Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (14/24) > >>

Augustz:

ผมว่า ลอว์ กับ คิด  และซุปเปอร์โนวาคนอื่นๆ ไม่น่าจะสลบเพราะฮาคิราชันย์นะ

ฮาคิราชันย์ ไม่น่าจะใช้กับพวกมันได้แน่นอน(มั้ง)  เพราะคิด กับ ลอว์ ไม่สลบตอนเรลี่ใช้ที่ร้านขายทาส

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:03:59 ---แต่ที่ผมเซ็งอย่างหนึ่งคือตอนเรลี่ย์สอนลูฟี่ เรลี่ย์บอกมีสัตว์จำนวน 500 ตัว ที่ลูฟี่ยังสู้ไม่ได้ ไอ้ช้่างตัวในคลิปที่ผมโพสไว้คงเป็นหนึ่งในนั้น
เซ็งมาก ช้างนั่นโดนฮาคิราชันต์สลบ งั้นถ้าเรลี่ย์จงใจใช้ฮาคิราชันต์ใส่ลูฟี่ก่อน TS หรือ รุจจิ หรือ พวกคิด ลอว์ เดรค ก่อน TS โดนไปจะหลับเหมือนช้างไหม   *glad* *glad*
รับไม่ได้จริงๆ

--- End quote ---

ไม่ใช่ ฮาคิเกราะ หรอกหรอครับ.....ท่าที่เรลี่ ทำใส่ช้างอ่ะ เพราะผมเห็นช้างมันไม่สลบนะ...
แต่ผมเห็นช้างมันร้องไห้ แบบว่าเจ็บเท้ามากๆ...อ่ะ
แบบว่า ผมแค่รู้สึกว่าท่าที่เรลี่ใช้โจมตีช้างมันคล้ายๆท่าที่ คนอ้วนถือขวานใหญ่ๆที่อยู่กับพวกแปฟิต้า โจมตีอ่ะ... (<<จำชื่อไม่ได้ อะไร มารุๆ หว่า)
(คนนี้ไม่น่าจะมีฮาคิราชันย์นะ)
อย่าง 3 พลเอกที่ใช้พลังบังฐานนี่ผมว่าก็ฮาคิเกราะนะ (ท่าแบบเดียวกันเลย) ....
แต่ระดับ 3 พลเอกใช้พร้อมกันแล้วทำให้ดูแล้วเป็นเกราะที่แข็งแกร่ง...

ปล. ไม่มีอะไรในก่อไผ่ ผมเดามั่ว ครับ....

Aragan:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 15:45:11 ---
--- อ้างจาก: Aragan ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:03:59 ---แต่ที่ผมเซ็งอย่างหนึ่งคือตอนเรลี่ย์สอนลูฟี่ เรลี่ย์บอกมีสัตว์จำนวน 500 ตัว ที่ลูฟี่ยังสู้ไม่ได้ ไอ้ช้่างตัวในคลิปที่ผมโพสไว้คงเป็นหนึ่งในนั้น
เซ็งมาก ช้างนั่นโดนฮาคิราชันต์สลบ งั้นถ้าเรลี่ย์จงใจใช้ฮาคิราชันต์ใส่ลูฟี่ก่อน TS หรือ รุจจิ หรือ พวกคิด ลอว์ เดรค ก่อน TS โดนไปจะหลับเหมือนช้างไหม   *glad* *glad*
รับไม่ได้จริงๆ

ไม่ใช่ ฮาคิเกราะ หรอกหรอครับ.....ท่าที่เรลี่ ทำใส่ช้างอ่ะ เพราะผมเห็นช้างมันไม่สลบนะ...
แต่ผมเห็นช้างมันร้องไห้ แบบว่าเจ็บเท้ามากๆ...อ่ะ
แบบว่า ผมแค่รู้สึกว่าท่าที่เรลี่ใช้โจมตีช้างมันคล้ายๆท่าที่ คนอ้วนถือขวานใหญ่ๆที่อยู่กับพวกแปฟิต้า โจมตีอ่ะ... (<<จำชื่อไม่ได้ อะไร มารุๆ หว่า)
(คนนี้ไม่น่าจะมีฮาคิราชันย์นะ)
อย่าง 3 พลเอกที่ใช้พลังบังฐานนี่ผมว่าก็ฮาคิเกราะนะ (ท่าแบบเดียวกันเลย) ....
แต่ระดับ 3 พลเอกใช้พร้อมกันแล้วทำให้ดูแล้วเป็นเกราะที่แข็งแกร่ง...

ปล. ไม่มีอะไรในก่อไผ่ ผมเดามั่ว ครับ....

http://www.youtube.com/watch?v=P8Anr8u-VT4#ws
[/quote]

ทำไมผมต้องมาโพสคลิปเดียวกันในกระทู้เดียวกันเนี่ย  จะย้อนไปดูกันหน่อยก็ไม่ได้   *้ัunexplain*

ที่จริงผมก็คิดว่าไม่สลบหรอก คนคงต่างกับสัตว์ แต่ก็นะไม่สามารถคาดเดาได้  การใช้กับช้างต่างกับในโรงค้าทาสตรงเป็นการควบคุมใช้ใส่ศัตรูหนึ่งเดียวไม่กระจายไปโจมตีศัตรูจำนวนมาก  เลยเกิดความสงสัยว่านี่คือประสิทธิภาพจริงๆของฮาคิราชันต์ใช่ไหม   ถ้าใช่ก็เจ๋งมากเลยล่ะ   

Augustz:

ผมว่ามันไม่ต่างกันหรอกคับ  ใช้กับคน กับ ใช้กับช้าง

คือตอนที่อยุ่ร้านขายทาส เรลี่ น่าจะควบคุม ให้ไม่โดนพวกลูฟี่มั้งคับ แต่ตอนที่อยุ่ในป่า ที่คลิปนี้

คือมันน่าจะห่างไกลเกินไป แรงกดดัน ของฮาคิราชันย์เลยไปไม่ถึง

เพราะเรลี่สอนลูฟี่ว่า ฮาคิราชันย์ ฝึกฝนไม่ได้ แต่ควบคุมได้  ถ้าควบคุมไม่ได้ ตอนที่ลูฟี่ใช้ใส่ลูฟี่ตัวปลอม คนรอบข้างต้องสลบแน่นอน

สรุปได้ว่า ฮาคิราชันย์ สามารถ ควบคุมได้ ว่าจะให้โดนใครมั่ง และไม่โดนใครมั่ง *number1*

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

Aragan:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 16:27:57 ---ผมว่ามันไม่ต่างกันหรอกคับ  ใช้กับคน กับ ใช้กับช้าง

คือตอนที่อยุ่ร้านขายทาส เรลี่ น่าจะควบคุม ให้ไม่โดนพวกลูฟี่มั้งคับ แต่ตอนที่อยุ่ในป่า ที่คลิปนี้

คือมันน่าจะห่างไกลเกินไป แรงกดดัน ของฮาคิราชันย์เลยไปไม่ถึง

เพราะเรลี่สอนลูฟี่ว่า ฮาคิราชันย์ ฝึกฝนไม่ได้ แต่ควบคุมได้  ถ้าควบคุมไม่ได้ ตอนที่ลูฟี่ใช้ใส่ลูฟี่ตัวปลอม คนรอบข้างต้องสลบแน่นอน

สรุปได้ว่า ฮาคิราชันย์ สามารถ ควบคุมได้ ว่าจะให้โดนใครมั่ง และไม่โดนใครมั่ง *number1*

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

ใช่ครับ ฮาคิราชันต์ควบคุมได้แต่ประเด็นที่ผมจะพูดคือ  ถ้าใช้ใส่คนๆเดียวย่อมแรงกว่ากระจายใส่ศัตรูทุกคน
เช่นตอนที่ลูฟี่ใช้ใส่ศัตรูแสนหนึ่งถ้าเปลี่ยนมาใช้ใส่ โฮดี้ ตัวเดียวมันจะหลับไหม โฮดี้ตอนนั้นคงเก่งระดับลูฟี่ก่อน TS หรือกว่านิดหน่อย

ในใจไม่อยากให้หลับ  มันจะเจ๋งไป  *้ัิalone*

หน้า: << < (14/24) > >>

Go to full version