Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ

หน้า: << < (2/13) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:49:50 ---แล้ววิถีนักดาบนี้เอามาจากไหนเอ่ย ช่วยให้คำจำกัดความคำนี้หน่อย ทำไมไม่ยอมอ้างอิงจากข้อมูลในวันพีชซึ่งพลังพวกนี้ที่เฉลยว่ามีก็ ฮาคิ3แบบ ก็น่าจะอิงจากพวกนี้ ชอบสร้างคำใหม่ที่มันไม่ได้มีอยู่ในเนื้อเรื่อง ในการตูนเรื่องอื่นอาจจะมีวิถีของนักดาบ แต่ในวันพีชยังไม่เคยกล่าวถึงเลย เดี๋ยวคนอื่นก็สับสนไปหมด รู้ว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน แต่สิ่งที่คิดก็น่าจะอิงจากวันพีช ไม่ใช่อิงจากตัวเองหรือการ์ตูนเรื่องอื่นๆ

--- End quote ---

ก็ถ้าผมจำไม่ผิดมันบอกว่าลมหายใจแห่งดาบหรืออะไรราวๆนี้แหละครับ^^ผมจำคำที่มันบอกไม่ได้อ่ะ -*-

windyzero:

อ๋อ หมายถึง ตอนเกาะอลาบาสต้าสินะครับ

ผมไม่คอนเฟิร์มนะว่าใช่ฮาคิหรือไม่

วิถีนักดาบก็น่าจะเป็น นักดาบเก่งๆ ต้องมีสมาธิสูงมากครับ ต้องสุขุมเยือกเย็นได้แม้กำลังจะตาย

และการที่จะรู้ตำแหน่งของดาบ ผมว่า ไม่น่าแปลกเท่าไหร่นะ เพราะโซโลดูเหมือนจะสื่อสารกับดาบได้ ตอนโล้คทาวน์ก็ครั้งหนึ่ง ตอนธริลเลอร์ บาร์ค ก็อีกครั้งหนึ่ง

ส่วนการที่รู้ตำแหน่งของหิน รู้สึก โซโลมันจะพูดว่าได้ยินเสียงลมหายใจของก้อนหิน (รบกวนคนสวยมาแปะให้ด้วยนะ)

แต่ถ้าเป็นฮาคิ มันก็มีความเป็นไปได้นะ เพราะฮาคิ จะสามารถรับรู้ได้หลายๆอย่างในรอบๆตัว (ตอนที่นามิได้ล็กโพสใหม่ ลูฟี่ก็ไม่ได้อยู่แถวๆนั้น แต่มันได้ยินอ่ะ -*-)

ทั้ง การอ่านใจคู่ต่อสู้ว่าจะโจมตีทางไหน การได้ยินเสียงที่พูดคุยกัน ซึ่งน่าจะรวมถึงอันตรายที่กำลังจะเกิดขึ้นกับเราได้ด้วย

ยกตัวอย่าง ลูฟี่ ปัดขวานที่ ฟาน เดอ เดคเค่น ฟาดมาใส่โฮชิน่ะแหละครับ ขวานมันก็ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตนี่ ถูกไหมครับ - -*

Augustz:

อันนี้ผมจำได้  ที่โซโลมันนึกถึงสิ่งทีั่อาจารย์มันเคยสอน
ประมานว่า การรับรุ้ถึงการคงอยู่ของสิ่งต่างๆ

Akatsuki:

พลังของโซโลน่าจะคล้ายๆฮาคินะคับ เพราะเคยบอกไว้ว่าไม่จำเป็นต้องลืมตาตอนต่อสู้ด้วยซ้ำ เพราะฟังเสียงของลมเอา ใช่ไหมน้า *้ัิfreeze*

arsenalmos:

ยกตัวอย่าง ลูฟี่ ปัดขวานที่ ฟาน เดอ เดคเค่น ฟาดมาใส่โฮชิน่ะแหละครับ ขวานมันก็ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตนี่ ถูกไหมครับ - -
ตอนนี้ลูฟี่ยังรับรู้ได้เลย แล้วของลูฟี่ทำไมเรียกว่าฮาคิ ของโซโลเรียกว่าวิธีแห่งดาบอ่ะละครับถามหน่อย

หน้า: << < (2/13) > >>

Go to full version