Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (54/172) > >>

devicry:

*haha* *haha* *haha*  ไม่ต้องถาม  ต้องตอบใคร  ตอบแค่ใจเทอก้อพอ  *haha* *haha* *haha*

windyzero:

เรือแทบล่มกันเลยทีเดียว - -a

คนหน้าตาดี:

เอาเป็นว่าผมยอมแพ้แล้วกันเนาะ  *great*

ผมเดาว่า มันต้องมีฉาก โฮดี้แพ้ แล้วคุกเข่าต่อหน้าลูฟี่แล้ว หลั่งน้ำตาสารภาพบาปที่ได้ก่อไว้ ลูฟี่จึงชวนไปเป็นพวกเพื่อที่จะได้เห็นจิตใจที่ดีงามของมนุษย์

Akatsuki:

เรือที่กำลังจะตกลงมา อย่าลืมสิว่าชิราโฮชิเมื่อโกรธ จะควบคุมเจ้าทะเลที่ตัวใหญ่ๆได้หมด มีพลังที่ซ่อนอยู่ ไม่แน่อาจจะใช้เจ้าทะเลมาป้องกันก็ได้ใครจะรู้  *love*
และคนที่10คงได้ที่เกาะเงือกละมั้งเพราะเข้าไปโลกใหม่มีแต่พวกกลุ่มโจรสลัด ไม่น่าจะมีคนที่ใช้ชีวิตอยู่โลกใหม่คนเดียวละมั้ง แค่คิดว่าอะนะ *dontknow*

takky:

ตอนแรกผมก็เชียร์ จินเบ

แล้วเปลี่ยนมาเชียร์ เดคเค่น (ที่ติดในประเด็นหน่อยนึง)

พูดกันถึงผู้ชี้นำ หลายคนคงคิดว่า ลูฟี่ แต่ผมว่าอาจจะเป็น เดคเค่น นะ

ไม่รู้ทำไมผมว่ามันต้องมีบทบาทเยอะกว่านี้แน่ และมันก็เป็นคนขยับ โนอา เรือแห่งตำนานด้วย(นั่นเป็นเพราะพลังจริงแต่ผมว่าต้องมีนัยแอบแฝงนะว่ามั๊ย) ถึงจะหน้าตาเจ้าเล่ไปหน่อย *number1*

เกาะเงือกมีโอกาสย้ายก็ตอนนี้แหละ มาดามเชอร์รี่ ก็ทำนายว่าเกาะเงือกต้องโดนทำลายด้วยนิ วันแห่งโชคชะตามาถึงแล้ว *haha*

ถ้า ชิราโฮชิ เรียกเจ้าแห่งทะเลออกมามันจะทำลายเรือหรือป่าวอ่ะ *shock* เค้าห้ามทำลายนะ

ขอเชียร์ เดคเค่น แล้วกัน *glad*

หน้า: << < (54/172) > >>

Go to full version