Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (34/112) > >>

Akatsuki:

ก็ถูกว่าเป็นการ์ตูนจะเปลี่ยนไปยังไงก็ได้ แต่คนเขียนได้กล่าวไว้แล้วว่าคนที่กินผลปีศาจเข้าไปจะแลกกับการว่ายน้ำไม่ได้ ถ้าให้มาเปลี่ยนกลางคันคุณคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้มันจะน่าอ่านใหม และก็อย่าอิงเรื่องที่ยังไม่เกิดขึ้น เอาผลปีศาจที่มันถูกเปิดเผยหน่อย ไม่ใช่เดามั่ว ก็สรุปได้เลยว่า ไม่มีแน่นอนไอ้ผลปีศาจที่ไม่แพ้น้ำทะเล

sElF-hArm:

ผมก็ค้านด้วย ผลปีศสจที่ไม่แพ้น้ำทะเลไม่มีในโลกวันพีชแน่นอนครับ ผมเชื่อใน อ.โอดะ
นอกจากจะเอา DNA ของหนวดดำมาน่ะ *damage*

dannyvon:

*haha* *haha* *haha*
อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้ว ส่วนใหญ่ จะมุ่งไปที่ สายฟ้า แสง ความมืดกันเยอะเลยครับ

แต่ผมคิดว่าผมชอบผล ที่มีแสงเอื่อยเฉื่อย(ตัวประกอบที่เคยแข่งเกมส์กับลูฟี่นะครับ จำชื่อไม่ได้) นะครับ เทพสุดแล้ว

คิซารุ หรือ เอเนล ที่ว่าเร็ว ถ้าผมยิงแสงเอื่ยเฉื่อยใส่ มันก็จะช้า จนผมเดินไป ถอดกางเกงคิซารุ จับดีดไข่ ยังได้เลย

ความมืดก็ทำไรไม่ได้ เวลาทีช มัน ขยายความมืดออกมา ผมก็ยิงเอื่อยเฉื่อยใส่ แค่นี้ก็วิ่งทันแล้ว

ถ้าผมไปช่วยเอส จากลานประหาร ผมมีแสงเอื่อยเฉื่อย คนเดียวก็พอ สาดให้ทั่วๆ แล้วเดินไปช่วยง่ายๆเลย ไม่เสียเลือดเนื้อด้วย

ลำแสงเอื่ยเฉื่อย ใช้กับสสารใดๆก็ได้ คนก็ได้ น้ำทะเลก็ได้ แสงก็ได้ สายฟ้าก็ได้ ความมืดก็ได้ พิษก็ได้ ยางก็ได้

pananokia:

ถ้าเปน ผล ของตัวประกอบ ผล ฟองสบู่ เจ๋ง สุดแล้วมั้ง - -* ชอบเปนการส่วนตัว โหดดี

ส่วนผล ของ ตัวละครหลัก ที่ชอบ ที่สุด คือผลเกิดใหม่ ของบรูค

ส่วนผล ที่คิดว่า เจ๋งที่สุดแล้ว ดีสุดคือ ผลไม้ ไม่กินก็ตายคาเรือ - -* 555+

ยสินทร กุลุชุติสิน:

เอเนลูแพ้ยาง ฮาคิกะม่ายมี = =  ผมว่ามันกะดีหมดแหละ ดีในหลายๆด้าน ของแต่ละผล ถ้าให้กิน กินของสาย พันธ์สัตว์มายา ดีกว่า *attack*

หน้า: << < (34/112) > >>

Go to full version