Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (20/74) > >>

ไร้สาระ:

--- อ้างจาก: GTO ที่ พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 17:31:32 ---
นางาโตะ ควบคุมได้โดยไม่ต้องใช้แท่งดำนะคับ แต่ที่ใช้ เพื่อให้ควบคุมได้ระยะไกลคับ

ตอน นารูโตะ ไปหา ถ้านางาโตะแข็งแรงดี และ ไม่คิดยอมแพ้.. นารูโตะ ก็จะโดนนางาโตะ ควบคุมคับ

ปล. ตอนที่ยาฮิโกะ ตาย เพน น่าจะยังไม่สามารถใช้ วิชานี้ได้นะคับ ตอนนั้น

--- End quote ---

ผมก็คิดเหมือนกันแหละคับ แต่มันก็คิดได้หลากหลายแบบอยู่นะ ผมคิดเล่นๆ นะ เดาเอาอะ
1. ตอนที่ยาฮิโกะ ตาย เพน น่าจะยังไม่สามารถใช้ วิชานี้ได้ เหมือนคุณละคับ
2. ยาฮิโกะโมโหและขาดสติ เลยไม่สามารถควบคุมเนตรได้
3. เพราะ เทวรูปมารนอกรีต ถูกปลุกขึ้นมาและสูบจักระ ของนางาโตะ ไป

จริงๆมันก็คิดได้ทั้งหมดอะนะ แต่ยังไงก็คงปฏิเสธไม่ได้ หรอกว่า "อยู่ที่คนแต่ง อะนะ"

--- อ้างจาก: ภพ ที่ พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 01:08:24 ---
ขอเเย้งข้อง1นะ อยากถามว่าอ่านมาป่าวอ่ะ เพนหน่ะชุบชีวิตได้เฉพาะคนพี่เพนฆ่า ๕๕๕ ไม่อยากเเย้งมาก

แล้วนางาโตะไม่ได้ฆ่า ยาฮิโกะ เหรอ ไม่รู้จริงๆ นะเนี่ย นางาโตะก็ถือมีดอยู่นี่ "หว่า" เพียงแต่ ยาฮิโกะ จับมือแล้วแทงค์ ตัวเอง
แบบนี้เรียกว่า ไรดีอะ ถ้าไม่ตั้งใจฆ่า ก็ชุบขึ้นมาไม่ได้เหรอ ไมเงื่อนไขมันเยอะแยะจังเลยหนอ คนอ่านละเป็นงง 5555

เรื่องนี้มันก็แปลกนะ คนแต่งน่าจะ มีเป็นร้อยเลยละ หักมุม แปลกๆ อยู่เรื่อย ตายแล้วปลุกขึ้นมา ได้บ้าง ไม่ได้ บ้าง แต่ชุบมาแล้วร่างกาย 100 % ทั้งๆที่ถูกถอดตาออกไปแล้ว

หลุดออกจากวิชา เอโดะ เท็นเซ แล้วกลายเป็นคนปกติเลยเหรอ

มีดวงตา + เซลล์ ของใครแล้วใช้วิชา ของคนนั้นได้หมดเลยเหรอ ขัดแย้งกับตอนแรกๆ สุดๆ

การ์ตูนญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้ มันไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ ยิ่งอ่านยิ่งเสีย อรรถรส

doon142:

--- อ้างจาก: 2+2 ที่ จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 22:56:21 ---
--- อ้างจาก: นามิงาเซะ มินาโตะ ที่ ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 11:58:21 ---เป็นไงล่ะครับ ได้อ่านตอนที่ 545 กองพันทหารอมตะ  รึยังครับ

ตอนที่ 545 บอกอะไรได้หลายอย่างที่ทำให้หายสงสัยไปเลย

ข้อ 1 . ไอพวกที่บอกว่าอิทาจิเก่งที่สุดในเเสงอุษา ควรจะหุบปาก และเลิกแถได้แล้วครับ  ที่รู้ชัวว์จากตอน 545 คือ มาดาระเป็นอมตะนะครับ    ไม่ว่ายังไงอิทาจิก็คงสู้มาดาระไม่ได้

ข้อ 2. ไอพวกที่บอกว่า แท้จริงมาดาระก็คือ โอบิโตะ เพื่อนคาคาชิ พวกนี้ก็มั่วอีกราย  เพราะตอน 545 เฉลยให้รู้แล้วว่าชายสวมหน้ากากมันคือมาดาระตัวจริง แต่ที่อายุยืนมาถึงทุกวันนี้ เพราะปลูกถ่ายเซลล์ต้นไม้ของรุ่นที่ 1 เอาทำให้อายุยืน จนเป็นอมตะ

ใครไม่เชื่อผมไปอ่านตอน 545 กองพันทหารอมตะได้เลยครับ     *great* *great* *great*

ผมว่า มันไม่ได้เปนอมตะหรอกครับคับ แค่มันอาจจะมีวิชาไรสักอย่าง (ความลับของมัน)ทำให้ อยู่ได้จนทุกวันนี้ โดยแลกกับอารัยสักอย่าง เช่นพลังบางส่วนอาจหายไป  เพราะว่าถ้ามันอมตะจิง การตูนเรื่องนี้คงเป็นเรื่องแรกที่ฉากจบ ตัวร้ายเหยียบศพตัวเอก แหละคับ
หรือไม่โตะ มันก้ใช้ อมตะเหมือนกัน สู้กันไป ยืดๆ ยาวๆไม่จบใช่ไหมครับ เพราะฉนั้นผมว่ามันไม่ได้เปนอมตะหรอก

อมตะ ในที่นี้ มันหมายความถึงคนที่จะฆ่ามันยังหาไม่เจอ เพราะอิทาจิ ตาย เพนตาย  นารูโตะก็ยังไม่รู้ถึงฝีมือ เป็นการคุยกัน ของ2คน อีกอย่าง ถ้าอิทาจิไม่ร่วมอุดมการณ์ที่จะช่วยหมู่บ้านจนสละชีพเพื่อให้น้องตัวเองได้พัฒนาและปกป้องหมู่บ้าน มาดาระก็ไม่ใช่ว่าจะชนะเพราะเนตของอิทาจิเป็นเนตรวงแหวนที่สุดยอด ทั้งพลังและความสามารถ  และอีกอย่างเนตรของแต่ละคน มีความสามารถแตกต่างกันด้วย เช่นของซิซุยก็ถือเป็นเนตรที่มีพลังในการลวงตาสูงสุด แบบนี้ การที่จะประเมินแบบนั้นมันก็พูดไม่ได้หรอกครับ ไม่มีใครรู้ เพราะไม่เคยที่จะเห็นมันมาสู้กัน  ไม่แน่ตอนถัดๆไปอาจได้เห็นอิทาจิสู้กับมาดาระก็ได้ น่าจะสนุก แต่ตอนนี้ผมว่า อิทาจิต้องช่วยโตะกับบีจากเพนร่างสมบูรณ์ก่อนแล้วหละ

panndora:

มันจะเก่งไม่เก่งก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ของตัวละครแหละว่าจะจับไต๋หรือดักทางวิชาอีกฝ่ายวิชาได้อ๊ะป่าว *้ั์shock2*
แต่ประเด็นคือคนตั้งกระทู้เขาถามว่า ใครเก่งสุดในแสงอุษา?? *้ั์smoking*
พวกที่บอกว่ารุ่นที่ 4 เก่งสุดเพราะว่าเคยต่อยเพนได้ นี่มันตอบคนละประเด็นกับคำถามไปแว๊ว *disappoint*

nuaiswat:

มาผิดเรื่องอีก  คนที่รุ่นที่ 4 ต่อยน่ะมัน มาดาระตะหากครับท่าน

panndora:

--- อ้างจาก: nuaiswat ที่ อา. 07 ส.ค. 2011 เวลา 13:01:43 ---มาผิดเรื่องอีก  คนที่รุ่นที่ 4 ต่อยน่ะมัน มาดาระตะหากครับท่าน

แหะๆ พิมผิดจ๊ะขอบคุณที่บอก  *love* *love* *love*

หน้า: << < (20/74) > >>

Go to full version