Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตำแหน่ง และ ระดับของนินจา!

หน้า: (1/10) > >>

sattkon:

จากที่ผมเข้าใจนะครับ เรียงจากระดับเล็กจนไปถึงใหญ่ มีดังนี้  *้ัread*

เก็กนิน-----------จูนิน
                      จูนินพิเศษ
                      จูนินเฉพาะด้าน
                      จูนินหน่วยลับ------------โจนิน
                                                     โจนินเฉพาะด้าน
                                                     โจนินพิเศษ
                                                     โจนินขึ้นตรงกับ โอคาเงะ
                                                     โจนินอารักขา ไดเมียว---------------ซังนิน(ในตำนาน)-----------[โอคาเงะ]

ทุกระดับสามารถเป็น โอคาเงะ ได้โดยตรงถ้ามีฝีและเป็นที่ยอมรับ โดย จูนิน กับ เก็กนิน ยังเคยไม่ผูใดข้ามขั้นได้เป็นถึง โอคาเงะ มาก่อน
ส่วนบุคคลที่เป็นระตำแหน่งต่างมีดังนี้

เก็กนิน
นารูโตะ, โคโนฮะมารุ, โมเอกิ, อุด้ง

จูนิน
ฮิรูกะ,คามิซุกิ อิซึโมะ,ชิรานุอิ เก็นมะ,ซากุระ,เท็นเท็น,อิโนะ,โจจิ,คิบะ,ฮินาตะ,ซาอิ,ร็อค ลี และ ชิโนะ

โจนิน
คาคาชิ,ยามาโตะ,อาสึมะ,คุเรไน,ไกท์,อังโกะ,โมริโนะ อิบิกิ,นามิอาชิ ไรโด้,เนจิ,จิกะมารุ,เทมาริ และ คันคุโร่

ซังนิน
จิไรยะ,โอโรจิมารุ(นินจาถอนตัว),ดันโซ

โอคาเงะ
ฮาชิรามะ,โทบิรามะ,ฮิรูเซ็น,มินาโตะ และ สึนาเดะ

*้ั์drinktea*

แล้วเพื่อนๆคิดว่าไงครับ *้ั์post2*

Superdell:

ชิกามารุ  เป็นโจนิน  ครับ

sattkon:

--- อ้างจาก: Superdell ที่ อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 08:55:56 ---ชิกามารุ  เป็นโจนิน  ครับ

--- End quote ---
อ่าวเหรอครับผมก็ตงิดๆเหมือนกันนะ ไม่แน่ใจกะ จิกกะมารุ เนี่ยแหละ *้ัread*

cosmo:

ถ้าจำไม่ผิดอังโกะ เป็นโจนิน พิเศษ

เก็นมะก็เป็นโจนิน ตอนเจอ 4 นินจามันบอกไว้

KU_BEER:

อังโกะ ไม่ได้เป็นโจนินหรอคับ
อันนี้สงสัยเฉยๆนะคับ

หน้า: (1/10) > >>

Go to full version