Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

การพัฒนาการของ ลูฟี..!!

หน้า: << < (11/12) > >>

stampjung:

ทำไมกลายเปนเรื่องของ อาคาอินุ ได้

งงเต๊ก  *rip*

mint1458:

--- อ้างจาก: stampjung ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:36:53 ---ทำไมกลายเปนเรื่องของ อาคาอินุ ได้

งงเต๊ก  *rip*

--- End quote ---
พึ่งสมัครใหม่ล่ะซิ บอร์ดนี้เขาชอบออกทะเลแหละจ้า *haha*

artkub:

เเต่ผมไม่ค่อยออกทะเลหลอก

mint1458:

--- อ้างจาก: artkub ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 17:49:54 ---เเต่ผมไม่ค่อยออกทะเลหลอก

ค่าๆ *้ัิbored*

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:38 ---ไม่มีใคร คิดสงสารอาคาอินุมั่งเลยหรอคับ

รูปมันตอนเด็กๆที่มีคนเคยเอามาลงไว้ ถือมีด ท่าทางสะบักสะบอม โตมาเกลียดโจรสลัด

ไม่ใช่ว่าตอนเด็กจะมีปมโดนโจรสลัดฆ่าครอบครัวหรือโดนทำร้ายหรอคับ โตมาเลยเข้ากองทัพเรือ

เพื่อปกป้องประชาชนไม่ให้มีใครต้องโดนแบบมัน ถึงแม้วิธีของมันจะเปนวิธีที่โหด...มแค่ไหนก้ตาม

โจรสลัดเปนพวกนอกกฏหมายนะคับ อาคาอินุทำไปเพื่อปกป้องความสงบสุข ปกป้องประชาชน

เหมือนที่ กาฟ กับเซ็นโงคุ จับชิกิ กับโรเจอร์อ่ะคับ  ทำไมไม่มีใครไปเกลียดพวกมันมั่งล่ะ  จิงมั้ยเอ่ยย

ที่เกลียดอินุคนเดียวเพราะอะไร เพราะมันฆ่าเอส แล้วเอสเปนพี่ชายลูฟี่ ลูฟี่เปนพระเอก เอสก้คือพวกพระเอก

เพราะงั้นถึงเกลียดมันคนเดียวเพราะแบบนี้งั้นหรอคับ  *hoho*

ใช่ครับนี่แหละคือเหตุผล...ผมกับมันอยู่ร่วมโลกกันต่อไปไม่ได้แล้ว...

หึ้ย !!    บ้าไปแล้ว 555 *haha* *haha*

หน้า: << < (11/12) > >>

Go to full version