เป็น กวางเรนเดียร์ กินผล มนุษย์ ก็คนนั่นแหล่ะจ้าพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

pujee:

--- อ้างจาก: DipucCupiD ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 20:12:09 ---ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

ผมว่าไม่ใช่นะ ถ้าเกิดเป็นสัตว์พวกไม่มีเขาอ่ะ เสือ ยีราฟ นก จะแปลงเป็น ฮอนพ้อยหรือร่างอื่นๆเหมือนของชอปเปอร์ได้ไงหว่า

ผมว่าแต่ละสัตว์ก็น่าจะต้องมีพัฒนาไปในแบบของตัวเอง เพราะจุดเด่นของแต่ละสัตว์มันต่างกัน

ชอปเปอร์สร้างดรัมเบิ้ลบอลมาเพื่อพัฒนาความสามารถตัวเองโดยเฉพาะนะผมว่า ถ้าจะมีผลก็น่าจะเ้ป็นสัตว์จำพวกเดียวกันไม่ใช่ทั้งหมด

The_O:

งั้นถ้าคิดต่อไปว่า คนที่เป็นสายโซออนสามารถกินได้ทุกคน
ผมอยากรู้จริงๆว่าร่างจริงของสัตว์แต่ละชนิดจะออกมาเป็นยังไง(แบบช็อปเปอร์ร่างสุดยอดน่ะ)
เช่นลุจจิ มันจะกลายร่างเป็นเสือดาวขั้นสุดยอดมันจะโหดเเค่ไหน

หน้า: << < (3/7) > >>

Go to full version