Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จะเป็นไปได้ไหมที่พี่ไก่ฟ้าจะเข้ากองทัพปฏิวัติ

หน้า: << < (3/3)

nicorobin:

คิดว่าโอกาสมีสูงนะครับ แต่คิดว่าคงไม่ได้เข้ากลุ่มหมวกฟางหรอก เพราะเค้าเทพเกินไป เป็นตัวละครที่ออกแนวอาวุโสนิดๆแล้วอะ

DEMON-HAFT:

เกรงเหมือนกันว่าโอดัจจิจะหักมุม =[]=
  ชอบเล่นให้ลุ้นแล้วหักมุมจังเลย   *shock*
แต่ยังไงถ้าเข้ากองปฏิวัติก็ดี อินดี้ก็เจ๋ง เข้าหมวกฟางก็ .. *rip* วันพีชอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อม

Dragon:

--- อ้างจาก: Sawako Kuronuma ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:37 ---กลุ่มคณะปฎิวัตินี่นับเป็นโจรสลัดหรือเปล่าอ่ะ  เพราะใช้เรือประจำกลุ่มตัวเองเดินทาง  แถม คุมะก็เป็น 7 เทพโจรสลัด

ตกลงแล้วคณะปฏิวัตินี่เป็นโจรสลัดใช่ป่ะ  *rip*

--- End quote ---

ผมว่า ไม่เชิงจะเป็นโจรสลัดนะครับ

คือการ์ตูนเรื่องนี้มันเป็นเนื้อหาที่ใช้โจรสลัดสื่อเรื่งราวครับ

แบบว่าจะไปไหนมาไหนก้อใช้เรือ เรือ เรือ ครับ ไม่มีเครื่องบิน ข้ามเกาะ

ก้อเลยคิดว่าเต้องเปนโจรสลัดทั้งหมด คหสต ผมนะ  *dontknow*

artkub:

--- อ้างจาก: Dragon ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:19 ---
--- อ้างจาก: Sawako Kuronuma ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:37 ---กลุ่มคณะปฎิวัตินี่นับเป็นโจรสลัดหรือเปล่าอ่ะ  เพราะใช้เรือประจำกลุ่มตัวเองเดินทาง  แถม คุมะก็เป็น 7 เทพโจรสลัด

ตกลงแล้วคณะปฏิวัตินี่เป็นโจรสลัดใช่ป่ะ  *rip*

ผมว่า ไม่เชิงจะเป็นโจรสลัดนะครับ

คือการ์ตูนเรื่องนี้มันเป็นเนื้อหาที่ใช้โจรสลัดสื่อเรื่งราวครับ

แบบว่าจะไปไหนมาไหนก้อใช้เรือ เรือ เรือ ครับ ไม่มีเครื่องบิน ข้ามเกาะ

ก้อเลยคิดว่าเต้องเปนโจรสลัดทั้งหมด คหสต ผมนะ  *dontknow*

ใช่ครับมัยังไม่มีเครื่องบิน5555 *haha*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version