Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (40/74) > >>

AkatsukiPein:

สรุป ผมก็ว่าอิทาจิเทพสุด ลอง ไม่ป่วยดูดิ เทพกว่านีอีก

Augustz:

ยังไงผมก้คิดว่านางาโตะนะเก่งสุด เนตรสังสาระ พลังของพระเจ้า 6เซียนเต๋าก้มีเนตรนี้
อิทาจิ มีแค่เนตรวงแหวน เปนเพียงพลังครึ่งนึงของเนตรสังสาระ ยังไงก้นางาโตะ

sattkon:

อิทาจิ ครับถ้าไม่เป็นโรคป่วยซะก่อน โหด แถมไม่พอฉลาดอีก ขอบอก  *number1*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 13:03:06 ---
--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:28:29 ---คนที่เก่งที่สุดเก่งเหนือมาดาระตัวปลอมก็คือ  นางาโตะ  ครับ
เปงแสงอุษานะครับคนนี้อ่าครับเปงคนที่ควบคุมเพนทั้ง7เลยอ่าครับ
แปดหางกับเก้าหางรุมยังเอาไม่ยุเลยครับ
แต่สัมผัสตัวไครก็ฆ่าคนนั้นได้แล้วครับ
ไหนจะวิชาดูดจักกะอิกครับ(ดูดเก่งกว่าซาเมฮาดะอีกครับ)ดูดแปดหางแฟบเลยครับ
แปดหางยังบอกเลยครับ "ไอ้นี่เก่งบรมเลยแฮะ" ขนาดรุมนะครับถ้าไม่มีอิทาจิมาช่วยไว้ผมว่าคงเสร็จนางาโตะหมดแหละครับ
เทพที่สุดไนแสงอุษาก็คือนางาโตะครับ

ถ้าจับมาสู้กันนะครับ

ฮิดัน-นางาโตะ   (แค่นางาโตะจับตัวแล้วดึงวิญาณฮิดันออกก็ไปปรโลกแล้วครับ)
คาคุซึ-นางาโตะ  (อันนี้แค่ตั้งหน้าตั้งตารอดูดจักกะก็พอครับขานี้ชอบปล่อย)
ถ้าสู้กันคนที่ชนะลำบากที่สุดก็คืออิทาจินี่แหละครับมีซึซาโนะโออ่าครับ(ต้องหลบดาบมานดีๆครับเพราะโดนไม่ได้เลยครับ)
ที่เหลือก็งั้นๆครับโดนนางาโตะจับตัวเปงเดี้ยงทุกรายครับ(ไช้วิชาดึงวิญญาณอ่าครับ)
กับโทบิก็ดูดจักกะลูกเดียวเลยครับ

--- End quote ---

แต่พลังของเซียนหกวิถีทั้งหมดนี้นางาโตะมันได้มาจากโทบินะครับ อย่าลืมตรงนี้ด้วย

--- End quote ---
อ่าาาากะถูกของพี่นะครับแต่หัวข้อมานถามว่าไครเก่งสุดอะครับก็ต้องนางาโตะครับถ้าโทบิแน่จิงก็เอาไปไช้เองสิครับเนตรสังสาระอ่าครับมานน่าจะะมีเหตุผลที่ไช้ไม่ได้นะครับเนตรสังสาระอ่าครับ ถึงไงๆเอาทั้งแสงอุษามารุมนางาโตะคนเดียวก็แพ้ยุดีครับเจอเกรียนเทวรูปมารนอกรีดไปซึ้งทุกคนครับแม้แต่ฮิดันที่เป็นอมตะก็ดับง่ายๆเลยนะครับเทวรูปมารนอกรีดไร้เทียมทาน ไหนจะฝีมือที่เอา8หางกับ9หางอยู่ด้วยตัวคนเดียวอีกครับ8หางเคยโดนดูดแฟบมาแล้วนะครับนารูโตะก็เกือบตายมาครั้ง1นะครับถ้าอิทาจิไม่ช่วยไว้ก็ไปพบยมบาลแล้วครับอิกอย่างครับเทวีสุริยาของอิทาจิและทุกๆคนไช้กับนางาโตะไม่ได้ผลครับเห็นได้จากตอนที่นางาโตะผลักเทวีสุริยาออกจากตัวเองอะครับ
แล้วนางาโตะยังเป็นคนที่เรียกได้ว่าเข้าขั้นอมตะในการต่อสู้เลยนะครับคือไม่มีทางแพ้ในการต่อสู้อะครับต่อไห้โดน    คามุย   ของคาคาชิเข้าไปเหลือแค่หัวก็ไช้วิถีนรกชุบชีวิตตัวเองได้ครับพลังสูส่งไร้เทียมทานครับ แค่สัมผัสตัวก็ตายได้นี่แหละพระเจ้าตัวจริงครับ

THECLIQUE:

*dontknow* เฮ้อ ดาบโทสะ ที่ โอโรจิมารุ ตามหาตลอดชีวิต มันเป็นของวิเศษ เหมือน พัต ของมาดาระ  *dontknow* อย่าลืม อิทาจิ หามาได้ไง ถ้าไม่เก่งจริงๆ
 *hoho* และอีกอย่าง เนตรสังสาระ เป็นเนตรที่พัฒนาถึงขีดสุดไม่ได้ ซึ่งต่างกับ เนตรวงแหวน สามารถพัฒนาได้ตลอดเวลา
 *dontknow*และ เทพมาร นอกรีด อะไรนั่น ตัวก็ไม่ได้ใหญ่กว่า เทพวายุ ของอิทาจิ ตอนสู้กับ งูหลายหัวของโอโรจิมารุ ไปดูได้ *haha*
 *dontknow* ตาของอิทาจิ มองต่างจาก อุจิวะคนอื่นๆ และถ้าสังสาระ เก่งจริง ทำไม ตอนสงครามโลกนินจา ครั้งแรก จึงมีแค่ ตระกูล อุจิวะ กับ เซนจู มารวมเป็นแคว้นไฟ

*dontknow* จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้  *haha*อีกอย่าง ความสามารถ ของ ดาบ กับ พัต ก็ยัง คลุมเคลือ อยู่

หน้า: << < (40/74) > >>

Go to full version